ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคุณ Alan และทุกคนที่น่ารักด้วยค่า^___^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณเค พี่กบสบายดี

คุณเคหายไปนาน ไปเล่นดนตรีที่ไหนคะ หรือ ว่าทำธุรกิจร่ำรวยไปแล้ว

เล่นดนตรี ที่เชียงใหม่นี่แหล่ะคับ ก็ยังไม่รวยคับ ลุ่มๆดอนๆเหมือนเดิม อิอิ

ป.ล เพิ่งปิดเอสไป เฮ้ออ มะน่ารีบปิด มะงั้นลำไยบาน

setบ่ายนี้ลงมา45จุดแล้วคิดเป็นเกือบ3%จากไฮ1601

เล่นดนตรี ที่เชียงใหม่นี่แหล่ะคับ ก็ยังไม่รวยคับ ลุ่มๆดอนๆเหมือนเดิม อิอิ

ป.ล เพิ่งปิดเอสไป เฮ้ออ มะน่ารีบปิด มะงั้นลำไยบาน

^____^ห้องขำๆของหมู่เฮา มีน้องญ่าสาวเจียงใหม่ แล้วก็มีคุณเคหนุ่มเจียงใหม่โตย สบายดีนะคับ55

เพิ่งกลับมา คุณเคก็กำไรปิดเอสเหมือนเคย ดีใจด้วย ขา short จริงๆ

แล้วระหว่างที่ไม่ได้เข้ากระทู้ คุณเคเทรดทองบ่อยๆหรือเปล่าคะ

กรณีเห็นนิวโลว์ น่าจะเป็นข้อ 3 หรือเปล่าคะ?

3. หากโดนกินcutlossทั้งข้อ1และ2

แนะนำbuyที่ 1589 cut 1585 เป้าแถวๆแนวต้าน1610-1622

ไม่แน่ใจว่าจะเกิดข้อ3ข้อเดียวรึป่าวเพียงแต่ลีอคกำไรเพราะนิวโลว แต่อาจเป็นการเบรคหลอกกินcutlossก็ได้ครับ ดังนั้นคิดข้อ2เผื่อไว้ เป็นอันว่ามาทางไหนเล่นได้หมด

setบ่ายนี้ลงมา45จุดแล้วคิดเป็นเกือบ3%จากไฮ1601

ลงแรง 45 จุด ไม่รู้ปิดตลาดวันนี้ หุ้นจะลงเท่าไหร่นะคะ

คุณบาสว่าจะเป็นจังหวะหุ้นปรับฐานหรือยัง พี่กบสนใจเทรด set50 เหมือนกันนะคะ รอย่ออยู่

^____^ห้องขำๆของหมู่เฮา มีน้องญ่าสาวเจียงใหม่ แล้วก็มีคุณเคหนุ่มเจียงใหม่โตย สบายดีนะคับ55

เพิ่งกลับมา คุณเคก็กำไรปิดเอสเหมือนเคย ดีใจด้วย ขา short จริงๆ

แล้วระหว่างที่ไม่ได้เข้ากระทู้ คุณเคเทรดทองบ่อยๆหรือเปล่าคะ

ไม่ได้เล่นเลยคับ เพิ่งเริ่มมะวานนี้เอง

ตอนนี้รอซื้อแล้วคับ ประมาณ 1591 หรือ 1585 คับถ้าลงมาจริง รอดูกราฟอีกทีคับว่าน่าสอยป่าวคับ

ไม่ได้เล่นเลยคับ เพิ่งเริ่มมะวานนี้เอง

ตอนนี้รอซื้อแล้วคับ ประมาณ 1591 หรือ 1585 คับถ้าลงมาจริง รอดูกราฟอีกทีคับว่าน่าสอยป่าวคับ

รอซื้อนะคะ 1591 หรือ 1585

มีเทคนิคกราฟเป็นของตัวเองก็อย่างนี้แหละ จะสอยก็เข้ามาบอกเน้อ ^___^

ทำไมลดลงเยอะจังคะ

ไม่แน่ใจว่าจะเกิดข้อ3ข้อเดียวรึป่าวเพียงแต่ลีอคกำไรเพราะนิวโลว

แต่อาจเป็นการเบรคหลอกกินcutlossก็ได้ครับ ดังนั้นคิดข้อ2เผื่อไว้ เป็นอันว่ามาทางไหนเล่นได้หมด

จากกราฟจะเห็นว่ามีแนวรับสีขาวแถวๆ1600 และแนวรับสีเหลือง1585-1589 และมีแนวต้านสีฟ้าเล็กๆแถวๆ1605

ทอง เบรคไฮมาได้และดูจากอินดี้macd rsi ที่สูงกว่าไฮเดิม ทำให้มองว่ามีโอกาสไปต่อไปแต่จะถึง1622 รึป่าวไม่แน่ใจ ข่าวไซปรัสอาจป่วนอีกครั้ง

มุมมองวันนี้

1.คนที่เข้าไว้หากวันนี้ไม่สามารถเบรคไฮ1610เมื่อวานได้แนะนำปิดทำกำไร

หรืออาจเสี่ยงถือลุ้นต่อที่1622 โดยขยับcutlossขึ้นมาที่1600 ก็ได้

หรือคนไม่มีของจะเสียงเข้าแถวๆ1602 cutloss 1600 เป้า1622 เช่นกัน

2. หากทองไม่เล่นข้อ1 หากรอเบรคไฮ 1610

แนะนำเริ่มซื้อที่1611 cutloss1606 เป้าสั้นๆ1622

3. หากโดนกินcutlossทั้งข้อ1และ2

แนะนำbuyที่ 1589 cut 1585 เป้าแถวๆแนวต้าน1610-1622

4. หากโดนกินcutข้อ3 cutข้อ 3

แนะนำรอดูสถานการณ์ใหม่ หรืออาจไปรอซื้อที่1565-1538ก็ได้

ส่วนตัวผม เมื่อวานไม่ยอมเด้งลงมากินcut สงสัยจะตั้งต่ำไป จะยึดแนวทางตั้งcut ลีอคกำไรที่1600

เป้าปิดที่1622 และอาจเสริมทัพตามข้อ2 ซื้อเมื่อเบรค1611 cut1606 เป้า1622 เช่นกัน

ส่วนข้อ 3 ก็ตั้งรอไว้มาก็เล่นไม่มาไม่ว่ากัน

---------------------------------------------------------------------------------------------------

อาจเกิดข้อ 2 ข้อ 3 มาทางไหนคุณบาสโซ้ยหมด

ขอบคุณมากๆๆค่า :gd

ถูกแก้ไข โดย gejen

ทำไมลดลงเยอะจังคะ

เห็นทำโลวที่1554ครับ แต่ทำไฮ1601 เกิดpanic sellรึป่าวก็ไม่รู้หรือว่ากังวลปัญหาไซปรัสรึป่าว

แต่ลงขนาดนี้ผมสับเปลี่ยนกองทุนให้น้องบีมไปแล้ว20% เดี๋ยวดูพรุ่งนี้อีกถ้าลงอีกจะซื้อเพ่ม555 :aa

ส่วนหุ้นในพอร์ทefinส่งสัญญาณcutlossไปหลายตััวเลยเลยคัตทิ้งหากดูเฉพาะยอดที่ขายได้ลำใยก็เกือบ1000ได้แต่มาเจอcutlossเข้าไปเหลือลำใยแค่356 :17 สรุปว่าเล่นทั้งวันได้แค่นี้ครับ :_02

เห็นทำโลวที่1554ครับ แต่ทำไฮ1601 เกิดpanic sellรึป่าวก็ไม่รู้หรือว่ากังวลปัญหาไซปรัสรึป่าว

แต่ลงขนาดนี้ผมสับเปลี่ยนกองทุนให้น้องบีมไปแล้ว20% เดี๋ยวดูพรุ่งนี้อีกถ้าลงอีกจะซื้อเพ่ม555 :aa

ส่วนหุ้นในพอร์ทefinส่งสัญญาณcutlossไปหลายตััวเลยเลยคัตทิ้งหากดูเฉพาะยอดที่ขายได้ลำใยก็เกือบ1000ได้แต่มาเจอcutlossเข้าไปเหลือลำใยแค่356 :17 สรุปว่าเล่นทั้งวันได้แค่นี้ครับ :_02

เจอหุ้นลงตั้งเยอะ วันนี้คุณบาสก็ยังเหลือลำใยบ้างนะคะ

ดีแล้วล่ะคะ พี่กบว่าหุ้นลงอย่างนี้หลายๆคนอาจขาดทุนก็ได้

แล้วพรุ่งนี้จะรอซื้อหุ้นตัวไหนอีกคะ ^____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

ไม่เป็นไรน่า....ยังได้กำไร สู้ สู้ :Dh

ดูจากกราฟset50ราคาไม่ต่างจากเมื่อเช้าเลยมองว่าเกิดpanic sellหุ้นตัวเล็กล้วนๆ :17 เทกระจายอย่างนี้

เจอหุ้นลงตั้งเยอะ วันนี้คุณบาสก็ยังเหลือลำใยบ้างนะคะ

ดีแล้วล่ะคะ พี่กบว่าหุ้นลงอย่างนี้หลายๆคนอาจขาดทุนก็ได้

แล้วพรุ่งนี้จะรอซื้อหุ้นตัวไหนอีกคะ ^____^

ขอกลับไปทำการบ้านก่อนนะครับ

ไม่เป็นไรน่า....ยังได้กำไร สู้ สู้ :Dh

ขอบคุณครับสู้ต่อเหอๆ

ปล.set50ราคาไม่ได้ลงตามsetแปลว่าเกิดการเทขายตัวเล็กตัวกลางกันหมดครับ เดี๋ยวเล็งตัวเล็กตัวกลางใหม่พรุ่งนี้ :57