ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ประสบการณ์โชกโชนเชียวนะคะคุณบาส 3 วัน cut ทิ้งหุ้นเกือบ 20 ตัว

โชคดีนะคะที่คุณบาสมีเทคนิคกราฟช่วยเอาไว้ เลยออกตัวได้ทัน

ฟังดูแล้วเสียหายไปแค่ 6% แต่สำคัญคุณบาสเริ่มต้นทำกำไรใหม่ได้ทันที

เริ่มกลับมาประมาณ5ตัวขึ้นเฉลี่ยบวกประมาณ5% -6% และทะยอยปิดทำลำใยทีละ10%ตามแนวต้านครับ (ใช้ฟิโบตั้งขาย) ส่วนที่เหลืออีก10กว่าตัว มีลงลึกกว่าเดิมไปประมาณ3ตัว แต่ไม่ถึงจุดคัตล๊อตครับ นอกนั้นนิ่งๆไม่ขยับไปไหนให้ช้ำใจเล่น :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กองทุนตัวนี้ซื้อขายในตลาดหุ้นมั้ยครับ :17

snapback.pngngoodin, เมื่อ 22 มีนาคม 2013 - 07:29, พูดว่า:

http://thaipropertyf...tegory/ข่าวสาร/

BTSGIF

เปิดจอง 29 มีค - 4 เมษ นี้

ใครอยากเป็นเจ้าของรถไฟฟ้าก็เตรียมเงินไว้ครับ

-----------------------------------------------------------

พี่กบก็ว่าจะสอบถามก่อนเหมือนกันค่ะ!!!

ยังไม่ทราบว่าซื้อขาย ในตลาดอ่ะเปล่า

แต่ตัวที่แล้วที่พี่กบซื้อไป ซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ค่ะ

ERWPF : กองทุนรวมอสังหาริมทรัพย์เอราวัณ โฮเทล โกรท

เห็น 1605 แล้วค่ะคุณบาส อยู่กึ่งกลาง......อีกแล้วม้าง หรือเปล่า!

เริ่มกลับมาประมาณ5ตัวขึ้นเฉลี่ยบวกประมาณ5% -6% และทะยอยปิดทำลำใยทีละ10%ตามแนวต้านครับ (ใช้ฟิโบตั้งขาย) ส่วนที่เหลืออีก10กว่าตัว มีลงลึกกว่าเดิมไปประมาณ3ตัว แต่ไม่ถึงจุดคัตล๊อตครับ นอกนั้นนิ่งๆไม่ขยับไปไหนให้ช้ำใจเล่น :17

แก้ไขพอร์ทหุ้นเที่ยวนี้ได้ แล้วกลับเป็นกำไรได้ไวเนี่ย ต้องถือว่าคุณบาสประสบการณ์เพียบนะคะ

มีเทคนิคกราฟช่วยคุณบาสได้อย่างนี้ค่อยเบาใจหน่อยนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆๆ

แก้ไขพอร์ทหุ้นเที่ยวนี้ได้ แล้วกลับเป็นกำไรได้ไวเนี่ย ต้องถือว่าคุณบาสประสบการณ์เพียบนะคะ

มีเทคนิคกราฟช่วยคุณบาสได้อย่างนี้ค่อยเบาใจหน่อยนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆๆ

หวังว่าจะไปต่อเลยนะครับแต่ดูจากเดือนแล้วไม่ค่อยสวยเท่าไหร่เมษา-พค.ฝรั่งพักร้อน :17

หวังว่าจะไปต่อเลยนะครับแต่ดูจากเดือนแล้วไม่ค่อยสวยเท่าไหร่เมษา-พค.ฝรั่งพักร้อน :17

ฝรั่งพักยาว 2 เดือนเลย แต่ไม่เป็นไรค่ะแค่ 2 เดือน ถ้าหุ้นจะขึ้นเดี๋ยวพ้นวันพักร้อนฝรั่งก็ไปโลดแล้ว

งั้นน่าจะพอดีกับพี่กบ (มือใหม่หัดขับ) แอนด์หมู่เฮา จะได้ซื้อกองทุนที่คาดว่าแจ่มๆ ติดไม้ติดมือไว้บ้าง

แบบนี้จะได้มีหุ้นไปเทรดในตลาดหลักทรัพย์กับเค้าบ้างนะคะ555

ถูกแก้ไข โดย gejen

ฝรั่งพักยาว 2 เดือนเลย แต่ไม่เป็นไรค่ะแค่ 2 เดือน ถ้าหุ้นจะขึ้นเดี๋ยวพ้นวันพักร้อนฝรั่งก็ไปโลดแล้ว

งั้นน่าจะพอดีกับพี่กบ (มือใหม่หัดขับ) แอนด์หมู่เฮา จะได้ซื้อกองทุนที่คาดว่าแจ่มๆ ติดไม้ติดมือไว้บ้าง

แบบนี้จะได้มีหุ้นไปเทรดในตลาดหลักทรัพย์กับเค้าบ้างนะคะ555

dw advaneได้ราคา0.69 ย่อมา0.63ไม่ได้ซื้อตั้งไว้0.62 :_02ตอนนี้ไป0.76แล้ว :_10

ตวแม่ สูงสุด235 ลงมาแค่6% เองแถวๆ220 ตลาดลง8% เหวอ

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

เจ้ามือคนไทยทั้งนั้น รายย่อยก็กลับมาซื้อตามสถาบันอีกแล้ว เล่นตัวพื้นฐานดีๆ ลงไปก็ไม่ต้องกลัวมีคนเก็บให้เรา สุดท้ายต้องกลับมาพื้นฐานครับ

dw advaneได้ราคา0.69 ย่อมา0.63ไม่ได้ซื้อตั้งไว้0.62 :_02ตอนนี้ไป0.76แล้ว :_10

ตัวแม่ สูงสุด235 ลงมาแค่6% เองแถวๆ220 ตลาดลง8% เหวอ

เสียดายแทนคุณบาส เฉียดไปนิดเดียวเอง ไม่งั้นก็กำไรอีกตัวแล้ว

แต่ไม่เป็นไรนะคะ คุณบาสเก่ง เดี๋ยวก็ซื้อหุ้นตัวอื่นๆได้จังหวะเหมาะเหม็งอีก

ช่วงนี้คุณบาสเลือกหุ้นพื้นฐานดีๆมากกว่าหุ้นตัวเล็กวิ่งเร็วใช่ไหมคะ

เจ้ามือคนไทยทั้งนั้น รายย่อยก็กลับมาซื้อตามสถาบันอีกแล้ว เล่นตัวพื้นฐานดีๆ ลงไปก็ไม่ต้องกลัวมีคนเก็บให้เรา สุดท้ายต้องกลับมาพื้นฐานครับ

ใช่ค่ะ ยิ่งถ้าไม่มีเทคนิคกราฟช่วยวิเคราะห์ ก็ต้องเลือกซื้อหุ้นพื้นฐานดีๆ จะได้ไม่เสี่ยงมาก

มีภาระกิจ แล้วเจอกันนะคะคุณบาส และทุกท่าน

สงสัยต้องเตรียมตัวรอ 1595

silver cut ลำใยไปละครับ รอเก็บใหม่

ถูกแก้ไข โดย ด.ช.เม่า

ผม S ไว้ตั้งแต่ 1607 ตั้ง SL ไว้ที่ 1603.500 แล้วกลับบ้าน มาเปิดอีกที ยังจะอุตสาห์เด้งมากิน SL อีก :033

สวัสดียามค่ำค่ะทุกคน

ขายทองไว้ 283 ซื้อกลับแล้ว 138 เร็วไปหน่อย ตกใจไม่ได้ดูกราฟเลยพอดีอยู่ข้างนอกค่ะ

ขาหญ่ายจะเอาไงน้อ คืนนี้ สู้ๆ นะพวกเรา ขอให้เฮงๆ รวยๆ ทุกคนนะคร้าาา

L ไปแล้วตอน 1590 เล่นสั้นนะคับ เดวลำไยนิดหน่อยก็ออกแล้ว รายวันตัดกันลง น่ากัวคับ มีพื้นที่ขึ้นได้อีกหน่อยคงไม่เกิน 1625คับ เล่นสั้นปลอดภัย