ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ว้าว!เข้ามาป๊ะทองลงพอดี แปะคลิปนะค้า

MTS Gold Night Report 25/3/56

http://youtu.be/Np5UcaXn4qM

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สงสัยต้องเตรียมตัวรอ 1595

silver cut ลำใยไปละครับ รอเก็บใหม่

ดช เม่า ได้ L ไปหรือเปล่าคะ

สวัสดียามค่ำค่ะทุกคน

ขายทองไว้ 283 ซื้อกลับแล้ว 138 เร็วไปหน่อย ตกใจไม่ได้ดูกราฟเลยพอดีอยู่ข้างนอกค่ะ

ขาหญ่ายจะเอาไงน้อ คืนนี้ สู้ๆ นะพวกเรา ขอให้เฮงๆ รวยๆ ทุกคนนะคร้าาา

คุณนุชได้กำไรทองอีกด้วย เก่งจริงๆ

โชคดี มีกำไรเช่นกันค่ะ

ผม S ไว้ตั้งแต่ 1607 ตั้ง SL ไว้ที่ 1603.500 แล้วกลับบ้าน มาเปิดอีกที ยังจะอุตสาห์เด้งมากิน SL อีก :033

เสียดายลำใยเนอะ แต่ก็กำไรแล้ว 3 เหรียญฝ่าๆ ^___^

L ไปแล้วตอน 1590 เล่นสั้นนะคับ เดวลำไยนิดหน่อยก็ออกแล้ว รายวันตัดกันลง น่ากัวคับ มีพื้นที่ขึ้นได้อีกหน่อยคงไม่เกิน 1625คับ เล่นสั้นปลอดภัย

คุณเคแจ๋วเลย

L ไปตอน 1590 กำไรแล้วนะคะ

รายวันตัดลงน่ากลัว คาดว่าจะลงถึงเท่าไหร่

คำว่ารายวัน หมายถึง 1 วันหรือกี่วันคะ

คุณเคแจ๋วเลย

L ไปตอน 1590 กำไรแล้วนะคะ

รายวันตัดลงน่ากลัว คาดว่าจะลงถึงเท่าไหร่

คำว่ารายวัน หมายถึง 1 วันหรือกี่วันคะ

ลงถึงเท่าไหร่นี่ยังไม่รู้คับ รายวันคือกราฟ1วันคับ ถือว่าเป็นระยะกลางได้เลย แต่ตอนนี้ตามราย 1 ชม กะ ราย 4 ชมคับ

ตอนนี้ปิดL ไปที่1597 ต้องออกไปทำงานแล้วคับ

ร่ำรวยทุกท่านคับ

ลงถึงเท่าไหร่นี่ยังไม่รู้คับ รายวันคือกราฟ1วันคับ ถือว่าเป็นระยะกลางได้เลย แต่ตอนนี้ตามราย 1 ชม กะ ราย 4 ชมคับ

ตอนนี้ปิดL ไปที่1597 ต้องออกไปทำงานแล้วคับ

ร่ำรวยทุกท่านคับ

ว้าว ได้กำไรอีกแล้ว ยินดีด้วยค่ะคุณเค

จะไปทำงานแล้วเหรอ ขอให้มีความสุข เล่นดนตรีเพราะๆนะคะ

พรุ่งนี้มาวิเคราะห์กราฟบอกหมู่เฮาอีกน้า

ขอบคุณค่ะ

พี่นุชคะยินดีกะลำไยขนาดๆๆๆ

แต่กินเจ้ามือทุกตลาด แถวบ้านเค้าว่าเป็นปอบ....อิอิ

เชียร์ๆๆๆๆๆๆ

พี่นุชคะยินดีกะลำไยขนาดๆๆๆ

แต่กินเจ้ามือทุกตลาด แถวบ้านเค้าว่าเป็นปอบ....อิอิ

เชียร์ๆๆๆๆๆๆ

5555 เค้าว่าเป็นปอบหรา กินเจ้าเรียบวุธ ทั้งตัวและหัวเลยเนอะเจ๊แพ็ท

วิเคราะห์ทองคุณบาส แจ่มๆตั้งแต่เช้าแล้ว ^____^

snapback.pngTrader Junior, เมื่อ 25 มีนาคม 2013 - 09:10, พูดว่า:

สวัสดีคับเพื่อนๆทองย่อลงมาบ้างแล้ว :57 มาดูกราฟกันเลย25-1-2013-1.gifจากกราฟ จะเห็นว่าลงมาติดแนวเนคไลน์สีฟ้า1602ไม่ยอมลงมาซะทีขณะที่เด้งมาก็ติดแนว ต้านสีม่วงแถวๆ1610 ฟิชเชอร์บีบีก็หุบและทำท่าจะอ้าแล้ว ทำให้มองได้2แบบคือ

อาจจะเด้งรีบาว โดยไม่ทำยอดใหม่สูงกว่า1616 แล้วลงต่อทะลุเนคไลน์สีฟ้าลงมาตามเป้าถึง1588

หรือ 2 อาจวิ่งขึ้นทำนิวไฮไปต่อถึง1622-1630 ติดแนวต้านขาลงตรงนั้น

มุมมองการเล่นวันนี้จึงเป็นแบบนี้

1. ใครที่sellไว้ยับcutlossลงมาที่1610 โดยเป้าปิดยังเหมือนเดิมคือ 1590

หรือ ถ้าดูแล้วว่าลงมาไม่ผ่าน1602แนวเนคไลน์สีฟ้าปิดทำกำไรไปก่อนก็ได้

2 หากโดนกินcut ข้อ1 และเบรคไฮ1616 แนะนำซื้อตาม เป้าปิด1622-1630 cut 1611

3 หากโดนกินcutข้อ 2 รอซื้อเมื่อลงมาแถวๆ1590 -1585 cut 1580 เป้า1622-1630

หรืออาจรอขายเมื่อหลุด 1600 ลงมา เป้าปิด 1590-1585 cut 1605

4 หากโดนกินcutข้อ 3 แนะนำรอดูสถานการณ์

ส่วนตัวผม

รอเล่นข้อ 1 ให้จบก่อน และอาจรอเล่นข้อ 3 โดยเลือกรอซื้อที่ 1590-1585 แทน

ส่วนใครจะรอขายเมื่อทะลุ1600 ลงมาก็ไม่ว่ากัน

ส่วนข้อ 2 จะเล่นหรือไม่ต้องดูว่า ข้อ 1 โดนกินcut และทำการเบรคไฮ1616 หรือไม่

ถ้าไม่เกิดทั้ง2 อย่างจะอยู่เฉยๆ ครับ

ปล. งานยุ่งๆ วุ่นๆ ยังไม่จบต้องไปปั่นงานแล้วครับ

ปล2 อัพเดตกราฟset50 ซึ่งอาจเล่นแบบนี้ก็ได้ 3 เหลี่ยม 3 เท่า

จะเห็นว่าset50อาจลงมาถึง938

ถ้าประเมินset ก็อาจจะลงมาแถวๆ1440-1398 ซึ่งตรงนี้คือจุดกลับตัวของset50&set

ส่วนเป้าที่จะไปต่อset50น่าจะไปถึง1224

และsetน่าจะถึง1850-1900 :aa ตามรูปแบบนี้นะครับ

ปล4. ไปทำงานก่อนน้าขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านครับ

snapback.pngTrader Junior, เมื่อ 25 มีนาคม 2013 - 13:27, พูดว่า:

โดนกินcutข้อ1 ล๊อคกำไรไปแล้ว3.35เหรียญ ครับ

ส่วนข้อ2 รอดูว่าจะเบรค1616 ได้รึป่าว

ถ้าเบรคได้จะเข้าซื้อ (ตั้งbuystopที่ 1616.1 cut 1611 เป้า 1630 )

ส่วนข้อ3 หากโดนกินcutข้อ 2 จะ รอเล่นตามข้อ3 โดนเน้นรอซื้อที่ 1590-1585 ครับ ไม่เน้นขาย

แต่ถ้าโดนกินcutข้อ 3 จะทำตามข้อ 4 ดูสถานการณ์ต่อไป

----------------------------------------------------------------------------

โกโบริ น่ารักมากอ่ะ เอาใจใส่ทุกอย่างและให้ซองเงินเดือนอังศุมาลิน

แต่ก็น่ะ she ทำเป็นไม่สน แต่ก็เอาน้ำลอยดอก(พ่อ)มะลิมาให้55

สงสารพ่อดอกมะลิเนาะ ^____^

infoquest.gif​เฟดชิคา​โก​เผยดัชนี​การผลิตทั่วประ​เทศฟื้นตัวขึ้น​ใน​เดือนก.พ.บ่งชี้ศก.สด​ใส

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 25 มีนาคม 2556 21:03:32 น.

ธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) สาขาชิคา​โก ​เปิด​เผยว่า ดัชนีกิจกรรมภาค​การผลิตทั่วประ​เทศ​ใน​เดือนก.พ.ดีดตัวขึ้น​แตะ 0.44 จาก -0.49 ​ใน​เดือนม.ค. นำ​โดยดัชนีที่​เกี่ยวข้องกับ​การผลิต ​ซึ่งปรับขึ้น​แตะ 0.34 ​ใน​เดือนก.พ. จาก -0.30 ​ใน​เดือนก่อนหน้า ​ซึ่งส่งสัญญาณที่ดี​เกี่ยวกับ​เศรษฐกิจสหรัฐ

ดัชนีที่ต่ำกว่า 0 บ่งชี้ว่า​การขยายตัวทาง​เศรษฐกิจต่ำกว่าค่า​เฉลี่ย ขณะที่ดัชนีที่​เป็นบวก​แสดง​ให้​เห็น​ถึง​การขยายตัวที่สูงกว่า​แนว​โน้ม ​แต่ดัชนีกิจกรรมภาค​การผลิตทั่วประ​เทศ​โดย​เฉลี่ย​ในช่วง 3 ​เดือนลดลงสู่ระดับ 0.09 ​ใน​เดือนก.พ.จาก 0.28 ​ใน​เดือนก่อนหน้า

ส่วนดัชนีที่​เกี่ยวข้องกับ​การจ้างงาน​เพิ่มขึ้น​แตะ 0.30 ​ใน​เดือนที่​แล้ว จาก 0.01 ​ใน​เดือนม.ค. ​และดัชนียอดขายปรับขึ้นมาอยู่​ใน​แดนบวกที่ 0.05 ​ใน​เดือนก.พ. จาก -0.01 ​ใน​เดือนม.ค. ขณะที่ดัชนีด้าน​การบริ​โภค​และที่อยู่อาศัยปรับตัวดีขึ้น​เล็กน้อยจาก -0.19 ​ใน​เดือนม.ค. มาอยู่ที่ -0.16 ​ใน​เดือนก.พ. ​

แม้ว่ายังคงติดลบ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ดช เม่า ได้ L ไปหรือเปล่าคะ

ตั้ง L1956 ไว้ครับ ติดมาแล้ว

เก็บ silver 28.78