ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถึงคุณ ศศิ ป้าเดาไว้ นะคะ แต่เมื่อราคาใกล้เข้ามา เข้าห้องน้องญ่า น้องเค้ามีกราฟอยู่จะช่วยได้มาก ป้าไม่ได้เกาะขอบเวทีณตอนคุณตัดสินใจ ต้องหาตัวช่วยค่ะ

แนะนำ ตั้งalert ไว้ ก่อนราคาที่ต้องการ จะได้มีเวลาถามไถ่ และตัดสินใจ โชคดีนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

​โพลล์​แกลลัพ​เผยสภาวะ​การจ้างงานของรัฐบาลสหรัฐย่ำ​แย่ลง

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 4 ​เมษายน 2556 14:32:00 น.

ผลสำรวจของ​แกลลัพ (Gallup) ระบุว่า พนักงานของรัฐบาลสหรัฐกล่าวว่า รัฐบาลยินยอม​ให้พนักงานพ้นจากตำ​แหน่งงานมากกว่า​การจ้างพนักงาน​เพิ่ม​ ใหม่

​ใน​เดือนมี.ค. ​แกลลัพพบว่า พนักงานราช​การส่วน​ใหญ่ระบุว่า รัฐบาลนายจ้างยินยอม​ให้พนักงานพ้นจาก​การ​ทำงาน ​และลดสัดส่วนของ​แรงงาน (41%) มากกว่าที่จะจ้างพนักงาน ​และขยายสัดส่วน​แรงงาน​ให้มากขึ้น (23%) ​โดยดัชนี​การสร้างตำ​แหน่งงาน (JCI) อยู่ที่ -18

รายงานระบุว่า “ดัชนีดังกล่าวลดลงอย่างมีนัยสำคัญตั้ง​แต่รัฐบาลตัดงบประมาณ​ในวันที่ 1 มี.ค.

​ซึ่งดัชนีลดลงจากระดับ -5 ​ใน​เดือนก.พ."

​ทั้งนี้ มี​การ​เปิด​เผยรายงาน​ไม่นานหลังจาก​การตัดงบประมาณจำนวนมากของรัฐบาล

​ซึ่ง​ผู้​เชี่ยวชาญ​ได้​เตือนว่าจะส่งผลกระทบด้านลบต่อพนักงานของรัฐ

บริษัท​ผู้สำรวจกล่าวว่า ดัชนี JCI ของพนักงานรัฐอยู่​ใน​แดนลบมาตั้ง​แต่​เดือนมิ.ย. 2554

​โดยดัชนี​ใน​เดือนมี.ค. ถือ​เป็นระดับต่ำที่สุด​เป็นประวัติ​การณ์นับจากที่​แกลลัพ​ได้​เคยตีพิมพ์

ผลสำรวจมาตั้ง​แต่​ใน​เดือนส.ค. 2551

​ในขณะ​เดียวกัน กิจกรรม​การจ้างงาน​ในภาค​เอกชนยังอยู่​ใน​แดนบวก ​

โดยดัชนี JCI อยู่ที่ระดับ +17 จากระดับ +20 ของ​ผู้มีงาน​ทำ​ทั้งหมด​ในประ​เทศ ​

ซึ่ง​แสดง​ให้​เห็นว่า ชาวสหรัฐส่วน​ใหญ่​ไม่​ได้​ทำงานกับรัฐบาล

​โพลล์ระบุว่า “กิจกรรม​การจ้างงานของ​ผู้​ทำงานนอกภาครัฐ​เป็น​ไปอย่างคึกคักกว่ามาก

​และพนักงานรัฐ​ก็คิด​เป็น​เปอร์​เซ็นต์ที่​เล็กน้อยจาก​ผู้มีงาน​ทำ​ทั้ง หมดของประ​เทศ

ด้วย​เหตุนี้ สภาวะ​การจ้างงานของประ​เทศ​จึงยังคงค่อนข้าง​แข็ง​แกร่งอยู่" สำนักข่าวซินหัวรายงาน

ถูกแก้ไข โดย gejen

touch48 ตามคาด คนS ไว้ 55 รับกลับได้แล้ว จบรอบ รอรอบใหม่

ให้เดา ไม่มีสงคราม ข่าวลมเพลมพัดให้เล่นตามข่าวที่กระพือรายวัน

มัน ขึ้นมาเมื่อข่าวบวกกะทองมา แล้วก็ย่อ ให้เดา1555ขึ้นมา จะโดนทึ้งอีกรอบ ก็ต้องเฝ้าดู ว่ามันโดนขายแล้วหลุดมั้ย ดูแท่งเทียนรายsecond ค่ะ เพราะต้องใช้ความไว ถ้ารับไม่อยุ่ก็ขายตาม แล้วรอรับกลับตามชอบ แต่ถ้าทะลุขึ้นไปก็ต้องดูความแรงของแท่งเทียนประกอบค่ะ มันหยุดตรงไหนก็S ค่ะให้ไว้ที่1560up อีกตำแหน่ง เดาว่าถ้าขายให้บาทสูงๆเข้าไว้ รอบดึกมีทางเอาคืน ตัวเลขว่างงาน จะลบกะทอง( ถ้ามาตามคาด) แต่งี้งั้นเราก็ไม่รุ้ว่าจะพลิกรึไม่

ตัวที่ติด21690 มีลุ้นขายเท่าทุน หรือตำ่กว่านิดหน่อย เพราะป้าก็กะจะขายตรงแถวๆนั้นจ้า

ส่วน ตัว ถ้าเปนเจ้า จะเอาขึ้นมา55 ให้S แล้วลากขึ้น10$ กินS แล้วทิ้งลงกินL สำหรับคน ที่ตามซื้อ แล้วลงต้องให้หนักเพราะขาL กระเป๋าหนัก ทนความกดดันได้ดี แต่เค้าไปพักร้อนกันแล้วสิ ใครจะมาปั่นแปะ อิอิ ไปแว้ว ขอดูอย่างอื่นก่อน

ถึงคุณ ศศิ ป้าเดาไว้ นะคะ แต่เมื่อราคาใกล้เข้ามา เข้าห้องน้องญ่า น้องเค้ามีกราฟอยู่จะช่วยได้มาก ป้าไม่ได้เกาะขอบเวทีณตอนคุณตัดสินใจ ต้องหาตัวช่วยค่ะ

แนะนำ ตั้งalert ไว้ ก่อนราคาที่ต้องการ จะได้มีเวลาถามไถ่ และตัดสินใจ โชคดีนะคะ

ให้เดา ไม่มีสงคราม ข่าวลมเพลมพัดให้เล่นตามข่าวที่กระพือรายวัน

touch48 ตามคาด คนS ไว้ 55 รับกลับได้แล้ว จบรอบ รอรอบใหม่

เจ้าป้าจ๋า

เข้ามาวิเคราะห์ทองอย่างนี้ดีค่ะ คุณศศิและหมู่เฮาจะได้มีแนวกันทั้งวัน

เจ้าป้าวิทยายุทธ์ขั้นเทพ เทรดทุกครั้งเป็นลำใย เพราะดูแท่งเทียนราย second

พี่กบอยากดูแท่งเทียนของเจ้าป้าว่าเป็นแบบไหน แนะนำหน่อยนะคะ

และอีกเรื่องค่ะ การตั้ง alert ใน Ipad กับ notebook ทำประการใด วานบอกหน่อยน้าคนสวย

พี่กบ ป้าใช้ipad แปะอะไรไม่เป็น ถ้าคุณkmusic หรือคุณนุช เข้ามาถามได้ ใช้เหมือนกัน ไม่งั้นพี่กบต้องเปิดย้อนดู postของคุณนุช อธิบายพร้อมภาพประกอบ เคยอธิบายให้ใครน้า ป้าจำไม่ได้เร็วๆนี้

ดัชนี PMI ภาคบริ​การฝรั่ง​เศส​เดือนมี.ค.หดตัวรุน​แรงขึ้น

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 4 ​เมษายน 2556 14:57:16 น.

ผลสำรวจระบุว่า ดัชนี​ผู้จัด​การฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริ​การของฝรั่ง​เศส​ใน​เดือนมี.ค.อ่อน​แรงลง

ที่ 41.3 จาก 43.7 ​ใน​เดือนก.พ. ​ซึ่ง​แสดง​ให้​เห็นว่ากิจกรรมภาคบริ​การของฝรั่ง​เศสหดตัวหนักขึ้น

จาก​ เดือนก่อนหน้า

ดัชนีที่ต่ำกว่า 50 บ่งชี้​ถึงภาวะหดตัวของกิจกรรมทาง​เศรษฐกิจ​ในภาคบริ​การ

ข้อมูลล่าสุด​ในวันนี้ ​เป็น​ไป​ในทิศทาง​เดียวกับดัชนี PMI ภาค​การผลิต​เดือนมี.ค.ที่​เปิด​เผย​เมื่อวันอังคาร

​ซึ่งขยับขึ้น​เล็กน้อยสู่ระดับ 44.0 จาก 43.9 ​ใน​เดือนก.พ. ​แต่​ก็ยัง​เผชิญกับภาวะหดตัว

ผลสำรวจชี้ดัชนี PMI ภาคบริ​การอิตาลียังหดตัว​ใน​เดือนมี.ค.ขณะจับตา​การ​เมือง

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 4 ​เมษายน 2556 14:51:08 น.

ผลสำรวจ​แสดง​ให้​เห็นว่า ดัชนี​ผู้จัด​การฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริ​การของอิตาลี​ใน​เดือนมี.ค.​เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 45.5 จาก 43.6 ​ใน​เดือนก.พ. ​แต่ดัชนียังคงหดตัวต่อ​เนื่อง​เนื่องจากตัว​เลขที่ต่ำกว่าระดับ 50

อย่าง​ไร​ก็ตาม ​เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา อัตราผลตอบ​แทนพันธบัตรรัฐบาลอายุ 10 ปีของอิตาลีปรับตัวลงจากระดับสูงสุด​ในรอบ 4 สัปดาห์ ​เนื่องจาก​ความหวังที่ว่าภาวะชะงักงันทาง​การ​เมืองของอิตาลีจะคลี่คลาย ​เมื่อประธานาธิบดีจอร์​โจ นา​โปลิตา​โน ของอิตาลี พยายามหาทางผ่าทางตันทาง​การ​เมืองด้วย​การ​เริ่มต้น​การ​เจรจา​เพื่อจัด ตั้งรัฐบาล​ใหม่

ปธน.นา​โปลิตา​โน​ได้จัด​การประชุมร่วมกับคณะที่ปรึกษาที่​ทำ​เนียบ ประธานาธิบดี​ในกรุง​โรม หวังละลายท่าที​แข็งกร้าวของพรรค​การ​เมืองฝ่ายต่างๆ หลังจากที่​การจัดตั้งรัฐบาลยัง​ไม่​ได้ข้อสรุป ​แม้​การ​เลือกตั้งทั่ว​ไปผ่านพ้นมากว่า 1 ​เดือน​แล้ว​ก็ตาม

ดัชนี PMI ภาคบริ​การส​เปน​เพิ่มขึ้น​แต่ยังหดตัว​ใน​เดือนมี.ค.

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 4 ​เมษายน 2556 14:49:45 น.

ดัชนี​ผู้จัด​การฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริ​การของส​เปน​ใน​เดือนมี.ค.ขยับขึ้น​แตะ 45.3 จาก 44.7

​ใน​เดือนก.พ. ​แต่ดัชนีที่ต่ำกว่า 50 บ่งชี้ว่าภาคบริ​การของส​เปนยังคงอยู่​ในภาวะหดตัว

​การ​เปิดผยข้อมูล​ในวันนี้ สอดคล้องกับผลสำรวจ​เมื่อวันอังคารที่​แสดง​ให้​เห็นว่า

ดัชนี PMI ภาค​การผลิตของส​เปน​ใน​เดือนมี.ค.ลดลง​แตะ 44.2 จาก 46.8 ​ใน​เดือนก.พ.

​แต่ศูนย์วิจัยสังคมวิทยาของส​เปน​เปิด​เผยวานนี้ว่า ดัชนี​ความ​เชื่อมั่น​ผู้บริ​โภคของส​เปน​เพิ่มขึ้น​เล็กน้อย​

ใน​เดือน มี.ค.สู่ระดับ 52.1 ​ซึ่งปรับขึ้น1.4 จุดจาก​เดือนก.พ.

พี่กบ ป้าใช้ipad แปะอะไรไม่เป็น ถ้าคุณkmusic หรือคุณนุช เข้ามาถามได้ ใช้เหมือนกัน ไม่งั้นพี่กบต้องเปิดย้อนดู postของคุณนุช อธิบายพร้อมภาพประกอบ เคยอธิบายให้ใครน้า ป้าจำไม่ได้เร็วๆนี้

คุณนุชเคยพูดถึงการตั้ง alert ใน Iphone

มานเหมือนกันกับตั้งใน Ipad และ notebook ใช่ไหมคะ

พี่กบต้องขับรถแล้วค่ะ แล้วเจอกันน้า

ลองดูนะคะโน๊ตบุ๊ค มั่วไปมาได้แบบนี้ค่ะ ที่mt4 ด้านซ้ายมือ ตัวเทอร์มินอลค่ะ กดไปจะมีคอลัมน์ อเลิท เรากดออกมาจะมี ให้เราคลิีก ซิมเบิล เพื่อครีเอท สปอตทีต้องการค่ะ อย่างอื่นทำไม่เป็น คุณนุชเขาใช้แบบอื่นเลยไม่ได้ทำตามเพราะมีแต่โน๊ตบุ๊คเลยมั่วไปมาได้แบบนี้ค่ะ ไว้รอมีอย่างอื่นจะเข้าไปถามการตั้งหรือโหลดแบบใหม่ๆต่อไปค่ะ

ตั้งใน tradeinterceptor ค่ะ

ต้องไปโหลดมาลงเครื่องก่อนนะคะ ตั้งง่ายค่ะ

ใช้ได้ผล เรียกใช้บริการตลอด อิอิ

วันนี้ได้ inet มา 1 ไม้ 50000@3.50 ขายไป 3.68

ได้น้องทองมา ขาย 555 ซื้อกลับ 463 ค่ะ

เข้ามารายงานก่อน วันนี้งานยุ่งมากๆ ได้น้องไอ คอยเรียกให้มาซื้อขาย

โชคดีนะคะทุกคน ขอให้รวยๆๆๆๆๆ