ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

นอนไม่หลับผิดเวลาเลยมาขอฝากข้อความไว้ ทองสำหรับผู้เล่นระยะยาว

ผมแนะนำซื้อเข้าพอร์ต25เปอร์เซนต์ครับ ราคาระยะยาวน่าซื้อมาก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดียามเช้า เสียดายมากพี่กบตั้ง sell ไว้ที่บอก1376 ถ้ายังไม่ติดจะยกเลิกก่อนนอน แต่ลองเปิดเดโมทิ้งไว้ ติดตอนพี่เก้พูดได้ 52$

เสียดาย

น้องทองหมดอนาคตแล้วตรับไปเจอกัน12xx

เอางั้นเลยเหรอ

Gsโดยคัตตามระเบียบ5$คับ

แท่งเดี๋ยวรอดูราคาเปิดก่อนดอยแล้วช่างมันยังมีเงินให้เก็บเพิ่ม

ครับ ข่าวดีกับทองก็เด้งแล้วลงต่อ ข่าวร้ายก็เทกระหน่ำทองกันตามที่เห็นและตอนนี้หลุดชายธงลงมาแล้ว

ตั้งSell limit1356cut1361เป้า1341ครับ

น่าจะแมทนะคะ

ตั้งSell limit1356cut1361เป้า1341ครับ

กดsellสดแล้วครับได้1345.85cut1355เป้าสั้น1321เป้ายาวเดี๋ยวดูอีกทีประมาณไว้1265-1200ครับ

ปล.ตั้งSell limit ยกเลิกครับ

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

กดsellสดแล้วครับได้1345.85cut1355เป้าสั้น1321เป้ายาวเดี๋ยวดูอีกทีประมาณไว้1265-1200ครับ

ปล.ตั้งSell limit ยกเลิกครับ

กดตามคุณบาส แต่กดที่ 1342

ถึงต่ายทอง น้องหุ่นเป็นหนุ่มแล้วเนาะ เตรียมตัวไปเรียนต่อยังคะ อย่าลืม มาส่งข่าวด้วย เล่นหุ้นตัวไหนก็บอกได้นา จะได้ไปเล็งๆมั่ง

คิดถึงจ้า

:57 คะเป็นหนุ่มแล้ว..ทำวิทยานิพนธ์ต่อจากรุ่นพี่ที่ทำไว้คะ..ปีนี้เรียนหนักมากๆ..ตอนนี้เกรียตินิยมอันดับ 2 รอลุ้น เกรียตินิยมอันดับ 1 เกรดเฉลี่ยขาดอยู่นิดหน่อยคะ..ปีสุดท้ายแล้ว..ศึกษาขอทุนต่อป.โท..ห้วหน้าภาครักเอ็นดูลูกชายมากๆ..โชคดีเบาใจไปอย่าง..ขอบคุณทุกกำลังใจความคิดถึงจากเพื่อนๆนะคะ..รักคิดถึงเอาใจช่วยเป็นทุกกำลังใจให้ตัวเองและเพื่อนๆ..มีความสุขสุขภาพแข็งแรงร่ำรวยทุกการตัดสินใจในการดำเนินชีวิตนะคะ.. :32

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

Wealth Station

ทิศทางราคาทองร่วงหลังแถลงการณ์ของเบอร์นันเก้ในคืนที่ผ่านมา SPDR ฉลองยอดต่ำกว่า 1 พันตัน กับการตั้งเงื่อนไขใหม่กับวงเงินที่ทำคิวอีวงปัจจุบันของเฟด

โดยทิศทางราคาทองการลงมาบริเวณ 1338 อีกรอบมีโอกาสทำจุดต่ำใหม่หรือต่ำกว่า 1320

ไม่ผ่าน 1350 ยังลงต่อครับสำหรับสองสามวันต่อจากนี้

แนวต้าน 1350 1365

แนวหนุน 1280 1308 1320 1338

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ​แรงซื้อหนุนทองคำปิดบวก 7.1 ดอลลาร์

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 20 มิถุนายน 2556 06:50:04 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวก​เมื่อคืนนี้ (19 มิ.ย.) ​เนื่องจากนักลงทุน​เข้าซื้อสัญญาทองคำ ก่อนที่จะรับทราบผล​การประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) ​ซึ่งจะมีขึ้นหลังจากตลาดทองคำปิด​ทำ​การ​แล้ว

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนส.ค.​เพิ่มขึ้น 7.1 ดอลลาร์ ​หรือ 0.52% ปิดที่ 1,374 ดอลลาร์/ออนซ์

ขณะที่สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนก.ค.ลดลง 5.4 ​เซนต์ ปิดที่ 21.623 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนสัญญา​โลหะทอง​แดงส่งมอบ​เดือนก.ค. ลดลง 1.40 ​เซนต์ ปิดที่ระดับ 3.1410 ดอลลาร์/ปอนด์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนก.ค.ปิดที่ 1423.90 ดอลลาร์/ออนซ์ ร่วงลง 16.20 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนก.ย.ปิดที่ 696.40 ดอลลาร์/ออนซ์ ร่วงลง 11.95 ดอลลาร์

สัญญาทองคำปิดบวก​เนื่องจากนักลงทุน​เข้ามาช้อนซื้อก่อนที่จะรับทราบผล​การประชุมของ​เฟด

​ทั้งนี้ หลังจากตลาดทองคำนิวยอร์กปิด​ทำ​การ​แล้ว คณะกรรม​การ​เฟดมีมติคงอัตราดอก​เบี้ยระยะสั้น (fed funds rate) ที่ระดับ 0 - 0.25% ​ใน​การประชุมระยะ​เวลา 2 วัน​ซึ่ง​เสร็จสิ้น​เมื่อวานนี้ (19 มิ.ย. ) พร้อมกับย้ำว่าจะคงอัตราดอก​เบี้ยที่ระดับต่ำ​เป็นพิ​เศษต่อ​ไป ​และจะยังคง​เดินหน้า​โครง​การซื้อสินทรัพย์​ในวง​เงินปัจจุบันที่ 8.5 หมื่นล้านดอลลาร์/​เดือน ​เพื่อกระตุ้น​การ​เติบ​โตทาง​เศรษฐกิจ

อย่าง​ไร​ก็ตาม ​เบอร์นัน​เก้ ประธาน​เฟด​ได้ออกมาส่งสัญญาณ​ในด้านลบต่อตลาด ด้วย​การ​แถลงต่อ​ผู้สื่อข่าวภายหลัง​การประชุมว่า ​เฟดจะ​เริ่มชะลอ​โครง​การซื้อพันธบัตร ​หรือมาตร​การผ่อนคลาย​เชิงปริมาณ (QE) ​ในปลายปีนี้ หาก​เศรษฐกิจฟื้นตัวตามที่คาด​การณ์​ไว้

อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช ​

นอนไม่หลับผิดเวลาเลยมาขอฝากข้อความไว้ ทองสำหรับผู้เล่นระยะยาว

ผมแนะนำซื้อเข้าพอร์ต25เปอร์เซนต์ครับ ราคาระยะยาวน่าซื้อมาก

มาย้ำ ราคาน่าซื้อลงก็ไม่เกิน 1300 บวกลบ15 ขาลง สมบูรณ์แบบแล้วครับ น้องทอง

ไม่นานจะเป็นขาขึ้น...........เชื่อหัวไอ้บอน

เย้ๆๆๆๆๆ ติดแล้วจ้า ร่วงต่อซะงั้น

ได้มา 4 ไม้

ขาย 944 ซื้อ 926 (ท่าจะบร้า)

ขาย 915 ซื้อ 865

ขาย 916 ซื้อ 750 (ตั้งราคา)

ขาย 943 ซื้อ 876

พิมพ์ยังไม่เสร็จ ร่วง ไป 49 แหล่ว แว๊กกกกกก

เมื่อวานดีใจด้วย แมท วันนี้ ต้องบอกเสียดายได้น้อยไป ป่าว