ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พอล ครุก​แมน ชี้ ​เบอร์นัน​เก้ ​แถลงยุติ QE ​เป็น​การส่งสัญญาณที่ผิดพลาด

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 25 มิถุนายน 2556 14:00:00 น.

นายพอล ครุก​แมน นัก​เศรษฐศาสตร์​เจ้าของรางวัล​โน​เบลชาวสหรัฐ กล่าวว่า ​การที่นาย​เบน ​เบอร์นัน​เก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (​เฟด) ออกมาส่งสัญญาณว่าจะลดขนาด​โครง​การซื้อพันธบัตร ​หรือมาตร​การผ่อนคลาย​เชิงปริมาณ (QE3) รอบที่ 3 นั้น ถือ​เป็น "​การส่งสัญญาณที่ผิด" ​เนื่องจาก​การฟื้นตัวของ​เศรษฐกิจสหรัฐยังคงอ่อน​แอemnb_1_370236.gif

นายครุก​แมนระบุ​ในบท​ความของหนังสือพิมพ์นิวยอร์ก ​ไทม์สว่า ​การที่​เฟด​ใช้มาตร​การกระตุ้นทาง​การ​เงิน​เพื่อหนุน​การฟื้นตัวทาง​ เศรษฐกิจนั้น ยัง​ไม่​เพียงพอ ​และ​เฟดควรดำ​เนิน​การมากขึ้นด้วย

"​เรายังคงอยู่​ในช่วง​เวลาของภาวะ​เศรษฐกิจตกต่ำ​ในระดับต่ำ ​และ​การส่งสัญญาณที่ย่ำ​แย่ของ​เฟด​ได้ลด​โอกาสที่จะ​ทำ​ให้​เราหลุดพ้นจาก ภาวะ​เศรษฐกิจตกต่ำดังกล่าว​ใน​เร็วๆนี้" ​เขากล่าว

นอกจากนี้ นายครุก​แมนกล่าวว่า สหรัฐยังคงมี​การจ้างงานที่​แข็ง​แกร่งตลอดระยะ​เวลา 4 ปีหลังจากที่​เศรษฐกิจสิ้นสุดภาวะถดถอยอย่าง​เป็นทาง​การ ​และจริงอยู่ที่ว่าอัตราว่างงานยังอยู่​ในระดับต่ำ ​แต่ข้อมูล​เหล่านั้นสะท้อน​ให้​เห็นว่าจำนวนคนที่หางาน​ทำปรับตัวลดลง ​แทนที่ตำ​แหน่งงานจะ​เพิ่มขึ้น

"​การที่ปัจจัยพื้นฐานทาง​เศรษฐกิจของ​เรายังคงย่ำ​แย่หลังจากช่วยหลายปี ดังกล่าว​ก็​เพราะ​เจ้าหน้าที่กำหนดน​โยบายส่วน​ใหญ่ขาด​ความ​เข้า​ใจ​และ ลืม​ไปว่า ​การสร้างงาน​เป็นภารกิจ​เร่งด่วนที่สุดของพวก​เขา" นายครุก​แมนกล่าว สำนักข่าวซินหัวรายงาน

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตลาดหุ้นยุ​โรป​เปิดตลาดดีดตัวขึ้น จับตาข้อมูล​เศรษฐกิจสหรัฐ

ข่าวหุ้น-​การ​เงิน สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 25 มิถุนายน 2556 14:22:44 น.

ตลาดหุ้นยุ​โรป​เปิดตลาดวันนี้ดีดตัวขึ้น ​โดยตลาดจับตา​การ​เปิด​เผยข้อมูล​เศรษฐกิจสหรัฐ 2 ราย​การ​ในคืนนี้ตาม​เวลา​ไทย ​ได้​แก่ ยอดสั่งซื้อสินค้าคงทน​เดือนพ.ค.​และยอดขายบ้าน​ใหม่​เดือนพ.ค.

ดัชนี Stoxx Europe 600 บวก 0.7% ​แตะ 277.63 จุด ​เมื่อ​เวลา 8.04 น.ตาม​เวลาลอนดอน ดัชนี CAC-40 ตลาดหุ้นฝรั่ง​เศส​เปิดวันนี้ที่ 3,642.35 จุด

​เพิ่มขึ้น 46.72 จุด ​หรือ 1.30%

หุ้น ARM Holdings พุ่ง 3.5% ​เนื่องจากอิน​เวส​เทค​ได้​แนะนำ​ให้นักลงทุน​เข้าซื้อหุ้น

ถูกแก้ไข โดย gejen

กดBuyไปแล้วครับ1286.3cut1281เป้า1298ครับแพืเทิ้ลrh&sและไดเวอร์จิ้นลุ้นแท่งต่อไปปิดเหนือ1286ครับ

จาก Money channel settrade คาดหุ้นผันผวนอีก 1-3 เดือน

บลจ.กรุงศรี มอง แนวโน้มหุ้นไทยผันผวนไปอีก 1 – 3 เดือน แต่เชื่อมั่น ระยะยาวเม็ดเงินต่างชาติไหลกลับเข้ามาลงทุนอีกครั้ง

นายฉัตรพี ตันติเฉลิม ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บลจ.กรุงศรี บอกว่า แนวโน้มตลาดหุ้นไทยจะผันผวนต่อเนื่องไปอีก 1 – 3 เดือน โดยคาดว่าหากมีความชัดเจนในเรื่อง QE และการประกาศผลประกอบการของบริษัทจดทะเบียนในไตรมาสที่ 2 ออกมา ตลาดจะกลับมามองปัจจัยพื้นฐานระยะยาวมากขึ้น และมีโอกาสที่เงินลงทุนจากต่างประเทศจะกลับเข้ามาที่ตลาดหุ้นไทยอีกครั้ง หลังดัชนีได้ปรับลดลงมาแล้วกว่า 200 จุด หรือ ลดลงถึง 16 – 17% นับจากจุดสูงสุดที่ 1,650 จุด

ทั้งนี้ บลจ.กรุงศรี ยังคงมีมุมมองเชิงบวกต่อทิศทางของตลาดหุ้นไทยในระยะยาว และเชื่อมั่นว่าการลงทุนในตลาดหุ้นไทย ณ ระดับราคาในปัจจุบันยังมีความน่าสนใจ เนื่องจากจากเศรษฐกิจไทยยังขยายตัวได้ดี ผลการดำเนินงานของบริษัทจดทะเบียนฯ เติบโตได้อย่างต่อเนื่อง

กดBuyไปแล้วครับ1286.3cut1281เป้า1298ครับแพืเทิ้ลrh&sและไดเวอร์จิ้นลุ้นแท่งต่อไปปิดเหนือ1286ครับ

คุณบาสเปิดแอลแสดงว่าจะขึ้น งั้นปิดที่เอสไว้ 1286 ไปล่ะที่ 1284

ถึงปาม ถ้าจะเล่นซื้อรอย่อ80-82 ซื้อ ถ้าไม่แน่ข้างขาย ก็รอให้เค้าขึ้นให้สุด highวันนี้89 ทะลุมั้ย ทะลุรอ เอสให้สูงขึ้นอีก ถ้าแท่งเขียวเกิดขึ้นมาแล้วเริ่มนิ่งขายตามลงมาค่ะ

แนวนี้คือขอซ้อนท้ายคุณบาสไปด้วย โชคดีค่ะ ป้าอยู่ข้างนอก ไม่เห็นไร

วันนี้ตัวเลขมีทั้งบวกและลบ น่าจะขึ้นๆลงๆ ตามอารมณ์ตัวเลขที่จะประกาศ จับจังหวะให้ดีค่ะ

ถึงปาม ถ้าจะเล่นซื้อรอย่อ80-82 ซื้อ ถ้าไม่แน่ข้างขาย ก็รอให้เค้าขึ้นให้สุด highวันนี้89 ทะลุมั้ย ทะลุรอ เอสให้สูงขึ้นอีก ถ้าแท่งเขียวเกิดขึ้นมาแล้วเริ่มนิ่งขายตามลงมาค่ะ

แนวนี้คือขอซ้อนท้ายคุณบาสไปด้วย โชคดีค่ะ ป้าอยู่ข้างนอก ไม่เห็นไร

วันนี้ตัวเลขมีทั้งบวกและลบ น่าจะขึ้นๆลงๆ ตามอารมณ์ตัวเลขที่จะประกาศ จับจังหวะให้ดีค่ะ

เยี่ยม เจ้าป้าสวดยวด

แล้วแท่งรอเอสเท่าไหร่ดีคะ เจ้าป้า

คุณบาสเทรดนำไปแล้ว เยี่ยมๆ

พี่กบเข้ากดเหมือนกัน รอย่อ 1282 นะแล้วทองค่อยเด้งขึ้นไปพร้อมกัน พี่บาสคงได้กินตังค์เจ้ามือ ส่วนพี่กบไม่รู้จะกินแห้วหรือเปล่า

ถึงปาม ถ้าจะเล่นซื้อรอย่อ80-82 ซื้อ ถ้าไม่แน่ข้างขาย ก็รอให้เค้าขึ้นให้สุด highวันนี้89 ทะลุมั้ย ทะลุรอ เอสให้สูงขึ้นอีก

ถ้าแท่งเขียวเกิดขึ้นมาแล้วเริ่มนิ่งขายตามลงมาค่ะ

เห็นคุณบาสเปิดซื้อเทรดนำไปแล้ว

และเห็นแนววิเคราะห์เจ้าป้า

พี่กบเลยกดตามค่ะ รอย่อ 1282 ไม่รู้มาเปล่า

เยี่ยม เจ้าป้าสวดยวด

แล้วแท่งรอเอสเท่าไหร่ดีคะ เจ้าป้า

เดา 19000บวกลบ

เห็นคุณบาสเปิดซื้อเทรดนำไปแล้ว

และเห็นแนววิเคราะห์เจ้าป้า

พี่กบเลยกดตามค่ะ รอย่อ 1282 ไม่รู้มาเปล่า

แถวๆ ทุ่มครึ่ง ก็รุ้ละ ถ้าจะซื้อ ทุ่มไม่ลงก็กดซื้อตามคุณบาสไป

ปล. ไม่รุดูผิด? เหนหมี คุณนุชเห็นอะไรบอกด้วย หรือใครตอบได้ตอบด้วยจ้า ไปแล้ว เจอกันดึกๆ