ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ้าป้าขา ขอถามความคิดเห็นจากเจ้าป้าหน่อยคะว่าเจ้าป้ามองว่าตัวเลขพรุ่งนี้ จะเป็นบวก หรือลบ กะทองเจ้าคะ มีบางคนมองว่าตัวเลขวันศุกร์ออกมาน่าจะคล้ายกับเมื่อวานนี้ นั่นคือลบ จิงอะเป่า .......รอเจ้าป้า เพราะเจ้าแม่นมว๊าก เรื่องกินตับเจ้ามือ ....อิอิอิ

ยินดีด้วยจ้า น้อง Conan เป็นขาประจำแล้ว พูดได้ไม่หยุดเลย555

เจ้าป้ากินตับเจ้ามือเป็นว่าเล่นจริงๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน

เย็นนี้ต้องไปงานเลี้ยง เลยไม่กล้าเล่นไร

อีกอย่าง เจ้าฮะปิด 2 ทุ่ม กับ 3 ทุ่ม เลยไม่อยากเสี่ยงค่ะ

ใครเทรดอยู่ขอให้รวยๆๆๆๆๆ โกยๆๆๆๆๆ กันทุกคนนะคะ โชคดีค่ะ

หว่าย ๆ ฝนตกค่ะ เลยไม่ข้ามไปเกาะช้าง ทีแรกว่าพักไปหาดบานชื่น แต่ต้องเข้ามาธุระที่อ.เมืองตราดก่อน

เลยนอนที่บ้านปูรีสอร์ท แอนด์สปา เป็นบังกาโลในทะเล แต่น่าจะเป็นป่าโกงกางซะมากกว่า

อิอิ น้อง ๆ มาทำงานค่ะ แต่แพทมาแอ่ว กินผลไม้ฉ่ำ ปอดไปเลยค่ะพี่กบ เงาะ สดมาก ๆ หวานกรอบอร่อยกว่าที่กินประจำ ทุเรียน มังคุด สละพึ่งทราบว่า มีหลายพันธ์ุจริง ๆ ขนุนหอม ไม่มีท้องจะใส่ เมืองไทยอุดมสมบูรณ์มาก ๆ ค่ะ แต่สังเกตุว่าจากจันท์ มาตราด เริ่มปลูกสวนยางแทนที่ผลไม้เยอะแล้ว..อนาคตกลัวว่าราคาผลไม้คงพุ่งสูงสู้ราคาจากจีนไม่ไหวค่ะพี่กบ ยิ่งต่อไปจะเปิด AEC ไทยเองไม่รู้จะทำไง ราคาหัวหอมแดงไทย โลละ 110 หอมแขกจากจีนจากพม่า 30...

คืนนี้ว่าจะนอนเกาะช้างกัน นอนที่ไหนดีน้อ...

เหมือนกันเลย พี่กบก็ชอบทานผลไม้มากๆๆ ยิ่งเป็นสวนที่จันทบุรีเคยทานแล้วค่ะ ของเค้าสดอร่อยจริงๆ

มีทุเรียนให้เลือกซื้อด้วย หวานหอมมันส์ ติดใจมากๆ คือถ้าไปจันทบุรีก็จะไม่พลาดผลไม้เลย

ส่วนซีฟู๊ดสดๆน้ำจิ้มรสเด็ด หาทานเจ้าอร่อยได้แต่ละจังหวัดติดชายทะเลเนอะ เที่ยวให้สนุกเอารูปมาฝากนะจ๊ะ

พี่กบ ทำไรไปยังค่ะวันนี้

พี่กบตั้งซื้อหุ้นตามคุณบาสค่ะ แต่คงยังไม่ match วันนี้นะคะ

น้องปลายฟ้ายัง sell 1255 ตามคุณบาสและลุ้นๆอยู่นะคะ

พี่กบเมื่อคืนสู้จนเหนื่อยเลยออกมาก่อน วันนี้อยากจะตาม sell ต่อแต่ราคาไม่เด้งให้อีกหน่อยเลย55

ลงมาที่ 1249 อีกแล้วนะคะ พี่กบคิดว่าคุณบาสกับคุณปลายฟ้าจะได้กินตับเจ้ามืออีกแหง๋

สรุปเลยยังไม่ได้เปิด sell ไปอีกค่ะ

งั้น ช่วยกันลุ้นให้เด้ง พีกบจะได้เข้ามาอยู่รถคันเดียวกาน :57

งั้น ช่วยกันลุ้นให้เด้ง พีกบจะได้เข้ามาอยู่รถคันเดียวกาน :57

น่ารักจริงๆเลย ไม่รู้จะเด้งขึ้นให้ก่อนหรือลงโลดไปทีเดียวค่ะน้อง

หว่าย ๆ ฝนตกค่ะ เลยไม่ข้ามไปเกาะช้าง ทีแรกว่าพักไปหาดบานชื่น แต่ต้องเข้ามาธุระที่อ.เมืองตราดก่อน

เลยนอนที่บ้านปูรีสอร์ท แอนด์สปา เป็นบังกาโลในทะเล แต่น่าจะเป็นป่าโกงกางซะมากกว่า

เจ๊แพ็ท พูดถึงหอมแดง ผลไม้สาลี่ แอบเปิ้ล ของเมืองจีน สดและถูกกว่าจริงๆเนอะ พี่กบไปเชียงรายบ้านพี่สาวพี่เขยหลายปีก่อน

ไปซื้อสาลี่หลายๆกล่องเลย พอเรือสัญชาติจีนเข้ามาจอดเทียบท่า ก็ยกกล่องสาลี่ขึ้นมาขายให้คนไทยเลย

เกาะช้างพี่กบก็เคยไปกับครอบครัวค่ะ เราเอารถยนต์ข้ามเรือไป ขับเที่ยวรอบเกาะและไปทานอาหารทะเลเจ้ารสเด็ด

เจ๊แพ็ทไปนอนที่บ้านปูรีสอร์ทหรือ เป็นบังกะโลอยู่สบายไหม คงไม่มียุงมายุ่งนะเพราะเจ๊แพ็ท 7 วันอาบน้ำหนเดียว

ถูกแก้ไข โดย gejen

ps01cdลงมาที่0.11แล้ว แต่ผมเก็บ0.12ไป1ไม้แล้ว

รอ0.1กะ0.09อีก2ไม้

order 3 ตัวของพี่กบไม่ติด ถูก cancelled อย่างนี้เราก็ตั้งรอใหม่ได้นะคะคุณบาส

คุณบาสก็ตั้งรอเหมือนกันใช่ไหมคะ

ภาวะตลาดหุ้น​ไทย: ปิดลบ 12.69 จุด ขาย​ทำกำ​ไร-กังวลร่างพ.ร.บ. 2.2 ล้านลบ.กดหุ้นรับ​เหมาร่วง

ข่าวหุ้น-​การ​เงิน สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 4 กรกฎาคม 2556 17:18:24 น.

ตลาดหลักทรัพย์ ปิดตลาดช่วงบ่ายวันนี้ที่ระดับ 1,430.88 จุด ลดลง 12.69 จุด(-0.88%) มูลค่า​การซื้อขาย 44,212.08 ล้านบาท

​การซื้อขายหุ้นวันนี้ ดัชนี​เคลื่อน​ไหว​ใน​แดนบวก​และลบสลับกัน​ในภาค​เช้า ​และ​เคลื่อน​ไหว​ใน​แดนลบตลอดภาคบ่าย ​โดย​แตะจุดสูงสุดของวันที่ระดับ 1,453.77 จุด ​และ​แตะจุดต่ำสุดของวันที่ระดับ 1,423.94 จุด

ส่วนหลักทรัพย์​เปลี่ยน​แปลงวันนี้ ​เพิ่มขึ้น 225 หลักทรัพย์ ลดลง 473 หลักทรัพย์ ​และ​ไม่​เปลี่ยน​แปลง 143 หลักทรัพย์

นายณาศิส ประ​เสริฐกุล รอง​ผู้อำนวย​การฝ่ายกลยุทธ์​การลงทุน บล.​เกียรตินาคิน กล่าวว่า ตลาดหุ้น​ไทยวันนี้ดัชนีปรับตัวลงมามาก ​โดย​เฉพาะ​ในภาคบ่าย ​เนื่องจาก​แรง​เทขาย​ทำกำ​ไรออกมาอย่างหนัก​ในหุ้นกลุ่มรับ​เหมา​และวัสดุ ก่อสร้าง ตอบรับข่าว​เชิงลบที่คณะกรรม​การปฏิรูปกฎหมาย(คปก.)ชี้ว่าร่าง พ.ร.บ.ลงทุน​โครงสร้างพื้นฐาน 2.2 ล้านล้านบาทอาจจะขัดต่อรัฐธรรมนูญ ส่งผลต่อภาพรวมของหุ้นที่​เกี่ยวข้องกับ​การลงทุนภาครัฐ​และ​การลงทุน​ในประ ​เทศ​ทั้งหมด​เป็นปัจจัยหลักที่กดดันตลาด

นอกจากนี้ ​ในช่วงบ่ายมี​การ​แจ้งขายหุ้น​เพิ่มทุนของบมจ.อิตา​เลียน​ไทย ดี​เวล๊อป​เมนต์(ITD)​ให้กับ​ผู้ถือหุ้น​เดิม ​แต่วัตถุประสงค์​การ​เพิ่มทุนยัง​ไม่ชัด​เจน ​จึงส่งผลกดดัน sentiment หุ้นกลุ่มรับ​เหมาฯ​และ sentiment ​โดยรวมของตลาดหุ้น​ไทย ประกอบกับวันนี้ค่า​เงินบาทอ่อนค่าลง ​ทำ​ให้ต่างชาติขาย​ทำกำ​ไรออกมา ส่วนปัจจัยต่างประ​เทศยัง​ไม่มีประ​เด็น​ใหม่​เข้ามากดดันตลาด​เพิ่ม​เติม ขณะที่ตลาดหุ้นอื่น​ในภูมิภาค​เอ​เชียส่วน​ใหญ่ปรับตัว​เพิ่มขึ้น

​แนว​โน้มวันพรุ่งนี้มี​โอกาสรีบาวน์​ได้​ในช่วงสั้น ​แต่ตลาดยังคงมี​ความ​เปราะบาง หากดัชนี​ไม่สามารถกลับ​ไปยืน​เหนือระดับ 1,440 จุด​ได้​ก็มี​โอกาสที่จะปรับตัวลงต่อ ​โดยยังต้องติดตาม​การประกาศตัว​เลข​การจ้างงานภาค​เอกชน​และตัว​เลขอัตรา​ การว่างงานของสหรัฐฯ พร้อม​ให้​แนวต้าน 1,440 จุด ​แนวรับ 1,415 จุด

ส่วนหลักทรัพย์ที่มีมูลค่า​การซื้อขายสูงสุด 5 หลักทรัพย์ ​ได้​แก่

BAY มูลค่า​การซื้อขาย 3,054.85 ล้านบาท ปิดที่ 37.00 บาท ​เพิ่มขึ้น 0.50 บาท

CK มูลค่า​การซื้อขาย 3,032.58 ล้านบาท ปิดที่ 17.60 บาท ลดลง 2.20 บาท

KBANK มูลค่า​การซื้อขาย 2,467.63 ล้านบาท ปิดที่ 179.50 บาท ลดลง 6.00 บาท

MC มูลค่า​การซื้อขาย 2,378.14 ล้านบาท ปิดที่ 16.00 บาท ​เพิ่มขึ้น 1.00 บาท

KTB มูลค่า​การซื้อขาย 2,085.76 ล้านบาท ปิดที่ 19.90 บาท ลดลง 0.40 บาท

ถูกแก้ไข โดย gejen

ก่อน ปิดตลาด ราคาทองจะขับมัยเนี้ย คุณเจ้ กบ

order 3 ตัวของพี่กบไม่ติด ถูก cancelled อย่างนี้เราก็ตั้งรอใหม่ได้นะคะคุณบาส

คุณบาสก็ตั้งรอเหมือนกันใช่ไหมคะ

ตั้งรอใหม่ก็ได้ค่ะ แต่ละโบรคเปิดเวลาต่างกัน คุณกบใช้โบรคไหนคะ แอนใช้BLS หลัง 17.30 ค่ะ

ตั้งรอใหม่ก็ได้ค่ะ แต่ละโบรคเปิดเวลาต่างกัน คุณกบใช้โบรคไหนคะ แอนใช้BLS หลัง 17.30 ค่ะ

ใช้ธนชาติค่ะคุณแอน ตอนนี้คุณแอนซื้อหุ้นเพิ่มหรือเปล่าคะ หรือรอให้ set ลงไป 1400 จุดก่อน