ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ให้ดูแนวรับ1228-1220-1212 ถ้าติดตัวไหน จะปิดไม่ว่ากันนะครับ

ส่วนผมถ้าเเวบมาเห็นดูไม่ดีจะปิดเหมือนกันแต่ลุ้น1212นะ(อิอิ) :57

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส ^____^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากๆๆค่ะคุณบาส ^____^

ลุ้นด้วยคับพี่กบ รอบนี้ผมมาเเบบเงียบๆเลย เครียดนิดๆ เเต่ยังไม่บอกนะ เด๋วเจ้ารู้แกว

ลุ้นด้วยคับพี่กบ รอบนี้ผมมาเเบบเงียบๆเลย เครียดนิดๆ เเต่ยังไม่บอกนะ เด๋วเจ้ารู้แกว

ลงเรือลำเดียวกันแล้ว คุณบาส คุณปลายฟ้า น้อง Conan พี่กบ สลาตัน และหมู่เฮา สู้ๆโตยกั๋นเน้อ

น้องศสิ ไม่เห็นมาคุยเลย คิดถึงจ๊ะ^____^

สวัสดีตอนบ่ายสองโมงค่ะทุกคนที่น่ารัก

สวัสดีจร้าาพี่กบและหมู่เฮา คิดถึงพี่กบและหมู่เฮามากๆเหมือนกันเยย..หลังจากล้างมือจากอ่างทองคำก็ไม่ค่อยได้ดูราคาเลยนอกจากไทยโกล..ตอนนี้ศสิก็ใช้วิธีซื้อเอาที่หน้าร้านค่ะ..ยังมีดอยจนได้ 18800 5บาท 18500 5บาท..ม่ายรู้เมื่อใดจาได้ออก

สวัสดีจร้าาพี่กบและหมู่เฮา คิดถึงพี่กบและหมู่เฮามากๆเหมือนกันเยย..หลังจากล้างมือจากอ่างทองคำก็ไม่ค่อยได้ดูราคาเลยนอกจากไทยโกล..ตอนนี้ศสิก็ใช้วิธีซื้อเอาที่หน้าร้านค่ะ..ยังมีดอยจนได้ 18800 5บาท 18500 5บาท..ม่ายรู้เมื่อใดจาได้ออก

แต่อย่างน้อยดอยทองน้องศสิก็ต้ำต่ำ เดี๋ยวก็ออกได้ พี่กบมีอยู่บนดอยอยู่ไกลปู๊นนน ถ้าไม่ cut ก็เก็บไว้ให้ลูก

หนูเข้ามาก็ดีแล้ว ช่วยมาเป็นกำลังใจให้หมู่เฮาขา S ก่อนนะ ปิด S เมื่อไหร่ ให้ขึ้นโลดไป 1300-1400 เลย

รายการ Gold Insight 05072013 By classicgoldfutures

http://youtu.be/oVPzH2RfYYA

รายชั่วโมงเกิดโดจิ แล้วถ้ามีแท่งเขียวตามมาด้วยก็น่าลุ้นขึ้นเนอะ

โดนคัตอีก5$จ้ากำจิงๆ

กำมันจะเด้งขึ้นเหรอะผมเปิดเอสไว้ แต่คัท 1244 เอาไงดีครับยอดคัทตัวเองไหม

โดนคัตอีก5$จ้ากำจิงๆ

โดนพร้อมกัน

ที่เหลือยังอีก 2 ตั้งไว้จนกว่าคุณบาสจะเปลี่ยนค่ะ sell limit and buy limit

คุณบาสเข้าคิวจอง หุ้น 3 ตัวแล้วใช่ไหม

พี่กบจองไปเหมือนกัน แต่อาจไม่ได้ เพราะหุ้นจะขึ้นโลดก่อน555

ไม่รู้คุณบาสมองแนวโน้มหุ้นต่อไปจะเป็นยังไง

กำมันจะเด้งขึ้นเหรอะผมเปิดเอสไว้ แต่คัท 1244 เอาไงดีครับยอดคัทตัวเองไหม

อาจลำใยก็ได้น้าปาล์ม

ตอนนี้ 1240 แต่กรณีทองขึ้นหมู่เฮาหลายคนก็กะ sell ที่ 1251 จ้า

รายการ Market Wise 5 July 2013 By classicgoldfutures

http://youtu.be/E-Ni9xkfK-c

GTWM : วิเคราะห์ราคาทองคำ โดย จีทีเวลธ์ฯ (05-07-13 | 17:28) รอบค่ำ

Submitted by admin on Fri, 07/05/2013 - 17:42

Strategic Review

ราคาทองคำเคลื่อนไหวในกรอบ Sideway US$1,230-1,250 โดยยังคงกรอบแนวรับ US$1,240-20 ที่ Fibonacci Retracement 38.2% และ 61.8% ตามลำดับ หากยืนเหนือได้ยังมีโอกาส Rebound ขึ้นทดสอบแนวต้านระยะสั้นที่ US$1,265 ถ้าผ่านได้แนวต้านถัดไป US$1,280 และ US$1,330 ตาม FIbonacci retracement 38.2% และ 61.8% Indicators อย่าง RSI และ MACD เริ่มกลับตัวจากเชิงลบมาเป็นเชิงบวก โดย MACD ใกล้ตัด Signal ขึ้น ซึ่งจะเป็นสัญญาณเชิงบวก ทั้งนี้แนวโน้มหลักยังขาลง ต้องระวังหากราคาไม่สามารถยืนเหนือ US$1,220 ได้อาจลงทดสอบ US$1,200-1,180 อีกครั้ง

กลยุทธ์ แนวโน้มหลักยังขาลง โดยมีแนวต้านระยะสั้น US$1,265 หากผ่านได้ Long ตามเป้าหมาย US$1,280-1,300 โดยมีแนวรับสำคัญ US$1,220 ซึ่งเป็นจุดเปลี่ยนกลยุทธ์

News Update

ราคาทองคำในตลาดโลกปรับลดลง มาเคลื่อนไหวต่ำกว่า US$1,240 ต่อออนซ์(Gold spot) อีกครั้ง หลังจากช่วงเช้า ได้รับแรงหนุนจากผลการประชุม ECB ที่จะยังคงมาตรการผ่อนคลายทางการเงินต่อไป แต่ราคาทองคำได้รับผลลบจากสถานการณ์การเมืองในโปรตุเกสที่เริ่มคลี่คลายไปใน ทางที่ดีขึ้น และการคาดการณ์ของรมว.คลังของกรีซว่า จะได้รับเงินช่วยเหลือจากกลุ่ม Troika ในวันจันทร์นี้ โดยวันนี้ ติดตามตัวเลขการจ้างงานและอัตราการว่างงานของสหรัฐฯ โดยหากออกมาดีกว่าที่คาด อาจกดดันให้ราคาทองคำปรับตัวลงต่อ แต่ราคาทองคำในประเทศยังได้รับผลบวกจากการอ่อนค่าของเงินบาท โดยล่าสุดอยู่เหนือระดับ 31.10 บาทต่อดอลลาร์ กองทุน SPDR รายงานการถือครองทองคำคงที่ระดับ 964.69 ตัน- See more at: http://www.gold.in.t...h.Mk7qXWhJ.dpuf

ตั้ง45 ก็ไม่ติดละ ยกเลิกไปก่อน เด๋วว่างมาใหม่นะ เห็นคุณเม่าบอกเกิดโดจิ ว่าจะแอลเหมือนกัน สงสัย เม่าน้อยได้ลำไไยไปแล้ว :uu