ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โดนคัท ไปเรียบร้อยเหมือนกันคับ :033 คราวหลังเดินตามผู้ใหญ่ดีกว่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เราจะโดนคัสกันไหมค่ะพี่กบ คุณบาส ใจแป้วๆๆ

เราจะโดนคัสกันไหมค่ะพี่กบ คุณบาส ใจแป้วๆๆ

น้องปลายฟ้า

บอกเจ้าไปว่าเราจะสู้แค่ cut หรือ ไม่คุณบาสก็มาบอกให้ปิด sell ก่อน555

พี่กบไปทานข้าวก่อนน้า ทานโตยกั๋นๆเน้อ แล้วค่อยมาเล็งน้องทองกันต่อ เอิ๊กๆ

โดนคัทไปเรียบร้อย

โดนคัท ไปเรียบร้อยเหมือนกันคับ :033 คราวหลังเดินตามผู้ใหญ่ดีกว่า

พี่กบเป็นกำลังใจให้ทั้งคู่ ส่วนเจ้าป้ารวยๆเดี๋ยวจะเอาลำใยมาให้ 555

คราวหน้าได้กำไรน้า

ตอนนี้คุณบาส พี่กบ ดช เม่า คุณปลายฟ้า และหมู่เฮา สู้ๆ แค่ cut เหมือนกันค่า

ถ้ายื่นประมานนี้สัก 2 ทุ่ม จะแอลต่อล่ะนะ

ขอบคุณค่ะ ส่งสัญญานให้ด้วย จุดนั้นพี่กบว่าจะ cut ดอยแท่งดีกว่า

คุณบาสคะ

ps01cd คุณบาสจะรอซื้อเพิ่มหรือรอขายข้างบนโน่น 0.12 ขึ้นไป

set มีแนวโน้มจะลงต่อหรือขึ้นคะ แนวรับอยู่ที่เท่าไหร่

รอขายที่เดิมครับและเก็บเพิ่ม0.05อีก2%ส่วนจะลึกก่านี้มั้ยยังไม่ได้คิดเลยครับbts01ccปิดแล้วที่0.26เก็บเพิ่ม0.22รอเก็บ0.19อีก2%ส่วนเป้าปิดps01cdยังรอที่เดิมครับ

Setยังไม่ต่ำกว่า1338น่าลุ้นขึ้นเหมือนกันทำรูปแบบrh&sครับผ่าน1475ได้ขึ้นได้อีกถึง1600ครับ

Gsถ้าโดนคัตจะอยู่นิ่งๆครับหรือจะbuyตอนทะลุ1260ก้อไม่ว่ากันอย่าลืมcutlossนะ

โดนไปเหมือนกันพี่น้อง คัท สองไม้ได้ไม้เสียไม้

กำลังจะหัดเล่นค่ะ แต่เป็นเด็กใหม่ จึงสามารถโพสต์วันหนึ่งได้ไม่เกิน 2 โพสต์ค่ะ ตอนนี้ได้แต่ตามอ่านไปเรื่อยๆๆ สนใจ เล่นแบบ SPOT ค่ะ แต่ไใ่กล้าถามเพราะยังไม่มีความรู้เลย เมื่อเจ้าป้าถาม ก็ขออนุญาตบอกตามความเป็นจริงว่า ใจจริงอยากจะให้ผู้รู้ ช่วยรวบรวมการเล่นแบบ SPOT ตั้งแต่การติดตั้งเลย (เคยตามอ่านโพสต์เก่า แต่อ่านยังไม่เข้าใจ แต่ไม่กล้าถาม) เพราะเรียนน้อย อ่านภาษาต่างชาติก็ไม่ออก แต่ยังไงก็ต้องขอขอบคุณเจ้ป้าและพี่กบ ที่มีน้ำใจให้กับน้องๆๆ

ให้อ่านที่คุณบาสแนะนำการเปิด gs และวิธีติดตั้งทั้งหมดก่อน เริ่มหน้า 3901, 3902, 3903 ที่กระทู้คุยกันขำๆของเรา

ค่อยๆทำความเข้าใจไปนะคะ ถ้าอ่านแล้วมีข้อซักถามเพิ่มเติมก็ถามได้ที่คุุณบาส ดช เม่า คุณ mint ปาล์ม เจ๊อี๋ พี่กบ และหมู่เฮาได้

โดนไปเหมือนกันพี่น้อง คัท สองไม้ได้ไม้เสียไม้

อินเทรนได้บ้าง cut บ้าง ตามประสาหมู่เฮานะจ๊ะ

รอขายที่เดิมครับและเก็บเพิ่ม0.05อีก2%ส่วนจะลึกก่านี้มั้ยยังไม่ได้คิดเลยครับbts01ccปิดแล้วที่0.26เก็บเพิ่ม0.22รอเก็บ0.19

อีก2%ส่วนเป้าปิดps01cdยังรอที่เดิมครับ

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส bts01cc เก็บเพิ่มได้แล้วหรือคะที่ 0.22 วันนี้พี่กบไม่ match เหมือนคุณบาส เลยตั้งรอที่ 0.19

Gsถ้าโดนคัตจะอยู่นิ่งๆครับหรือจะbuyตอนทะลุ1260ก้อไม่ว่ากันอย่าลืมcutlossนะ

นิ่งๆไปด้วยกัน เอิ๊กๆ

ถูกแก้ไข โดย gejen

Setยังไม่ต่ำกว่า1338น่าลุ้นขึ้นเหมือนกัน

ทำรูปแบบrh&sครับผ่าน1475ได้ ขึ้นได้อีกถึง1600ครับ

ลุ้นๆ set ให้ขึ้นค่ะ ดูแล้วพื้นฐานเศรษฐกิจไทยก็ยังดีไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรมากนัก

และยิ่งกราฟทำรูปแบบ rh&h ผ่านไปได้ถึง 1600 ก็ยิ่งดีมากๆๆ

ว่าแล้ว rh&s คือรูปแบบยังไงคะ

เดาราคาทองคำวันพุธ 10 กรกฏาคม 2556 Wednesday, July, 10, 2013

ฉายาราคาทองคำวันนี้ “กองทุนใหญ่ลากขึ้นไปเชือด”

indicator ตัวที่ยึดถือบ่งชี้ถึงสัญญาณขายเกิดขึ้นหากไม่มีข่าวดีคืนนี้ราคาทองคำจะย่อตัวอีกครั้ง และ มีสัญญาณเกี่ยวกับความมีมั่นคงหรือมีเสถียรภาพ หรืออย่างน้อยที่สุดได้แสดงถึงภาวะถดถอยที่มีความรุนแรงน้อยลง ตัวอย่างเช่น ประเทศส่วนใหญ่ในยูโรโซน ได้แก่ ประธานธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ส่งสัญญาณว่าอีซีบีอาจจะคงนโยบายผ่อนคลายการเงินต่อไปอีกกว่า 1 ปี ดังนั้นสกุลเงินยูโรจึงร่วงลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ

เดาว่คืนนี้ข่าวที่ประกาศ ยอดสต๊อคค้าส่ง เดือน พ.ค. และช่วง 21.00 น และประกาศสำคัญเวลา 01.00 น. จะ มีการแถลงผลการประชุม FOMC ที่ได้ประชุมไปแล้วเมื่อวันที่ 18 – 19 มิ.ย. จะมีผลต่อราคาทองคำเป็นอย่างสูง ที่สำคัญที่สุดพรุ่งนี้ 11 ก.ค.56 เวลาไทย

03.10 น.เบอร์เนนเก้จะกล่าวข้อมูลต่างๆคาดว่าจะมีผลต่อราคาทองคำมาก

-ข้อสังเกต:

1) ช่วง 14.30 น.ลอนดอน ได้ลากราคาทองคำขึ้นสูงไปอีก เพราะนโยบายผ่อนคลายทางการเงินในยุโรป

2) SPDR ได้เทขายทองคำ อีกครั้งคราวนี้ มากถึง 7.21 ตัน คงมีทองในครอบครองทั้งสิ้น 939.75 ตัน

3) กองทุนระดับโลกอื่นๆต่างกันไล่ทองขึ้นเพื่อนำไปเชือดในราคาสูง

**คาดการณ์สภาวะตลาดในแนวต้านและแนวรับ มีดังนี้ :

แนวต้าน = $ 1259.03 / $ 1263.77/ $ 1271.43 / $ 1295.24

แนวรับ = / $ 1231.09 / $ 1248.01 / $ 1219.05 / $ 1214.06 / 1201.09 / $ 1197.91

โชคดีทุกท่านค่ะ

ดร.จ๋า