ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ้าว

เส้นมันกระดกขึ้นแล้วค่ะ

หุหุ

ของพี่กบมีกี่ไม้ค่ะ

จะได้ช่วยลุ้น นุกนุก

19.30 ตัวเลขจะบวกกะทองเด้อ ตั้งslให้ดีนะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาเชียร์พี่ทองให้เหมือน ฝน ที่เทลงมาแรงๆ อีกรอบเนอะ

1388 จงลง จงลง จงลง

เพื่อหมู่เฮา

555

เจ้าป้าใจแข็งจัง หนูติดL ไป3 วันพึ่งตัดใจปิดไปโดนไปเป็นแสนเลย ไม่รู้ว่าปิดแล้วมันจะขึ้นให้ช้ำใจหนักกว่าเดิมรึเปล่าตัดใจปิดเพราะกลัวลงแล้วจะไม่มีเงินเปิดใหม่ :_02เล่นขึ้นมันลงเล่นลงมันขึ้นอยากจะบ้าตาย

สู้ๆ นะค่ะ

โดนเหมือนกันเลยค่ะ

เจ้าหลอกให้เงิน 2 วัน เก็บคืนที่ทั้งต้นทั้งกำไร 3 วัน สาหยองเหมือนกันค่ะ

เจ้านะเจ้า

ฝากไว้ก่อน อิอิ

มันมาไม่ค่อยจะตรงเป้าขาดๆ เกินๆ เลยตั้งไว้ 05 จริงๆผมก็มองที่ 06 เหมือนเจ้าป้าแหละครับ

เหมือนมันสวน trend ไงไม่รู้ครับ มั่นใจฝั่งนี้เลยเล่นฝั่งเดียวครับ

ถือได้เท่าที่ใจต้องการเลยครับ

ขอบคุณนะจ้ะ

แปะให้คุณณสุวรรณ์ คุณkad และเพื่อนๆค่ะ มีฉันเป็นเพื่ิอนเธอ

มาเชียร์พี่ทองให้เหมือน ฝน ที่เทลงมาแรงๆ อีกรอบเนอะ

1388 จงลง จงลง จงลง

เพื่อหมู่เฮา

555

เพื่อหมู่เฮา และคุณสุวรรณ์จะได้ลำใย 5$ คูณๆๆๆอีก

แล้วจะซื้อที่ 1388 อ่ะเปล่าจ๊ะ

ค่อยคุยใหม่นะ ต้องออกกำลังกายแล้ว โชคดีนะ

เพื่อหมู่เฮา และคุณสุวรรณ์จะได้ลำใย 5$ คูณๆๆๆอีก

แล้วจะซื้อที่ 1388 อ่ะเปล่าจ๊ะ

นั่นสิค่ะ

เจ้าป้าฮกไว้ว่า 19.30 บวกกะทองด้วย

ลุ้นๆ ให้ลงมาก่อนเลยเนอะสิ้นเรื่องสิ้นราว

ส่วนจะ Buy เลยไหม รอท่านอาจารย์บาสดีกว่าค่ะ

พวกเราลูกศิษย์ขอเดินตาม

:D :D :D

เจ้าป้าใจแข็งจัง หนูติดL ไป3 วันพึ่งตัดใจปิดไปโดนไปเป็นแสนเลย

ไม่รู้ว่าปิดแล้วมันจะขึ้นให้ช้ำใจหนักกว่าเดิมรึเปล่าตัดใจปิดเพราะกลัวลงแล้วจะไม่มีเงินเปิดใหม่ :_02

เล่นขึ้นมันลงเล่นลงมันขึ้นอยากจะบ้าตาย

เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณเกตุ เทรดทองกำไรยากทีละนิดละหน่อย

แต่เสียทีหลายพัน รวมๆแล้วหลายหมื่น หลายคนเป็นหลายแสน บางคนเป็นล้านหรือมากกว่า

ตอนนี้เล่นแต่ s ไม่กล้า buy กลัว

เพราะราคาทองมีแนวโน้มลงนะคะ อย่างนี้ให้ราคาเด้งถึงแนวต้านแล้วค่อยซื้อ จะได้ไม่เสี่ยงมาก

ภาวะตลาดหุ้นอิน​เดีย: ​แรงซื้อหนุนดัชนี Sensex ปิดพุ่ง 1.19%

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 30 สิงหาคม 2556 18:04:39 น.

ดัชนี Sensex ตลาดหุ้นอิน​เดียปิดตลาดวันนี้พุ่งสูงขึ้น ​เนื่องจาก​แรงซื้อที่กลับ​เข้ามา​ในตลาดภายหลังจากที่สหรัฐยัง​ไม่ตัดสิน​ใจบุก​โจมตีซี​เรีย

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ดัชนี Sensex พุ่ง 218.68 จุด ​หรือ 1.19% ปิดที่ 18,61972 จุด

มูลค่า​การซื้อขาย 7.20 พันล้านรูปี ​หรือประมาณ 108.13 ล้านดอลลาร์สหรัฐ

นักวิ​เคราะห์​เชื่อ​เศรษฐกิจจีน​เริ่มมี​เสถียรภาพ หลังยอด​เงินกู้ระยะยาวพุ่งขึ้น

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 30 สิงหาคม 2556 18:00:00 น.

รายงานบทวิ​เคราะห์ของธนาคารอินดัส​เทรียล ​แอนด์ คอม​เมอร์​เชียล ​แบงก์ ออฟ ​ไชน่า ​ซึ่งตีพิมพ์​ในหนังสือพิมพ์​เซี่ยง​ไฮ้ ซิ​เคียวริตี้ส์ นิวส์ ฉบับวันนี้

ระบุว่า ​เศรษฐกิจจีนกำลังส่งสัญญาณ​ถึง​การมี​เสถียรภาพ หลังจากที่​ความต้อง​การ​เงินกู้​ในระยะกลาง​และระยะยาว​เพิ่มขึ้นอย่างรวด​เร็ว

ขณะที่​การปรับตัวลงของราคาค้าส่ง​ได้ผ่อนคลายลง

รายงานระบุว่า “ข้อมูล​เศรษฐกิจหลายตัวบ่งชี้ว่า มาตร​การต่างๆที่จีนนำมา​ใช้​เพื่อ​ทำ​ให้​การขยายตัวทาง​เศรษฐกิจมี​ เสถียรภาพ ตลอดจน​เพื่อปรับ​โครงสร้าง​เศรษฐกิจ​และส่ง​เสริม​การปฏิรูป​เศรษฐกิจนั้น กำลัง​เริ่มส่งผล​แล้ว"

ข้อมูลจากธนาคารกลางจีนระบุว่า ยอดปล่อยกู้​ใหม่สกุลหยวนของจีน​แตะที่ 6.999 ​แสนล้านหยวน (1.1349 ​แสนล้านดอลลาร์) ​ใน​เดือนก.ค.

​เพิ่มขึ้น 1.598 ​แสนล้านหยวนจาก​เดือน​เดียวกันของปีก่อน

ยอด​เงินกู้​ในระยะกลาง​และระยะยาวของภาคธุรกิจคิด​เป็นสัดส่วน 62.6% ของยอดปล่อยกู้​ใหม่​ใน​เดือนก.ค. ​เพิ่มขึ้น 5.28 หมื่นล้านหยวน

​หรือ 17.8% จาก​เดือนมิ.ย.

​ทั้งนี้ ​เงินกู้ระยะกลาง​และระยะยาวหมาย​ถึง​เงินกู้ที่มีระยะ​เวลาชำระ​เงินคืน นานกว่า 1 ปี ​ซึ่งธนาคารพาณิชย์​ได้ปล่อย​ให้กับภาคธุรกิจ​เพื่อ​การลงทุนสินทรัพย์ถาวร​โดยยอด​เงินกู้ดังกล่าวสามารถบ่งชี้​ได้​ถึง​การคาด​การณ์ผลกำ​ไรของบริษัท

“​การขยายตัวของ​เงินกู้​ในระยะกลาง​และระยะยาวถือ​เป็น​การส่งสัญญาณว่า อุปสงค์จากบริษัทจีนกำลังปรับตัว​เพิ่มขึ้น

​และ​เศรษฐกิจที่​แท้จริง​เริ่มมี​เสถียรภาพ" รายงานระบุ

ถูกแก้ไข โดย gejen

แอล94.5 95.7 ปิด98 แล้วค่ะ เอส98 ลงมา ปิด95.8 รอบต่อไปลบแล้วนะคะ 20.45

รับจะอยู่มั้ย คุณบาส มาชี้แนวซะดีๆ ขึ้นแค่98 เอง