ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ท่านใดใจไม่แข็งจะติดตามการเหวี่ยงของทองพอทำตามคำแนะนำคุณเสมได้นะครับ

ทองขาลงเต็มตัว ถือไว้ให้ขาย

ตอนนี้ผมมองว่าขายได้ทุกราคาแล้วไม่ต้องไปดูมันมาก

อ.ดอน แห่ง efuturethai ก็ว่ามีโอกาสสูงที่จะเข้า wave5 ที่เป็น impulse wave ขาลงแล้ว

ถ้าเมื่อไหร่ไปปิดต่ำกว่า 1252 หละก็

น่าจะไปต่ำกว่า low เดิมที่ 1182 ในไม่ช้าไม่นาน

ส่วนตัวยึกยักมาแต่เช้า 136x ไม่ขาย

มากัดฟันกัดลิ้นขายตอน 1350

แต่ขายไปแล้วโล่งเลย

ตอนนี้ 1333 เหมือนจะเอาอยู่อย่างน้อยก็ชั่วคราว

แต่เดี๋ยวก็คงโดนตบลงมาต่ำกว่าเดิมในไม่ช้า

เอาเงินไปฝากกินดอก ultra saving 2.6% แล้วรอซื้อคืนตอนต่ำกว่า 1182 ดีกว่าครับ

Fed ต้องทุบทองเพื่อให้ดอลล่าร์ดูดี

ไม่ต้องไรมาก ต่อให้ตอนนี้กลวงโบ๋ยังไง ถีงเวลาจริงๆไม่กล้าลด QE เพราะกลัวคุมดอกเบี้ยไม่ได้ก็ตาม

ก็จะผลัดเปลี่ยนกันมาพ่นน้ำลายว่าจะลด QE ให้นักลงทุนซึ่งขี้ตกใจมากมายหวั่นไหวได้อยู่ดี โดยไม่ต้องทำไรมากเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ติดที่ Fibo 50% ที่ 1333 แล้วเด้งขึ้นไปหน่อย

แต่ดูจาก volume แท่งแดงสุดท้ายยังมากอยู่ มากกว่าแท่งก่อนหน้าอีก

Sto ราย 4H ตัดลง

MACD ราย 4 กำลังจะตัดลง

เดาว่า Fibo 50% มีสิทธ์จะถูกทะลวงลงหา 61.8% ที่ 1323 เป็นด่านต่อไปครับ

ขอบคุณมากค่ะ

ท่านใดใจไม่แข็งจะติดตามการเหวี่ยงของทองพอทำตามคำแนะนำคุณเสมได้นะครับ

ทองขาลงเต็มตัว ถือไว้ให้ขาย

ตอนนี้ผมมองว่าขายได้ทุกราคาแล้วไม่ต้องไปดูมันมาก

อ.ดอน แห่ง efuturethai ก็ว่ามีโอกาสสูงที่จะเข้า wave5 ที่เป็น impulse wave ขาลงแล้ว

ถ้าเมื่อไหร่ไปปิดต่ำกว่า 1252 หละก็

น่าจะไปต่ำกว่า low เดิมที่ 1182 ในไม่ช้าไม่นาน

ส่วนตัวยึกยักมาแต่เช้า 136x ไม่ขาย

มากัดฟันกัดลิ้นขายตอน 1350

แต่ขายไปแล้วโล่งเลย

ตอนนี้ 1333 เหมือนจะเอาอยู่อย่างน้อยก็ชั่วคราว

แต่เดี๋ยวก็คงโดนตบลงมาต่ำกว่าเดิมในไม่ช้า

เอาเงินไปฝากกินดอก ultra saving 2.6% แล้วรอซื้อคืนตอนต่ำกว่า 1182 ดีกว่าครับ

Fed ต้องทุบทองเพื่อให้ดอลล่าร์ดูดี

ไม่ต้องไรมาก ต่อให้ตอนนี้กลวงโบ๋ยังไง ถีงเวลาจริงๆไม่กล้าลด QE เพราะกลัวคุมดอกเบี้ยไม่ได้ก็ตาม

ก็จะผลัดเปลี่ยนกันมาพ่นน้ำลายว่าจะลด QE ให้นักลงทุนซึ่งขี้ตกใจมากมายหวั่นไหวได้อยู่ดี โดยไม่ต้องทำไรมากเลย

วิเคราะห์แนวทางทองของคุณเสมหรือคะ

ขอบคุณ

เห็นถอยลงนิดหน่อย เลยกดได้ลำใยเล็กๆค่ะปิดที่ 1336

ยอดนักสู้คุณบาสท่าจะได้ลำใยเยอะ

รอแอลใหม่สิคะ หยุดไหลก็กด หรือประมานๆเอา เราไม่มีทางได้ราคาตำ่สุดหรือสูงสุดหรอกค่ะ เพียงแต่ให้มันอยู่ใน channelที่ราคาจะพาดผ่าน พี่กบก็จะเก็บลำไยได้เรื่อยๆ

อีกอย่าง Set ตอนนี้ bullish เต็มที่

บาทจะแข็งเพราะเงินทุนไหลเข้า

กดดันราคาทองอีกด้านด้วยนะครับ

ถ้าทนกดดันไม่ไหวลองขายดู ดูกันยาวๆ

ถ้าเล่นสั้นต้องเข้าไวออกไว

ขาลงแบบนี้ พยายาม S เป็นหลักจะปลอดภัยกว่าครับ

รอแอลใหม่สิคะ หยุดไหลก็กด หรือประมานๆเอา เราไม่มีทางได้ราคาตำ่สุดหรือสูงสุดหรอกค่ะ

เพียงแต่ให้มันอยู่ใน channelที่ราคาจะพาดผ่าน พี่กบก็จะเก็บลำไยได้เรื่อยๆ

แนวทางเทรดเจ้าป้าแจ่ม ถ้าพี่กบกดลำใยได้ครึ่งหนึ่งของเจ้าป้าก็คงรวยทองแล้ว :D

อีกอย่าง Set ตอนนี้ bullish เต็มที่

บาทจะแข็งเพราะเงินทุนไหลเข้า

กดดันราคาทองอีกด้านด้วยนะครับ

ถ้าทนกดดันไม่ไหวลองขายดู ดูกันยาวๆ

ถ้าเล่นสั้นต้องเข้าไวออกไว

ขาลงแบบนี้ พยายาม S เป็นหลักจะปลอดภัยกว่าครับ

ขอบคุณมากที่มาบอกกัน

พี่กบก็ขายดอยแท่งไปหมดแล้วค่ะที่ 1418, 1414

ถึงคุณ oniphand จริงจ้า ก่อนตลาดเปิด อีตาbullard ก็มาพูด ค้านลุงเก้ เด๋ว เที่ยงครึ่ง เวลาเมกา อีตาgeorge จะพูดมั่ง คนนี้ มาทางเดียวกะเก้ พี่กัน สมาชิก FOMC มีไม่รุ้กี่เขต ผลัดกันเดินสายพูด เราก็วิ่งวุ่นแล้ว เอิ้กๆ

เจ้าป้าๆ

ขายไปแล้ว ตะกี้ทองขึ้นต่อไป 1340 เลย ขาแอลและคุณบาสได้ลำใยหล๊ายหลาย

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้าป้า และเพื่อนๆ

วันนี้วุ่นทั้งวัน ไม่ได้ทำรอบเลย เสียด๊ายเสียดาย

ได้มา 3 ไม้

ขาย 20002 ซื้อ 19919

ขาย 19840 ซื้อ 19773

ขาย 19663 ซื้อ 19600 อันนี้ตั้งราคาไว้ค่ะ

เอาไงต่อล่ะคะทีนี้ วันนี้ปวดหัวมาก ตากฝนด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้าป้า และเพื่อนๆ

วันนี้วุ่นทั้งวัน ไม่ได้ทำรอบเลย เสียด๊ายเสียดาย

ได้มา 3 ไม้

ขาย 20002 ซื้อ 19919

ขาย 19840 ซื้อ 19773

ขาย 19663 ซื้อ 19600 อันนี้ตั้งราคาไว้ค่ะ

เอาไงต่อล่ะคะทีนี้ วันนี้ปวดหัวมาก ตากฝนด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะคุณนุช ปวดหัวมาก คงเป็นไข้หวัดแล้ว

ได้ลำใยตั้ง 3 รอบ ไปนอนหลับก็ดีค่ะ ตื่นมาจะได้หายปวด สดชื่นๆ

สวัสดีค่ะคุณนุช ปวดหัวมาก คงเป็นไข้หวัดแล้ว

ได้ลำใยตั้ง 3 รอบ ไปนอนหลับก็ดีค่ะ ตื่นมาจะได้หายปวด สดชื่นๆ

ขอบคุณค่ะ คุณกบ ก็ว่างั้นเหมือนกัน แต่ยังห่วงน้องทองอยู่ค่ะ

เมื่อกลางวันงานยุ่งมาก สั่งงานลูกน้องหลายคนต้องยืนกำกับด้วย

เลยอดลำใยเลยค่ะ

ตอนนี้กินยาแล้ว เดี๋ยวจะอาบน้ำนอนแล้วค่ะ

จะตั้งราคา เล็งอะไรคะเจ้าป้า ขอลอกหน่อยจิ

ลองวัด Fibo ดู ถ้าวัดจากสูงสุดคลื่นนี้ประมาณ 1374

ต่ำสุดที่รับได้ก่อนเด้งประมาณ 1331

Fibo ที่ใกล้ๆก็ 23.6% ที่ 1342

38.2% ที่ 1348

ที่ 61.8% ที่ 1358

เมื่อกี้เหมือนไปใกล้ 1342 แล้วย่อลงมาหน่อย

ขา L มาลุ้นว่าจะไปถึงไหนครับ

Buy1333ปิดแล้วครับ1339เก็บ60$เข้าเป๋ารอbuy1321cut1310เป้า1388ครับ

ถึงคุณนุช สรุป ให้คุณบาสซื้อที่1333 ป้าซื้อมาขายไปที37 รอซื้อใหม่ น่ากลัวตรงคุณนายหุย ขายลงมา10ตันแล้ว