ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แฟนคุณหญิงพูดเหมือนแฟนเกตุเลย ว่าเล่นจนเครียดแล้วเริ่มมีปัญหาเรื่องเวลาเพราะลูกกวนต้องดูแลลูกแฝดจนจะให้เลิกเล่นแล้วเหมือนกันค่ะ

เป็นกำลังใจให้กันและกันคะ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปิดเอส1347 ที่ห่อมาจากวันพฤหัสที่แล้วโน้นแน่ะคะ

ได้เป้ากำไรเล็กน้อย(โชคดีมาให้ปิด อิอิ)

ตอนบ่ายรอตลาดเปิดว่าทำไรได้บ้างคะ :57

ปล.เมื่อเช้าเห็นมันside wayเลยไม่ได้ทำไรเลยคะ

ดีใจด้วยค่ะ เข้ามาแชร์ไอเดียกันบ่อยๆนะ หมู่เฮาเหล่ามาชุมนุม ต่างกุมใจรัก ...... 555

แฟนคุณหญิงพูดเหมือนแฟนเกตุเลย ว่าเล่นจนเครียดแล้วเริ่มมีปัญหาเรื่องเวลาเพราะลูกกวนต้องดูแลลูกแฝดจนจะให้เลิกเล่นแล้วเหมือนกันค่ะ

เหมือนกันเลย ฮิ ฮิ

จริงครับ รู้สึกจะติดสุดๆตั้งแต่โครงการรถคันแรกมาเลย :ghost

รถผมมีทุกอย่าง ขนมปัง น้ำ บางครั้งมีข้าว ไม่มีอย่างเดียวคือ ห้องนำ้ พี่สาวผมเคยติดอยู่ตรงสะพานข้ามรัชวิภามาประชาชื่น 2ชม ปวดฉี่ทนไม่ไหวต้อง บนรถเลย

ดีใจด้วยค่ะ เข้ามาแชร์ไอเดียกันบ่อยๆนะ หมู่เฮาเหล่ามาชุมนุม ต่างกุมใจรัก ...... 555

ได้เลยคะ//พี่กบ คุณบาส เทรดหุ้นกับที่ไหนเหรอคะ

ว่าจะถามหลายครั้งแล้ว แนะนำด้วยคะ พอดีปองเปิดพอร์ตกะBLSไว้

แต่ยังไม่เริ่มเทรดเลย เพราะยังทำไรไม่เป้น555

ใช้เวลาทำใจพอสมควรครับ

เกิดจากการทดสอบและทดลองและปล่อยวางในหลายครั้ง การมีระบบการลงทุนของตัวเองที่เข้ากับชีวิตประจำวันและต้องเชื่อมั่นในระบบของตัวเอง แรกๆอาจจะยังไม่ชินยังหวั่นไหวในระบบอยู่แต่ลองลงทุนแบบน้อยๆ สัก10ครั้งสิครับ โดยวางเป้าหมายและcutlossทุกครั้ง แต่ในบางครั้งหากราคาใกล้ถึงเป้าหมายอาจกดปิดเลยก็ได้ไม่ต้องเสียดาย ลองแบบเล็กสุดๆไปเลย10ครั้ง ดูว่าระบบของเราสร้างโอกาสสำเร็จ70%เสีย30% หรือเปล่า หรืออาจจะสร้างสำเร็จ 30% เสีย70% แต่ สำเร็จ 30%นั้น เมื่อหักลบกับเสีย70% แล้วยังมีกำไรอยู่ ก็ถือว่าประสบความสำเร็จเหมือนกัน :17

เมื่อผ่านการทดสอบทดลองและปล่อยวางหลายครั้งแล้วใจจะนิ่งเองครับ บางทีอาจไม่ดูเลยทั้งวัน หรือ เเวบมาดูแปบๆก็ได้ถ้าว่าง

ผมเคยนั่งดูกราฟทั้งวันมันเครียดนะที่ลุ้นให้ขึ้นหรือลง จะรู้สึกอารมเสียที่กราฟนิ่งๆ เราลองเปลี่ยนใหม่ เป็นถอยห่างจากมันมาดูเป็นพักๆ เช่น เที่ยง เย็น กลางคืน ดูไม่ต้องนาน15นาทีพอ แต่กลางคืนอาจนานหน่อยเวลาว่างเยอะก็นั่งศึกษากราฟ อินดี้หรืออื่นๆ ดูพฤติกรรมย้อนหลังเสริมความรู้ก็ได้

ทำบ่อยๆเดี๋ยวจะมั่นใจเอง

แนวทางการเทรดของคุณบาสดีมากค่ะ ทำให้มีเวลาใช้ชีวิตประจำวันได้

พี่กบดีใจกับคุณบาสที่แม่นเทคนิคกราฟและพัฒนาเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แล้วเอาความรู้ ประสบการณ์ มาบอกให้หมู่เฮาพิจารณากัน

รถผมมีทุกอย่าง ขนมปัง น้ำ บางครั้งมีข้าว ไม่มีอย่างเดียวคือ ห้องนำ้ พี่สาวผมเคยติดอยู่ตรงสะพานข้ามรัชวิภามาประชาชื่น 2ชม ปวดฉี่ทนไม่ไหวต้อง บนรถเลย

โชคดีที่ไม่ได้อยู่กทม..ไม่งั้นแย่แน่ๆคะ :_cd

ได้เลยคะ//พี่กบ คุณบาส เทรดหุ้นกับที่ไหนเหรอคะ

ว่าจะถามหลายครั้งแล้ว แนะนำด้วยคะ พอดีปองเปิดพอร์ตกะBLSไว้

แต่ยังไม่เริ่มเทรดเลย เพราะยังทำไรไม่เป้น555

คุณบาสเทรดกับหลักทรัพย์บัวหลวง

พี่กบเทรดกับหลักทรัพย์ธนชาต

แต่พูดถึงความไวในการส่ง order อันแรกกินขาด

ตอนนี้ก็กำลังหัดอ่านกราฟ ที่คุณบาสแนะนำ

และจากกูรูห้องอื่นๆด้วย

ก่อนหน้านี้ เคยถามในห้องนี้ว่า

จะศึกษากราฟได้จากที่ไหน

ตอนนั้นเป็นน้องใหม่มากๆ

เจ้าป้า น่ารักมาก แนะนำว่าให้ไปอ่านกระทู้เก่าๆดู

จากนั้นมา ว่างเมื่อไรก็จะไล่อ่านตามกระทู้เก่าๆ

เข้าไปอ่านทุกห้องสนทนา

วันนี้ อ. จิ๋ว ก็มีสอนกัน

แต่เสียดาย วันนี้ติดงานเลยไม่ได้ไปเรียน

ถูกใจข้อความนี้

เพราะ2-3 วันก่อน หญิงลุ้นหน้าจอบ่อยมาก

จนสามีบอกว่า เธอกำลังเครียดกับมันแล้วนะ

เริ่มกังวลกับมันมากไปแล้ว

กลับเข้ามาในบ้านแล้วก็เปิดจอทันที

แล้วไม่ว่าจะทำอะไรก็แวะดูหน้าจอตลอด

อ่านข้อความของคุณบาสแล้ว จี้ใจดำเลย

ต้องพยายามหาจุดยืนของตัวเองให้ได้

จะได้ไม่เครียดเนอะ

ครับการลงทุนต้องเหมาะกับนิสัยของเราครับ

เกิดจากความรักได้ยิ่งดีจะไม่เบื่อเลยและจะรู้สึกสนุกแม้ว่าเราจะขาดทุน :aa คนที่จะลงทุนอย่างมีความสุขได้คือ

1การลงทุนเริ่มจากใช้เวลาส่วนที่เหลือจากการใช้เวลาอยู่กับครอบครัวมาลงทุนเรียนรู้สร้างโอกาสในการสร้างความมั่งคั่งเพื่อตนเองและครอบครัวต่อไป

2เงินที่นำมาลงทุนคือเงินที่เหลือจากการหักค่าใช้จ่ายต่างๆออกไปจากชีวิตแล้วเหลือเท่าไหร่จึงทำไปลงทุนซึ่งคนส่ว่นใหญ่จะเลือกการฝากธนาคารหรือการออม

แต่คนส่วนน้อยจะนำเงินที่เหลือมาลงทุนในสินทรัพย์ต่างๆซึ่งการออมกับการลงทุนในสินทรัพย์ต่างๆ

ต่างกันตรงที่

การออมคือการนำเงินเหลือไปไว้ในบัญชีธนาคารเราได้ดอกเบี้ย0.75%ตัวเลขกลมๆยังอยู่แต่ด้อยค่าเพราะเงินเฟ้อเฉลี่ย3%ต่อปีมูลค่าในอนาคตจะลดลง

การลงทุนคือการนำเงินเหลือไปสร้างมูลค่าเพิ่มด้วยการเก็งกำไรซื้อขายสินทรัพย์ต่างๆแต่มีความเสี่ยงสูงที่จะขาดทุนหากเข้าผิดจังหวะแต่ก็มีโอกาสสูงที่จะกำไรหากเข้าถูกจังหวะ

3นำเวลาที่เหลือและเงินที่เหลือมาวางแผนการลงทุนที่เหมาะกับเวลาที่เหลือและไม่สร้างความเสี่ยงที่สูงจนเกินมูลค่าเงินที่เหลือซึ่งแผนการลงทุนมีทั้งระยะสั้นเล่นเท่าเวลาที่มีแบบเจ้าป้าหรือระยะกลางระยะยาวก็แบบผม :17

คุณแม่น้องคิตตี้..ทำกราฟที่คุณหญ้าให้มาได้หรือยังคะ

คุณบาสเทรดกับหลักทรัพย์บัวหลวง

พี่กบเทรดกับหลักทรัพย์ธนชาต

แต่พูดถึงความไวในการส่ง order อันแรกกินขาด

ขอบคุณคะพี่กบ

ของปองเจ้าเดียวกะคุณบาส

คุณแม่น้องคิตตี้..ทำกราฟที่คุณหญ้าให้มาได้หรือยังคะ

ยังไม่ได้เลยคะ ทำแล้วทำอีก555 :17

ก้อเลยใช้กราฟอันเดิมๆไปก่อน

ลองปรับเพิ่มอินดี้คะ^-^

ถูกใจข้อความนี้

เพราะ2-3 วันก่อน หญิงลุ้นหน้าจอบ่อยมาก

จนสามีบอกว่า เธอกำลังเครียดกับมันแล้วนะ

เริ่มกังวลกับมันมากไปแล้ว

กลับเข้ามาในบ้านแล้วก็เปิดจอทันที

แล้วไม่ว่าจะทำอะไรก็แวะดูหน้าจอตลอด

อ่านข้อความของคุณบาสแล้ว จี้ใจดำเลย

ต้องพยายามหาจุดยืนของตัวเองให้ได้

จะได้ไม่เครียดเนอะ

เข้าใจได้ค่ะ ว่าคู่ชีวิตเค้าเห็นว่าเราใช้เวลากับการเทรดมากเกิ๊น

ถ้าได้ตังค์จากการเทรดก็นิดๆหน่อยๆเท่านั้น แต่ถ้าเสียจะเยอะกว่า ไม่คุ้มค่ากับการเสียเวลาที่ให้กับครอบครัว

ยิ่งเป็นลูกเล็กๆแล้ว นอกจากให้ความสุข เราต้องดูแลความปลอดภัยของเค้ามากขึ้นเป็นพิเศษ

อย่างพี่กบ ลูกสาวโตแล้ว ยังต้องจัดพอร์ตใหม่ทั้งหุ้นและทอง

รอซื้อหุ้นตามแนวรับไว้หลายๆไม้ เล่นสบายขึ้น

ส่วนทองก็เทรดน้อยๆ จนกว่าจะมีกำไรสะสม เฮ้อ แต่ทองสำหรับพี่กบเล่นกำไรยากแท้

พี่กบขอถามเรื่องexnessีกหน่อยนะครับ คือมันมีค่าคอมระหว่างตอนเทรดรึไม่ รึว่าเสียแค่ตอนโอนเงินเข้าบัญชีเฉยๆครับ แล้วเวลาจะถอนเงินนี่เค้าจะโอนเงินเข้าบัญชีให้เราใช่ปะครับ