ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณปอง,คุณหญิง,คุณเม่า,และเพื่อนๆ สงสัยน้องทองกำลังสะสมพลังอยู่จริงๆไม่ขยับไปไหนเลย

ตอนนี้พอร์ทว่างอยู่เลยต้องมารอว่าน้องทองจะเอายังไงแน่ถ้าลงก็ L ขึ้นก็ S

แต่เห็นคุณปองมีเอสค้างอยู่ งั้น !!ลุ้นให้ลงก่อนละกัน เอาลึกๆหน่อย ผมจะได้เก็บด้วยเลย 555555

พอร์ทว่าง?

ก็วันศุกร์คุณ S buy ไปก้อนนึงไม่ใช่เหรอ ยังบอกพี่กบที่ซื้อแท่งด้วยว่าลุ้นๆขึ้นกัน

แต่ถ้่าลง 1271 พี่กบก็กะจะ buy อีกไม้ คุณ S จะซื้อที่เท่าไหร่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปองกำลังเฝ้าระวังอยู่คะเนี่ย อิอิ

เฝ้าไปบ่นไปคนเดียว น้องทองจาไปทางไหน จะลงก้อลงเน้อรออยู่ :21

รึจะรีบาวน๊าาจะได้แอลเล็กๆก้อยังดี :57 วันนี้แอลเขยิบจิ๊ดเดียวก้อเป้นตังค์จ้า555

ปล.ในทางกลับกันชอตไว้ เขยิบขึ้นจิ๊ดเดียวก้อติดลบรอ หือๆ(ปองกำลังเจอ พิษรักเงินบาทเล่นงานซะแล้ววว)

เทรด gf เทรดแท่ง เงินบาทอ่อน

ถ้าคุณปองจะ L บอกหมู่เฮาด้วยเน้อ จะได้ลุ้นๆกัน

ถ้าเป็น GS ปิดตอนนี้ก็ได้ลำใย

แต่แท่งบาทอ่อนมาก แต่ดีกับขา L ที่หมู่เฮากำลัง buy อยู่จ้า

ใช่แล้วคะ ดีกับขาแอล อยากแอลอยู่ เขยิบจุดเดียวตังค์ก้อขึ้นแร้วววว

แต่ตอนนี้ยังทำไรไม่ได้เลยคะ :17

เช้ามาก้อเงี๊ยบ-เงียบ นิ๊ง-นิ่ง

s1290 ตอนนี้ติดลบ (ความจริงวันนี้- -") งงเบ่ยยยยยย :ghost

ถูกแก้ไข โดย แม่น้องคิตตี้

แฮ่...ได้ติ๊ดเดียวแต่ดีใจเว่อร์ค่ะ (ปกติเจ๊งกะบ้งตลอดค่ะพี่กบ)

ขอบคุณแนวทางคุณบาสกับทริคของจานดอดห้องเอนจอยค่า

ป.ล.ตอบมะทันยังโพสต์ได้วันละ 2 เมื่อไหร่จะได้ไม่อั้นน๊อ

จริงด้วยเนอะ พอลำใยเล็กๆหมู่เฮาก็ดีใจกันแล้ว เพราะทองเล่นกำไรยากเกิ๊น

คุณจัน จิ แจ่มอ่ะ ใช้แนวทางเทคนิคกราฟของคุณบาสและนำทริคคุณดอดมาช่วยด้วย ทำให้มีกำไร :gd

ปล เดี๋ยวนี้เห็นขาใหม่คุยไป 18 โพสต์มั้งคะ ก็จะเป็นไทแล้ว คุยได้สบายปากล่ะที่นี้

ถึงพี่กบ

GS หญิง L ตามคุณบาส ที่ 1285 ยังอยู่ค่ะ

ส่วนจะปิดเมือไรนั้น รอดู วิ. ของคุณบาสก่อนค่ะ

สำหรับแท่ง ก็เก็บเพิ่มตามคุณบาส ได้ที่ 19236

รวมตอนนี้ 2 แท่งแล้ว ยังรออีกแท่ง ที่ 1277 ค่ะ

ช่วงนี้ เป็นหน้าทอดกฐิน

ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ไม่อยู่ออกต่างจังหวัดทุกอาทิตย์เลย

วันศุกร์จึงได้แต่อ่าน ไม่ได้โพสต์ตอบ

เอาบุญมาฝากทุกๆคนด้วยนะคะ

ใช่แล้วคะ ดีกับขาแอล อยากแอลอยู่ เขยิบจุดเดียวตังค์ก้อขึ้นแร้วววว

แต่ตอนนี้ยังทำไรไม่ได้เลยคะ :17

เช้ามาก้อเงี๊ยบ-เงียบ นิ๊ง-นิ่ง

s1290 ตอนนี้ติดลบ (ความจริงวันนี้- -") งงเบ่ยยยยยย :ghost

ตลาดหุ้นทั่วโลกไม่ค่อยสดใสเท่าไหร่เพราะกองทุนต่างประเทศจะขายทำกำไรในช่วงปลายปี

ส่วนตลาดหุ้นไทย ก็มีเหตุปัจจัยการเมืองเข้ามาเพิ่ม ต่างชาติเลยขายหุ้นดีๆอย่างโรงแรม การสื่อสาร โรงพยาบาล

เพราะผู้ชุมนุมยกระดับการประท้วงเกินไปจากเรื่องของ พรบ นิรโทษกรรม

และวันนี้มีการรอผลศาลโลกพิจารณาเรื่องเขาพระวิหารด้วย

ค่าเงินบาทเลยอ่อน

แต่เรื่องการเมืองน่าจะมีผลในระยะเวลาสั้นๆ

ถ้าเราลงทุนระยะกลางและเป็นเงินเย็นจะเป็นจุดที่ดีที่จะสะสมซื้อหุ้นตัวใหญ่พื้นฐานดี ที่อยู่ในระดับราคาที่น่าสนใจ

เช่น หุ้นการสื่อสาร โรงแรม โรงพยาบาล ธนาคาร พลังงาน ฯลฯ

คุณปอง คุณบาส และหมู่เฮา มีหุ้นตัวไหนดีๆมาแนะนำกันเน้อ

ปล พี่กบจัดพอร์ททะยอยซื้อหุ้นพื้นฐานดีตามแนวรับที่คุณบาสให้ไว้ค่ะ เลยรอซื้ออยู่ด้วยถ้าราคาลงมาอีก

ถูกแก้ไข โดย gejen

ตลาดหุ้นทั่วโลกไม่ค่อยสดใสเท่าไหร่เพราะกองทุนต่างประเทศจะขายทำกำไรในช่วงปลายปี

ส่วนตลาดหุ้นไทย ก็มีเหตุปัจจัยการเมืองเข้ามาเพิ่ม ต่างชาติเลยขายหุ้นดีๆอย่างโรงแรม การสื่อสาร โรงพยาบาล

เพราะผู้ชุมนุมยกระดับการประท้วงเกินไปจากเรื่องของ พรบ นิรโทษกรรม

และวันนี้มีการรอผลศาลโลกพิจารณาเรื่องเขาพระวิหารด้วย

ค่าเงินบาทเลยอ่อน

แต่เรื่องการเมืองน่าจะมีผลในระยะเวลาสั้นๆ

ถ้าเราลงทุนระยะกลางและเป็นเงินเย็นจะเป็นจุดที่ดีที่จะสะสมซื้อหุ้นตัวใหญ่พื้นฐานดี ที่อยู่ในระดับราคาที่น่าสนใจ

เช่น หุ้นการสื่อสาร โรงแรม โรงพยาบาล ธนาคาร พลังงาน ฯลฯ

คุณปอง คุณบาส และหมู่เฮา มีหุ้นตัวไหนดีๆมาแนะนำกันเน้อ

ปล พี่กบจัดพอร์ททะยอยซื้อหุ้นพื้นฐานดีตามแนวรับที่คุณบาสให้ไว้ค่ะ เลยรอซื้ออยู่ด้วยถ้าราคาลงมาอีก

หุ้นม่ายมี ยังม่ายได้ซื้อเลยคะ

หุ้นม่ายมี ยังม่ายได้ซื้อเลยคะ

ถ้าเราจัดพอร์ทลงทุนหุ้นไว้สักก้อน ตอนนี้น่าเป็นจังหวะดีค่ะที่จะสะสมซื้อหุ้นดีๆตามแนวรับ^____^

ถ้าเราจัดพอร์ทลงทุนหุ้นไว้สักก้อน ตอนนี้น่าเป็นจังหวะดีค่ะที่จะสะสมซื้อหุ้นดีๆตามแนวรับ^____^

ขอบคุณคะพี่กบ เดี๋ยวลองๆดูเนอะ

ตอนนี้พี่กบมองๆตัวไหน รึว่าถือตัวไหนอยู่บ้างเอ่ย

ปล. ปองซื้อกองทุนรวมBTK ขาดทุนมา6เดือนแร้วว555 :_cd

ถูกแก้ไข โดย แม่น้องคิตตี้

พอร์ทว่าง?

ก็วันศุกร์คุณ S buy ไปก้อนนึงไม่ใช่เหรอ ยังบอกพี่กบที่ซื้อแท่งด้วยว่าลุ้นๆขึ้นกัน

แต่ถ้่าลง 1271 พี่กบก็กะจะ buy อีกไม้ คุณ S จะซื้อที่เท่าไหร่

เอิ๊กกกก!!!!! มึนตึ๊บ?? มาไล่พอร์ทดูแล้วผมยังเหลือที่ buy ไว้ 1ก้อนจริงๆด้วยครับพี่กบ ที่แน่ๆยังไม่ได้โอนเงินด้วยเกือบซี้เลี้ยว!! ดีนะที่พี่กบเตือนมาขอบคุณมากๆครับ สงสัยวันหยุดที่ผ่านมา Hang..Out หนักไปหน่อย วันนี้เลยงง งง งงงง แต่ถ้าทองลงต่ออีกผมก็จะจะสอยเพิ่มตามพี่กบแหละครับ ขึ้นก็ดีลงก็ได้ 5555

ถึงพี่กบ

GS หญิง L ตามคุณบาส ที่ 1285 ยังอยู่ค่ะ

ส่วนจะปิดเมือไรนั้น รอดู วิ. ของคุณบาสก่อนค่ะ

สำหรับแท่ง ก็เก็บเพิ่มตามคุณบาส ได้ที่ 19236

รวมตอนนี้ 2 แท่งแล้ว ยังรออีกแท่ง ที่ 1277 ค่ะ

ช่วงนี้ เป็นหน้าทอดกฐิน

ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ ไม่อยู่ออกต่างจังหวัดทุกอาทิตย์เลย

วันศุกร์จึงได้แต่อ่าน ไม่ได้โพสต์ตอบ

เอาบุญมาฝากทุกๆคนด้วยนะคะ

คุณหญิงจ๊ะ

เราสองวัยแต่ใจตรงกัน พี่กบก็ buy gs ไปค่ะวันศุกร์ เรามาลุ้นๆ ให้ทองขึ้น

พี่กบซื้อแท่งวันศุกร์ไปไม้แรก 19203 ที่ 1286

รอซื้อแท่งไม้ที่สองที่ 1277-1271 จ้า

เสาร์อาทิตย์แฟนพี่กบก็ไปทำบุญทอดกฐินยิ่งใหญ่ที่เจียงฮายของพี่สาวพี่เขยพี่กบค่ะ

ส่วนพี่กบอยู่กรุงเทพรับส่งลูกไปทำกิจกรรมและซื้อของจ้า

ได้บุญกุศลกันทั้งครอบครัวและก็นำมาฝากหมู่เฮาทุกคนด้วยเช่นกัน^____^

ปล ขออนุโมทนาสาธุกับบุญที่คุณหญิงนำมาฝากด้วยจ้า สาธุ

เอิ๊กกกก!!!!! มึนตึ๊บ?? มาไล่พอร์ทดูแล้วผมยังเหลือที่ buy ไว้ 1ก้อนจริงๆด้วยครับพี่กบ ที่แน่ๆยังไม่ได้โอนเงินด้วยเกือบซี้เลี้ยว!! ดีนะที่พี่กบเตือนมาขอบคุณมากๆครับ สงสัยวันหยุดที่ผ่านมา Hang..Out หนักไปหน่อย วันนี้เลยงง งง งงงง แต่ถ้าทองลงต่ออีกผมก็จะจะสอยเพิ่มตามพี่กบแหละครับ ขึ้นก็ดีลงก็ได้ 5555

ว้าย ๆๆ พี่กบก็เพิ่งนึกเรื่องโอนเงินได้ค่ะคุณ S

เดี๋ยวทานข้าวแล้วจะโอนออนไลน์ไปให้ gt จ้า

วันหยุดไป hang out สนุกกันใหญ่ ขับรถเมาไม่ขับเน้อ

ว่าแต่คุณ S เคยบอกว่ามีดอยทองแท่งหลายไม้ แล้วขายออกไปหมดแล้วหรือคะ

ขอบคุณคะพี่กบ เดี๋ยวลองๆดูเนอะ

ตอนนี้พี่กบมองๆตัวไหน รึว่าถือตัวไหนอยู่บ้างเอ่ย

ปล. ปองซื้อกองทุนรวมBTK ขาดทุนมา6เดือนแร้วว555 :_cd

ถ้าไม่นับหุ้นอสังหาริมทรัพย์ ERWPF, Crystal ที่พี่กบต้องถือรอปันผลและ set ต้องขึ้นโลด

พี่กบถือ btsgif, ktb, bjc, intuch, wat-w1, gjs-w3 อยู่ค่ะ

แต่ตอนนี้ทะยอยซื้อตามแนวรับคุณบาสอยู่จ้า แต่ตอนขาย ถ้าหุ้นขึ้นได้กำไรพี่กบก็ขายเลย 555

ปล ไปทานข้าวกลางวันก่อนน้า

ว่าด้วยเรื่องกองทุนรวม

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆหมู่เฮาชาวขำๆ ซื้อกองทุนรวมกันบ้างรึป่าวคะ

ส่วนตัวปองซื้อ2กอง มีBTK กะ Bcare เป็นของฺBBLAM

ก่อนซื้อก้อว่าเลือกดีแล้วเน้อ หุหุ

แต่ก้ออย่างว่าเค้าบอกว่า ซื้อกองทุนรวมต้องถือทน ถือนาน เหอๆ

BTK 6เดือน ขาดทุนประมาณ1%

Bcare กำไร 5% อันนี้น่ารัก ช๊อบชอบ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สนใจองทุนรวม

ปองแนะนำตัวนี้นะคะ

Bcare^^

ปล.อัพเล่มมาวันศุกร์นะคะ

ส่วยนตัว

ถ้าไม่นับหุ้นอสังหาริมทรัพย์ ERWPF, Crystal ที่พี่กบต้องถือรอปันผลและ set ต้องขึ้นโลด

พี่กบถือ btsgif, ktb, bjc, intuch, wat-w1, gjs-w3 อยู่ค่ะ

แต่ตอนนี้ทะยอยซื้อตามแนวรับคุณบาสอยู่จ้า แต่ตอนขาย ถ้าหุ้นขึ้นได้กำไรพี่กบก็ขายเลย 555

ปล ไปทานข้าวกลางวันก่อนน้า

โอเคคะ พี่กบ บ่ายๆทานข้าวเสร็จภาระกิจแล้วเข้ามาเม้ากันใหม่น๊าาา