ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วัสดีครับ พี่กบ และ ทุกท่าน หายไปนานเลีย...งานเยอะครับ.. ดีใจกับกำไรของทุกคนด้วยนะครับ

สวัสดีค่ะคุณ nick

หายไปนานเลย ไม่ต้องสระเอียก็ได้เนาะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปองเอส22 19 ปิด 18้แบบงงๆตอนรอบบ่ายแล้วคะ :32

ตอนนี้รอดูอยู่ ตลาดเพิ่งเปิดยังไม่ทำไรเลยคะ :01

คุณปองงง

กด S 2 ครั้งและปิดได้กำไรใช่ไหม เก่งๆเฮงๆ

ถ้าจะทำไรต่อบอกล่วงหน้า 99 วิก็ดีจังน้า

Gold spot Intraday: bounce.

Pivot: 1307

Most Likely Scenario: Long positions above 1307 with targets @ 1332 & 1338 in extension.

Alternative scenario: Below 1307 look for further downside with 1297 & 1286 as targets.

Comment: the RSI is above its neutrality area at 50%.

สวัสดีครับพี่กบ เจ้าป้า คุณปอง คุณปาล์ม คุณnickและทุกคน พี่กบรอแอลที่ 07 ผมขอรอที่ 08ละกันครับ (กลัวลงมาไม่ถึงเลยแถมให้+1 ) แต่ถ้าคืนนี้น้องทองแรงดีก็จะรอเอสที่ 29 ครับ

รอลุ้นกันต่อไป

ดาวโจนส์ฟิวเจอร์บวก 28 จุด ก่อนสหรัฐรายงานยอดขายบ้านมือสองคืนนี้

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2557 19:38:27 น.

ดัชนีดาวโจนส์ล่วงหน้าปรับตัวเพิ่มขึ้น 28 จุด หรือ 0.2% แตะที่ 16,128 จุด และดัชนี S&P 500 ล่วงหน้า ปรับตัวเพิ่มขึ้น 0.2%

แตะที่ 1,839.20 จุด เมื่อเวลา 10.54 น.ตามเวลาลอนดอนในวันนี้ ก่อนที่ทางการสหรัฐจะรายงานยอดขายบ้านมือสองในคืนนี้

ตามเวลาในประเทศไทย

ดัชนีการซื้อขายปรับตัวเพิ่มขึ้นมาอยู่ในแดนบวกก่อนที่จะมีการเปิดเผยยอด ขายบ้านมือสองของสหรัฐประจำเดือนม.ค.ในเวลา 22.00 น.ตามเวลาไทย

ซึ่งนักวิเคราะห์คาดว่าอาจยอดขายบ้านมือสองจะปรับตัวลง 4.1% ต่อปี แตะที่ 4.67 ล้านยูนิต

ทั้งนี้ หุ้นคอมสโคป โฮลดิ้ง อิงค์ทะยานขึ้น 14% ส่วนหุ้นกรุ๊ปปอง อิงค์ ดิ่งลง 14%

คุณปองงง

กด S 2 ครั้งและปิดได้กำไรใช่ไหม เก่งๆเฮงๆ

ถ้าจะทำไรต่อบอกล่วงหน้า 99 วิก็ดีจังน้า

เวลาออกด้านข้างเล่นแล้วเบื่อๆคะพี่กบ บวกลบ5เหรียญลุ้นจนเหนื่อย :ghost

บางทีต้องรีบออกไม่อยากให้ลาก ไม่ค่อยได้อะไรแบ่งค่าคอมกับมาร์เองคะ แฮ่ๆ :17

สวัสดีครับพี่กบ เจ้าป้า คุณปอง คุณปาล์ม คุณnickและทุกคน พี่กบรอแอลที่ 07 ผมขอรอที่ 08ละกันครับ (กลัวลงมาไม่ถึงเลยแถมให้+1 )

แต่ถ้าคืนนี้น้องทองแรงดีก็จะรอเอสที่ 29 ครับ

รอลุ้นกันต่อไป

สวัสดีค่าคุณ S และทุกท่าน

พี่กบรอ L 07 คุณ S รอ 08

short รอ 29 พี่กบที่ 38 จ้า

เล็งๆ อยู่ไม่รู้จะเอาทางไหนดี

ไอเค็กๆ หลายวันพาลให้ปวดหัวไปด้วย

อันตัวเองดูกราฟก็ไม่ค่อยจะรอด

เฮ้อ!!! ที่บ่นนี่หาตัวช่วยค่ะ พี่กบ คุณปอง เจ้าป้า

:32

น่านไง...กำลังบ่นอยู่ว่าหาตัวช่วย

พี่กบกับคุณเอสก็ 6 มาเลย อิอิ

เวลาออกด้านข้างเล่นแล้วเบื่อๆคะพี่กบ บวกลบ5เหรียญลุ้นจนเหนื่อย :ghost

บางทีต้องรีบออกไม่อยากให้ลาก ไม่ค่อยได้อะไรแบ่งค่าคอมกับมาร์เองคะ แฮ่ๆ :17

เห็นด้วยและอารมณ์เดียวกันกะคุณปองเลยครับ ทองบวกลบน้อยๆเล่นยากจริงๆ ผมเล่นแท่งเหนื่อยสุดๆแต่ไม่เห็นลำใยเลย เฮ้อออออ!!!!

ออกตัวเร็ว ชัวร์ดี ได้น้อยไม่เป็นไร จะได้มีเวลาทำอะไรได้เยอะและไม่ซีเคียด

แต่มาร์แอนด์โบรกได้จากเราทุกทางเลยอ่ะ

เห็นด้วยและอารมณ์เดียวกันกะคุณปองเลยครับ ทองบวกลบน้อยๆเล่นยากจริงๆ ผมเล่นแท่งเหนื่อยสุดๆแต่ไม่เห็นลำใยเลย เฮ้อออออ!!!!

เล่นทองมานยากจริงๆ นับวันยากขึ้นเรื่อยๆ ยิ่งเป็น gf, ทองแท่ง พี่กบว่ายากกว่าหลายเท่าเพราะค่าเงินบาทผันผวน

แต่ถ้าดวงดีซะอย่าง อาจได้ตังค์บ่อยๆครั้งอย่างคุณปองและทุกครั้งอย่างเจ้าป้า

ปล จริงๆแล้วเค้าสองคนเก่งวิมากๆ และคุณบาสก็เมพเลย

ถูกแก้ไข โดย gejen

ไอเค็กๆ หลายวันพาลให้ปวดหัวไปด้วย

เฮ้อ!!! ที่บ่นนี่หาตัวช่วยค่ะ พี่กบ คุณปอง เจ้าป้า

ออกตัวเร็ว ชัวร์ดี ได้น้อยไม่เป็นไร จะได้มีเวลาทำอะไรได้เยอะและไม่ซีเคียด

แต่มาร์แอนด์โบรกได้จากเราทุกทางเลยอ่ะ

ปองพักรบสักแป๊บ รอดูอีกนิด เผื่อจะเจออะไรดีๆที่แอบอยู่ ฮิ้วววววว

ตัวเลขที่ออกเล็งแล้วเล็งอีกค่า 555 แต่อาจมีเปลี่ยนแปลงได้ตามกูรูของหมู่เฮานะจ๊ะ

ราคาน้ำมัน WTI ขยับลง หลังพุ่งรับกระแสคาดอากาศหนาวหนุนอุปสงค์

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 21 กุมภาพันธ์ 2557 20:00:48 น.

สัญญาน้ำมันดิบเวสต์เท็กซัส (WTI) เดือนเม.ย. ขยับลง 26 เซนต์ แตะที่ 102.49 ดอลลาร์/บาร์เรล ในการซื้อขายทางระบบอิเล็กทรอนิก

เมื่อเวลา 12:25 น.ตามเวลาลอนดอนในวันนี้ หลังจากที่ราคาน้ำมันพุ่งขึ้นต่อเนื่องจากปัจจัยหนุนของสภาพอากาศที่หนาวเย็นในสหรัฐ

ที่กระตุ้นอุปสงค์น้ำมันเชื้อเพลิงให้พุ่งสูงขึ้น

โดยสัญญาน้ำมันปรับตัวลดลงมาเล็กน้อยหลังจากที่พุ่งทะยานขึ้นท่ามกลางการ รายงานข่าวว่า ปริมาณการใช้น้ำมันฮีทติ้งออยล์มีแนวโน้มเพิ่มขึ้น

อันสืบเนื่องจากอิทธิพล ของพายุหิมะที่พัดถล่มทั่วพื้นที่ฝั่งตะวันออกเฉียงเหนือของสหรัฐ

ทั้งนี้ มีรายงานระบุว่า กว่า 25% ของครัวเรือนในพื้นที่ดังกล่าวจำเป็นต้องใช้น้ำมันฮีทติ้งออยล์ในการสร้าง ความอบอุ่นภายในบ้านท่ามกลาง

สภาพอากาศที่หนาวเย็น