ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :17 หายไปอีกสองวันเนื่องจากติดงานประชุมเสร็จก็มีงานต่อเลย :ghost และดูเหมือนทองจะลงวันนั้นจริงๆด้วย มาดูกราฟเลย6-3-57-01.gifจากกราฟราย15นาที หากที่ลงมาวันอังคารเป็นคลื่น1 ราย15นาที่จริง(15m1) เมื่อวานก็รีบาวทำ15m2 ครบแล้ว(ทำabc) แต่ก็อาจจะหลอกเราได้อีกเพราะ15m2สามารถขึ้นต่อได้ถึง1345-1348 แล้วลงต่อ ซึ่งวันนี้น่าจะลงต่อทำคลื่น15m3 เป้าหมายการลงแถวๆ1316-1307-1301 ตามลำดับ แต่ส่วนตัวคิดว่าลงยังไงก็ไม่เกิน1307 และเดาว่าพรุ่งนี้น่าจะรีบาวขึ้นทำ15m4 และลงต่อทำ15m5 ตามลำดับ แต่ขาลงอาจจะทำคลื่นย่อย3คลื่น นั่นคือ15mA B &C ก็ได้ แม้จะทำ3คลื่นก็น่าจะลงไม่เกิน1307 จบ1hAตรงนั้นจากนั้นจะรีบาวทำ1hBต่อไป นั่นหมายความว่าไม่เกินวันศุกร์นี้ก็จะรู้ว่าทำ3คลื่น 15mA b&Cหรือ หรือว่า ทำ5 คลื่น 15m1 2 3 4 & 5 โดยส่วนตัวขาลงไม่ค่อยไว้ใจเท่าไหร่ เจ้ามีรูปแบบคลื่นให้เล่น4 แบบ และตอนนี้ทำคลื่น1hA ซึ่ง สามารถทำแบบคลื่นราย15นาที ได้2 แบบ :_02 ถ้ารอซื้อคงต้องไกลหน่อยส่ว่นรอขายเป้าหมายในการขาไม่ควรเกิน20$ มุมมองการเล่นวันนี่้สำหรับคนซื้อ

1 รอซื้อ buylimit 1308 cut 1303 เป้า 1316

2 หากถูกกินcutแนะนำรอดูสถานการณ์ต่อไป

สำหรับคนขาย

1 รอขาย selllimit 1345 cut 1350 เป้า 1325

2 รอขาย selllimit 1348 cut 1354 เป้า 1316

3 ให้เลือกระหว่างข้อ1 หรือ 2 หากถูกกินcutให้รอดูสถานการณ์ต่อไป

ปล.ส่วนตัวผมเมื่อวันที่4ตอนเช้ากดsellสดไปยังไ่ม่ได้ปิดที่1351 ตอนนี้ขยับcutมาที่1343 เป้า 1319 และตั้งซื้อและขายตาม1&2 ส่วนทองแท่งรอเก็บที่1302-1281-1262-1243 ส่วนขายรอที่1389ตามเดิมจนกว่าทองจะลงต่ำกว่า1300ค่อยขยับเป้าขายใหม่่

ปล2. ส่วนใครจะตั้งซื้อขายตามผมต้องพิจารณาด้วยนะครับ เพราะช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างเท่าไหร่เวลาที่มีจะน้อยลงทำให้ต้องปรับแผนการเล่นเป็นระยะยาวที่อาจกินเวลาไม่น้อยกว่า3วัน เน้นถือออเดอร์ยาวข้ามคืน และที่สำคัญมาร์จิ้นผมค่อนข้างสูงเมื่อเทียบกับจำนวนlotที่เล่นอยู่คือ0.1lot

ปล3.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนนะครับพรุ่งนี้ผมไม่อยู่อีกวันนึงไปสำรวจเส้นทางที่อ่างทองใครอยู่อ่างทองอาจได้เจอผม :uu เจอกันวันจันทร์เลย :bye

ไม่เบรคไฮ1254แปลว่าแค่รีบาวเพื่อลงต่อ

เป้าหมายตามเมื่อวานเลยครับ1316เป็นอย่างน้อย

พึ่งกลับจากอ่างทองครับอาทิตย์หน้าวันสุกไปลำปางอีกเหอๆๆๆไปอาบน้ำแล้วนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอส52 ขยับเลื่อนจนมาตั้งปิดที่29 หนีไม่ทัน แมทไปแล้ว ตั้งแอลรอ29 ปิด36.2 จะเอสก็ป้อด คงรอคุณบาสแนวก่อนค่ะ ที่ตั้งไว้เอาออกก่อน เตรียมตัวไม่ทันอ่ะ อิอิ 29/39

ไม่เบรคไฮ1254แปลว่าแค่รีบาวเพื่อลงต่อ

เป้าหมายตามเมื่อวานเลยครับ1316เป็นอย่างน้อย

พึ่งกลับจากอ่างทองครับอาทิตย์หน้าวันสุกไปลำปางอีกเหอๆๆๆไปอาบน้ำแล้วนะครับ

ไม่เบรค High 1354 ทองก็ลงตามวิคุณบาสเลย เยี่ยมๆๆๆ :gd

เป้าลง 1316 เป็นอย่างน้อย ขา S และคุณบาสเตรียมรับตังค์จ้า

ปล คุณบาสไปทำงานทั่วไทยนะคะ ช่วยประชาชน

เอส52 ขยับเลื่อนจนมาตั้งปิดที่29 หนีไม่ทัน แมทไปแล้ว ตั้งแอลรอ29 ปิด36.2 จะเอสก็ป้อด คงรอคุณบาสแนวก่อนค่ะ ที่ตั้งไว้เอาออกก่อน เตรียมตัวไม่ทันอ่ะ อิอิ 29/39

กำไรอีกแล้วหรือเจ้าป้า เยอะไปหมด ตะกี้นึกว่าหมด stock แล้ว เก่งจริงๆเลย :Announce

มองขึ้นไป เห็นเจ้ hui ยืนขายรวมตอนนี้ 4.57 ตัน

ทองอยู่ที่ 1333.7 ณ จุดนี้

พี่กบ จำที่น้องญ่า เคยบอกวิธีตั้งค่าต่างๆ ได้มั้ย อยู่หน้าอะไร คุญkingdom อยากทราบอ่ะ

พี่กบ จำที่น้องญ่า เคยบอกวิธีตั้งค่าต่างๆ ได้มั้ย อยู่หน้าอะไร คุญkingdom อยากทราบอ่ะ

ไปหาก่องนะจ๊ะ

30ไม่อยู่ ก็bye bye ดชเม่าเล็งไรคะ หมดมุกแล้ว เห็นแต่ต้าน รับสุดท้ายป้าทำไว้แค่28

เล็งไม่ถูกเลยครับ เดาว่าก็ควรลงต่ำอยู่

เล็งไม่ถูกเลยครับ เดาว่าก็ควรลงต่ำอยู่

แหะๆ พอกัน มันเลยมาเยอะ ตั้งหลักไม่ทัน

ได้กำไรกันทุกคนเลียนะครับ ดีใจด้วยครับ วันนี้มีงานเลี้ยงกับเพื่อนฯ เลยไม่ได้กดไรเลีย เช่งมาก

ได้กำไรกันทุกคนเลียนะครับ ดีใจด้วยครับ วันนี้มีงานเลี้ยงกับเพื่อนฯ เลยไม่ได้กดไรเลีย เช่งมาก

มีโอกาส อีกมากมาย อิอิ

งานเลี้ยงเลิกแล้วมาแชร์ๆกันก็ได้ วิเดาอ่ะ