ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

บทวิเคราะห์ทองคำออนไลน์

http://prinkgold.blo...ml#.UzJYLcrB3IU

สวัสดีนักลงทุนออนไลน์ทุกท่าน แนวโน้มทองคำยังอยู่ในช่วงปรับฐาน จากกราฟภาพรวมเราจะเห็นว่าเส้น MA20 วันสีขาว ตัดเส้น MA100 วันสีเหลืองลงมา บอกถึงแนวโน้มที่เป็นลบต่อทองคำอยู่ กรอบไซด์เวย์แนะนำดูในโซนสีขาว โดยมีเทรนด์สีชมพูเป็นตัวคุมเทรนด์หลัก ถ้าทองคำยังเป็นขาขึ้น ก็ไม่ควรที่จะหลุดกรอบสีชมพูลงไป

ถ้าให้ผมแนะนำ มองว่า ราคาตรงช่วง 1,300 เหรียญต้นๆ ยังเป็นจุดที่น่าเข้าสะสมแอล ท่านที่เข้าซื้อแอลไปบ้างแล้วเมื่อคืนก็ลุ้นกันต่อ ดูรายเดือนถึงแม้ว่าจะย่อตัวลงมาเป็นลบ ผมว่าการที่ทองคำไม่หลุดแนวรับ 1,300 เหรียญลงไปเมื่อคืน น่าจะส่งผลดีต่อทองคำ อาจจะมีแรงซื้อกลับทำให้รายเดือนแท่งนี้กลับไปเป็นบวกก็ได้..ขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน : 1316 1320 1325 1332

แนวรับ : 1307 1300 1295 1288

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Announce

หุ้นกลุ่มธนาคารพาณิชย์ที่จะประกาศจ่ายเงินปันผลในช่วงเดือนเมษายน 2557 นี้ มีทั้งหมด 8 บริษัท คือ

หุ้นธนาคาร กสิกรไทย จำกัด(มหาชน)หรือ KBANK ปันผล 3 บาท ขึ้นเครื่องหมาย XD 11 เม.ย.

หุ้นธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด(มหาชน)หรือ SCBปันผล 3.75 บาทขึ้นเครื่องหมาย XD 11 เม.ย.

หุ้นธนาคาร กรุงเทพ จำกัด(มหาชน)หรือ BBL ปันผล 4.50 บาท ขึ้นเครื่อง XD 18 เม.ย.

หุ้นธนาคาร กรุงศรีอยุธยา จำกัด(มหาชน)หรือ BAYปันผล 0.40 บาท ขึ้นเครื่องหมาย XD 18 เม.ย.

หุ้นธนาคาร ทหารไทย จำกัด(มหาชน)หรือ TMB ปันผล 0.04 บาท ขึ้นเครื่องหมาย XD 21 เม.ย.

หุ้นธนาคาร ธนาคาร ซีไอเอ็มบี ไทย จำกัด (มหาชน) หรือ CIMBT ปันผล 0.01 บาท ขึ้นเครื่องหมาย XD 21 เม.ย.

หุ้นธนาคารเกียรตินาคิน จำกัด (มหาชน)หรือ KKP ปันผล 1.65 บาท ขึ้นเครื่องหมาย XD 30 เม.ย.

หุ้นธนาคาร กรุงไทย จำกัด(มหาชน) หรือ KTB ปันผล 0.88บาท ขึ้นเครื่องหมาย XD 24 เม.ย.

:57 :57 เก็บมาฝากคะ

ลงมาถึง1305.25เมื่อคืนยังไม่โดนกินคัตขอใช้แนวทางเมื่อวานนะครับ :57

ขอบคุณครับคุณบาส แต่ไม่ผ่าน 15 สักที่ ขอเอสสั้นๆสักไม้ครับ ^^

ที่แอลแถว10-11 มาปิดไปที่15.5-16 เอส15.3 ปิด13.8 เดาว่ารับต้านใช้แนวมะวานได้อยู่ ไปวัดกันที่ตัวเลขเมกาเลยม้าง ให้ค่าบวกกะลบคละกัน คงต้องรอเจ้าเค้าเลือกเล่นแล้วตามล่ะ ตะกี้ เอสลงมา ใจหายนึกว่าจะขึ้นเลยเถิดไปซะแล้ว วกกลับลงมา ป้อดเลยปิดไปล่ะ กลัวจากตรงนี้14 +- 5$ เลือกกดผิดข้าง มีเจ๊ง ไปล่ะ โชคดีค่ะ

ปิด เอสไปก่อนครับ คุณบาสยัง แอลอยู่ไหมเอ่ย

วันนี้บาทอ่อน ขึ้นก้อเอส ขึ้นก้อเอส

เด้วได้อิ่มพุงกาง.. หรือไม่ก้อโดนลากเลือดสาดกันเลยคะ(ถ้าออกไม่ทัน) อิอิ :32

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เฮ้ย...อย่าพึ่งขึ้นสิ คุณปองจะปิดที่เท่าไหร่คะขอลอกการบ้านหน่อยค่ะ

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เฮ้ย...อย่าพึ่งขึ้นสิ คุณปองจะปิดที่เท่าไหร่คะขอลอกการบ้านหน่อยค่ะ

ปองสะสมเอสมาจากเมื่อวานและช่วงบ่ายวันนี้ แบ่งปิดครึ่งนึงตรงดิ่ง 08

และที่เหลือรออย่างแน่วแน่ที่ 1300 คะ^^

ปล.วันนี้บาทอ่อน ขึ้นก้อเอส ได้ราคาดีกว่าเมื่อวานอยู่นะคะคุณเกด

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

ขอบคุณที่ตอบนะคะ ขอให้สมหวังที่1300ค่ะ แต่ตอนนี้มันดีดอ่ะะะะ ฮื่อๆๆ