ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

งง งวย หุยบวกไม่เลิก 4.64$ แล้ว แต่ป้าว่าจะเอสแล้วค่ะ 03-08 sl10

:D :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1220 ไปเล้ย

ให้เค้า S กันที่ 05 ปิดกำไรได้ก่อน แล้วค่อยวิ่งขึ้นบน หรือ ดช เม่า ลุย L ไปแล้ว

ให้เค้า S กันที่ 05 ปิดกำไรได้ก่อน แล้วค่อยวิ่งขึ้นบน หรือ ดช เม่า ลุย L ไปแล้ว

ยังไงก็ได้ครับ ผมไม่ซีเรียส นอนบนดอยชมดาวไปเรื่อยๆ

เบื้องต้นมองไว้ 85 เหมือนกันครับ L80 นี่ก็ติดมาจากเมื่อวันศุกร์เหมือนกันเลยครับ

11063731_962682843765365_915323247852429171_n.jpg?oh=515fbc2b57670109496704e87238146e&oe=55E36DB2

คนพี่ฉลาดเอาเรื่อง แต่เห็นดูแลน้องชายดี เป็นอย่างนั้นใช่ไหม ดช เม่า

ปล พี่ชายเหมือนจะอยากทำท่าซารังเฮโยกับน้องนะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

ยังไงก็ได้ครับ ผมไม่ซีเรียส นอนบนดอยชมดาวไปเรื่อยๆ

มีน้ำใจก็จะแบบนี้แหละ

1

ถูกแก้ไข โดย gejen

คนพี่ฉลาดเอาเรื่อง แต่เห็นดูแลน้องชายดี เป็นอย่างนั้นใช่ไหม ดช เม่า

เรื่องดูแลน้องเป็นแค่การสร้างภาพครับ ปกติก็ตีกันบ่อย แต่ถ้าใครแกล้งน้องเขาจะไม่ยอม

เรื่องดูแลน้องเป็นแค่การสร้างภาพครับ ปกติก็ตีกันบ่อย แต่ถ้าใครแกล้งน้องเขาจะไม่ยอม

แต่ก็เห็น ดช เม่าสอนลูกคนโตดีนะ ให้ใส่เสื้อผ้า รองเท้าให้น้องด้วย

เรื่องแกล้งน้องยังไงต้องไม่ยอมอยู่แล้ว เป็นพี่น้องต้องรักกันๆ

มาร์กิตเผยดัชนี PMI ภาคบริการสหรัฐร่วงสู่ระดับ 57.8 ในเดือนเม.ย.

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 27 เมษายน 2558 21:36:39 น.

บริษัทมาร์กิต ซึ่งเป็นบริษัทสำรวจข้อมูลทางการเงิน เปิดเผยว่า

ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) เบื้องต้นสำหรับภาคบริการของสหรัฐ ร่วงลงสู่ระดับ 57.8 ในเดือนเม.ย.

ก่อนหน้านี้ ดัชนี PMI ภาคบริการอยู่ที่ระดับ 59.2 ในเดือนมึ.ค. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนส.ค.ในปีที่แล้ว

ตัวเลขดังกล่าวมากกว่าระดับ 50 ซึ่งบ่งชี้ถึงการขยายตัวของภาคบริการ

นอกจากนี้ การจ้างงานในอุตสาหกรรมบริการมีการขยายตัวสูงสุดในรอบ 10 เดือนในเดือนเม.ย. โดยอยู่ที่ 55.4 เพิ่มขึ้นจาก 54.0 ในเดือนมี.ค.

พี่กบ เจ้าป้า และเพื่อนสมาชิกทุกท่านสบายดีนะครับ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ส่งข่าว เพราะย้ายงานใหม่แล้วตั้งแต่เมื่อวันที่ 1 ทำงานวุ่นๆ ขึ้นหน่อย

นายกฯกรีซประกาศปรับทีมเจรจาหนี้ หลังรมว.คลังไม่มีผลงาน

ข่าวทั่วไป สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 27 เมษายน 2558 22:02:06 น.

นายอเล็กซิส ซิปราส นายกรัฐมนตรีกรีซ

ประกาศปรับเปลี่ยนเจ้าหน้าที่ในคณะเจรจาของกรีซที่จะเข้าเจรจาต่อรองกับเจ้าหนี้จากทางยุโรปและกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF)

ทั้งนี้ นายซิปราสแจ้งให้นายยานิส วารูฟากิส รมว.คลังกรีซ

ตั้งคณะชุดใหม่เพื่อเจรจาข้อตกลงเกี่ยวกับมาตรการปฏิรูปกับเจ้าหนี้ โดยมีนายยูคลิด ซาคาโลทอส รมช.ต่างประเทศ เป็นผู้ประสานงานของคณะดังกล่าว

นายซาคาโลทอสจะมีบทบาทมากขึ้นในการเจรจาระหว่างกรีซและเจ้าหนี้ ขณะที่เขาได้รับความชื่นชอบจากเจ้าหน้าที่ของฝ่ายยุโรปและ IMF

การประกาศปรับเปลี่ยนคณะเจรจาดังกล่าวมีขึ้น หลังจากที่นายวารูฟากิสถูกสื่อตำหนิในสัปดาห์ที่แล้ว

จากการที่เขาไม่ปรากฎตัวในงานเลี้ยงหลังสิ้นสุดการประชุม ซึ่งเขาประสบความล้มเหลวในการทำข้อตกลงกับฝ่ายเจ้าหนี้

พี่กบ เจ้าป้า และเพื่อนสมาชิกทุกท่านสบายดีนะครับ ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้ส่งข่าว เพราะย้ายงานใหม่แล้วตั้งแต่เมื่อวันที่ 1 ทำงานวุ่นๆ ขึ้นหน่อย

สบายดีค่ะ

พองานใหม่ ดช เม่า เข้าที่เข้าทางก็มาเม้าท์ๆ มาส่งวิเคราะห์กราฟ และรูปลูกชายหัวแก้วหัวแหวนสองคนนะ

ตลาดหุ้นยุโรปดีดตัวรับข่าวนายกฯกรีซปรับทีมเจรจาหนี้กรีซ

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- จันทร์ที่ 27 เมษายน 2558 22:13:35 น.

ตลาดหุ้นยุโรปดีดตัวขึ้นในวันนี้

หลังจากนายอเล็กซิส ซิปราส นายกรัฐมนตรีกรีซ ประกาศปรับเปลี่ยนเจ้าหน้าที่ในคณะเจรจาของกรีซ

ที่จะเข้าเจรจาต่อรองกับเจ้า หนี้จากทางยุโรปและกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF)

ตลาดหุ้นยุโรปเปิดตลาดวันนี้ในแดนลบ หลังการเจรจาหนี้ระหว่างกรีซและเจ้าหนี้ไม่ประสบความคืบหน้าในสัปดาห์ที่แล้ว

อย่างไรก็ดี ดัชนี Stoxx Europe 600 ดีดตัวขึ้น 0.6% ในช่วงบ่ายวันนี้ตามเวลายุโรป

หลังข่าวการปรับเปลี่ยนเจ้าหน้าที่ดังกล่าว ซึ่งคาดว่าจะช่วยลดความตึงเครียดในการเจรจาระหว่างกรีซและเจ้าหนี้

ทั้งนี้ นายซิปราสแจ้งให้นายยานิส วารูฟากิส รมว.คลังกรีซ ตั้งคณะชุดใหม่เพื่อเจรจาข้อตกลงเกี่ยวกับมาตรการปฏิรูปกับเจ้าหนี้

โดยมีนายยูคลิด ซาคาโลทอส รมช.ต่างประเทศ เป็นผู้ประสานงานของคณะดังกล่าว

นายซาคาโลทอสจะมีบทบาทมากขึ้นในการเจรจาระหว่างกรีซและเจ้าหนี้ ขณะที่เขาได้รับความชื่นชอบจากเจ้าหน้าที่ของฝ่ายยุโรปและ IMF

การประกาศปรับเปลี่ยนคณะเจรจาดังกล่าวมีขึ้น หลังจากที่นายวารูฟากิสถูกสื่อตำหนิในสัปดาห์ที่แล้ว

จากการที่เขาไม่ปรากฎตัวในงานเลี้ยงหลังสิ้นสุดการประชุม ซึ่งเขาประสบความล้มเหลวในการทำข้อตกลงกับฝ่ายเจ้าหนี้

ครอบครัวสุขสันต์ ก้าวหน้าในหน้าที่การงานนะคะ ว่าง ก็มาเม้าส์ มาแปะรูป2ลิง ให้หายคิดถึงค่ะ คุณมิ้นต์ ก็ ทำตัวล่องหนเหมือนกัน