ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เรื่องฉีดไล่ยุง ขอจากเขตใกล้บ้านได้นะคะ ทำนัด เค้าน่าจะมาฉีดให้ ฟรี แผนกพัฒนาสังคม อะไรอย่างนี้ล่ะค่ะ ที่รู้เพราะเค้า ไปฉีดที่ชุมชนแออัดค่ะ หมู่บ้านหรูๆ ต้องลองถามดู อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จานรองกระถางต้นไม้ มีน้ำขัง ได้ยาเม็ดๆจากศูนย์อนามัย ที่ไปเป็นจิตอาสาใส่ลงไป ชื่อ มอสกอน ที10 ไม่มียุงมาไข่เลยอ่ะ วิธีใช้ บอกใส่น้ำที่อาบได้ แต่ไม่กล้าอ่ะ พี่กบลองไปสอบถามดูสิคะ ไม่แน่ใจว่าร้านขายยามีไหม

มอสกอน ที10 ใส่ในบ่อบัวได้ไหม

เรื่องฉีดไล่ยุง ขอจากเขตใกล้บ้านได้นะคะ ทำนัด เค้าน่าจะมาฉีดให้ ฟรี แผนกพัฒนาสังคม อะไรอย่างนี้ล่ะค่ะ ที่รู้เพราะเค้า ไปฉีดที่ชุมชนแออัดค่ะ หมู่บ้านหรูๆ ต้องลองถามดู อิอิ

ที่หมู่บ้าน ค่าส่วนกลางต่อเดือนก็ 30 บาทต่อตรว. และเก็บเป็นรายปี

เพราะนอกจากหมู่บ้านต้องจ่ายค่าดูแลสาธารณูปโภค ไฟฟ้า ความสะอาด รปภ กลางวัน กลางคืน รวม 11 คน

ยังมีค่ารถ กทม เก็บขยะ ด้วย

ปกติส้วมตัน ที่เขตก็มีให้บริการ แต่เราไม่รู้ ใครๆ ถึงอยากรับราชการ ได้ข่าวว่าจะมีการปรับเงินเดือนให้เทียบเท่าเอกชนด้วย อย่างนั้น เอกชน น่าจะปรับให้มีบริการรักษาพ่อแม่ด้วย อิอิ

มอสกอน ที10 ใส่ในบ่อบัวได้ไหม

ถ้ามีปลาแล้ว ไม่น่าใส่นะ ปลาคงตาย กลิ่นยาคล้ายไซยาไนซ์ พวกยาเบื่อหนูอ่ะค่ะ ในคำแนะนำ เค้า ว่าใส่ตุ่มน้ำอาบ ตุ่มน้ำใช้ ตุ่มน้ำราดส้วม เก็บให้ห่างเด็ก อาหาร สัตว์เลี้ยง

ปกติส้วมตัน ที่เขตก็มีให้บริการ แต่เราไม่รู้ ใครๆ ถึงอยากรับราชการ ได้ข่าวว่าจะมีการปรับเงินเดือนให้เทียบเท่าเอกชนด้วย อย่างนั้น เอกชน น่าจะปรับให้มีบริการรักษาพ่อแม่ด้วย อิอิ

ข้าราชการ ทหารชั้นผู้น้อย เขาได้สวัสดิการค่ารักษาพยาบาลดีแล้ว เพราะเบิกได้แต่ รพ รัฐ เท่านั้น

ซึ่งต้องไปต่อคิวแต่เช้ากว่าจะได้ตรวจ ไปเช้าแต่ได้ตรวจเป็นบ่ายหรือเย็น

แต่ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ที่เป็นตำแหน่งใหญ่โตนี่ซิเป็นเจ้าคนนายคน

โดยเฉพาะทหารชั้นผู้ใหญ่ ยุคทหารครองเมืองใช้ ม. 44

นิรโทษกรรมตัวเองและพวกพ้องตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน ยันอนาคต สวัสดิการค่ารักษาพยาบาลทั้งครอบครัวและอื่นๆก็อย่างดีเบิกได้จากเงินหลวง

ถูกแก้ไข โดย gejen

ถ้ามีปลาแล้ว ไม่น่าใส่นะ ปลาคงตาย กลิ่นยาคล้ายไซยาไนซ์ พวกยาเบื่อหนูอ่ะค่ะ ในคำแนะนำ เค้า ว่าใส่ตุ่มน้ำอาบ ตุ่มน้ำใช้ ตุ่มน้ำราดส้วม เก็บให้ห่างเด็ก อาหาร สัตว์เลี้ยง

มีแต่บัวนิดหน่อยอ่ะ ใช้ได้หรือเปล่า มอสกอน ที10

คืนนี้ ราคา คงไม่ไปไหนละมัง เล่นเอาตกใจตอนหัวค่ำ แล้วหายจ้อยเลย ลานอนละค่ะ ฝันดีนะคะพี่กบและเพือนๆ

มีแต่บัวนิดหน่อยอ่ะ ใช้ได้หรือเปล่า มอสกอน ที10

น่าจะได้ บัวแพงของรักของหวงรึป่าว เกิดตายไปล่ะแย่เลย

น่าจะได้ บัวแพงของรักของหวงรึป่าว เกิดตายไปล่ะแย่เลย

ไม่หรอก

เวลาหญ้ายาว ต้นไม้ครึ้ม ต้องให้คนมาตัดหญ้า ตัดกิ่งไม้ ก็ให้เขามาล้างบ่อบัวด้วย เป็นบ่อเล็กๆไม่มีปลา มีแต่บัวน้อยลงแล้ว

ไม่หรอก

เวลาหญ้ายาว ต้นไม้ครึ้ม ต้องให้คนมาตัดหญ้า ตัดกิ่งไม้ ก็ให้เขามาล้างบ่อบัวด้วย เป็นบ่อเล็กๆไม่มีปลา มีแต่บัวน้อยลงแล้ว

ลองใส่ดู คงได้ ถ้าบัวตาย จะได้ไม่กังวลเรื่องยุง ถ้า ใส่แล้วไม่ตายยาก็ได้ผล วินวินไป

ไม่ใส่ดีกว่านะ มอสกอน ที10

เพราะบ้านพี่กบมีแมวจรจัด ตัวนึงโตเป็นหนุ่มแล้ว แม่มันพามาทิ้งไว้ที่บ้านตั้งแต่เล็กๆ มันอ้อนทุกคน ลูกสาวเห็นเลยสงสารเลี้ยงมัน

พาไปตรวจเลือด ฉีดวัคซีน อาบน้ำ โตเป็นหนุ่มก็พาไปทำหมันตามหมอนัดทุกอย่าง

แต่ทีนี้พอมันโต มีแมวจรจัดตัวเล็ก ตัวเมีย อาจจะเป็นลูกแม่แมวเดียวกันหรือเปล่าไม่รู้ มาแง๊วๆๆที่บ้านอีก ตอนนี้มันเริ่มโตแล้ว พี่กบไม่อยากเลี้ยง

แต่แฟนพี่กบ ลูกสาวพี่กบ เขาอยากให้ดูแล เพราะจะต้องเอาไปทำหมัน และฉีดวัคซีนกันพิษแมวบ้า

ลองใส่ดู คงได้ ถ้าบัวตาย จะได้ไม่กังวลเรื่องยุง ถ้า ใส่แล้วไม่ตายยาก็ได้ผล วินวินไป

เจ้าป้าไอเดียดี

แต่ที่บ้านมีแมวจรจัดมาอยู่ ตั้งแต่เล็กๆ จนโตแล้ว