ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มาแล้ว ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อุ้ย! อาจารย์ขา มาแปะให้แต่เช้าเลย ขอบคุณมากๆค่ะ

มาแล้ว ขอบคุณค่ะ

พี่ปุย ปฏิบัติหน้าที่ด่วนนนนนจ้า ขอบคุณค่ะ

เรานั่นแหละ ลองหัดแปล วันนี้ง่าย ทำข้อสอบด่วนที่สุด

คุณปุยเมฆกลับมาแล้ว. แฟนๆถามหากันตรึม กะลังพยายามหัดแปลแต่ตอนนี้ขอแปลในใจไปก่อน แล้วเด๋วดูเฉลยจากคุณปุยนะจ๊ะ

ช้าหน่อยค่ะ ไปนั่งคิดขา น้องทองหน่อย ต้องทำสรุปประจำสัปดาห์ด้วย

ช่วงนี้ทองได้ลงไปต่ำสุด 1527 (16 พ.ค.55) ขา 3 ย่อย

และดีดแรงในวันที่ ตาเบนอ้าปากเรือง QE 3 ดีดขึ้นไปถึง 1599 กะไว้แค่ 1580 แต่มีแถม ให้คนปล่อย S ใจหาย ใจคว่ำ กัน ว่าตกรถแล้ว

และทองก็ลงมาต่ำสุดในอีกขา 5 ย่อย ว่าแต่สุดหรือยังที่ 1533 (ตามวันเก็บพอดี ใครเก็บตามคำแนะนำ ก็ได้ยิ้มหวาน ได้ราคาถูก ๆ มาชอบอก ชอบใจกันใหญ่)

จะมีวันให้เก็บอีกที 4 มิ.ย. มีวันเกี่ยวดอง อาจจะเกิดในวันศุกร์ 1 มิ.ย. หรือ ส 2 มิ.ย. ก็ได้ แต่จะต่ำกว่า 1533 หรือป่าว จะว่าไป ขา 5 ก็ยังไม่สุด แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ในขา 5 จะยืด จะหด จะเท่ากัน

ยังไงส่วนตัวที่ทะยอยเก็บมาเรื่อย ๆ ช่วงวันเก็บ จนมาถึงพอร์ตสุดท้าย 1533 ขาดไป 2 บาท ไม่ได้ราคาต่ำที่สุด ติดตรง password มันบอกไม่ได้ ตัวนี้ไม่ขอปล่อย แต่ตัวที่เก็บมาสูงหน่อย แต่ตอนนี้ก็กำไรแล้ว กำลังคิดไม่ตก จะทำรอบดีไหม จะมีต่ำกว่าอีกไหม ตอนนี้กูรูเริ่มมองว่าขึ้นแล้ว ตลาดคนก็มองว่าน่าจะขึ้นได้ แต่อะไร ก็ 50 50 ในเมื่อมันหลุดเทรน week และยังไปไม่ถึง 1600 ได้เลย

ที่ตัวเองมองทองจะขึ้นได้ ก็คือช่วง 19 มิ.ย - 18 ก.ค. 55 ยังพอมีเวลา วิ่งวนอยู่แถวนี้บ้างแหละ และจะซบเซา ไปอีกหลายเดือน จนไตรมาส 3 (15 ต.ค.55)ถึงจะขึ้นอีกรอบ ถึงเวลาจริง ค่อยมาคิดอ่านอีกทีค่ะ

เมื่อวันศุกร์ ได้ลงไปต่ำสุดได้แค่ 1557 และขึ้นไปสูงสุดของวันในช่วงปิดตลาด ที่ 1574 ขณะนี้ ราคาอยู่ที่ 1572

วันจันทร์ กราฟยังขึ้นต่อได้ค่ะ ไปได้ไม่ถึง 1580 ที่มองเห็นให้ราว ๆ 1578-1579 ก็จะมีการย่อตัว ไม่น่าจะย่อเยอะนักแล้ว ถ้าย่อแล้วไปต่อ ต้องไม่ต่ำกว่า 1568 ค่ะ ช่วงต้นสัปดาห์ ยังคงขึ้นไปได้อยู่ค่ะ

ระยะกลาง ก็เป็นไปได้ ทั้งขึ้นและลง แต่ดูภาพรวม ๆ อยู่ในเทรนจะขึ้นต่อมากกว่าค่ะ

ระยะยาว การลงยังไม่จบ ไม่สิ้นสุดซะทีเดียว แต่ก็จวนตัวมากแล้ว เป็นโอกาส ให้คนได้ปิด S (เป็นกำลังใจให้นะคะ)

ปล. วันหยุดนี้ มีแรงซื้อเข้ามาตลอดเลย ทองดีดไป 1573 แล้ว ณ นาทีนี้

ขอบคุณคุณปุยเมฆ นะครับที่ให้ความรู้และคำแนะนำ และที่สำคัญ ขอบคุณที่แนะนำหาทางให้สามารถ สมัครเป็นสมาชิกได้ :01

ขอบคุณคุณปุยเมฆ นะครับที่ให้ความรู้และคำแนะนำ และที่สำคัญ ขอบคุณที่แนะนำหาทางให้สามารถ สมัครเป็นสมาชิกได้ :01

คนนี้นี่เอง ไม่บอก ก็ไม่รู้ว่าเป็นคุณ ใช้ชื่อขุนศึก ฯ กะออกรบเลยหรือคะ 5555 :53 ยินดีต้อนรับค่ะ

ไม่รู้ว่าพรุ่งนี้จะได้ออกศึก หรือหนีข้าศึกกันแน่ครับ เพราะดูสถานการณ์น้องทอง ไม่ค่อยออก เดี๋ยวผีเข้าผีออก ยังไงไม่รู้ครับ :033

เพิ่งกลับถึงบ้าน

อ่านการบ้านของพี่ปุยแล้วชื่นใจ

ถ้าวันจันทร์ว่าง จะเตรียมขายแล้วรอซื้อใหม่ดีกว่า

หุหุ

ขอบคุณนะคะพี่ปุยเมฆ