ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มีใครใช้ acer`4752ZG บ้าง ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีใครใช้ acer`4752ZG บ้าง ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ใช้ acer 4315 น่ะค่ะ มีอะไรหรือคะ เผื่อช่วยได้

ใช้ acer 4315 น่ะค่ะ มีอะไรหรือคะ เผื่อช่วยได้

อยากทราบว่าNotebook ACER4752ZG มีข้อบกพร่องและดีอย่างไรครับ เครื่องเก่าผมใช้ของโตซิบ้าเกือบ๑๐ปีแล้ว เริ่มมีอาการไม่สู้ดีแล้ว มองๆไว้เผื่อต้องเปลี่ยนครับ

หวัดดียามเช้าค่ะอาจารย์ วันนี้วันหยุดพักผ่อนเยอะๆนะคะ

อยากทราบว่าNotebook ACER4752ZG มีข้อบกพร่องและดีอย่างไรครับ เครื่องเก่าผมใช้ของโตซิบ้าเกือบ๑๐ปีแล้ว เริ่มมีอาการไม่สู้ดีแล้ว มองๆไว้เผื่อต้องเปลี่ยนครับ

รู้แค่ว่า acer. มีดีตรงที่ซื้อประกันเครื่องเพิ่มได้ในวันที่ซื้อเครื่อง ทำให้รับประกันได้นานถึง 3. ปี ลงทุนตั้งแต่แรกซื้อหน่อย(ปริมาณสามสี่พัน). แต่รับรองว่าคุ้ม. แค่เคลมแบตใหม่อย่างเดียวก็คุ้มแลิวนะคะ. ไม่ชั้นก็ซื้อตาม power. Buy. หรือ power mall จ่ายเงินเพิ่ม 6%. ของราคาสินค้า ก็ได้ประกัน 3. ปี. (อันนี้= ค่าประกันถูกกว่า แต่ส่งซ่อมนานกว่า และต้องไปส่งที่power. Buy. หรือ power mall).

นุ่นแนะนำได้แต่พวกความคุ้มค่า พวกโปรโมชั่น

ส่วนเทคนิคเนี่ยไม่รู้เลย. รู้แค่เลือกไงก็ได้ ให้เป็น อินtel.

ไม่เอา เอmd. แม้สเปคแรง เครื่องถูก.

แต่อุปกรณ์ภายในร้อนง่ายและเสียเร็ว ซึ่งซ่อมยาก แพงมากด้วย

มีข้อมูลอยฺ่นิดนึงค่ะ. เคยอ่านมั้ยคะ

http://www.notebook4game.com/web/65819/preview-acer-aspire-4752g-แรงคุ้ม-เอาใจคนงบน้อย/

มีข้อมูลอยฺ่นิดนึงค่ะ. เคยอ่านมั้ยคะ

http://www.notebook4...-เอาใจคนงบน้อย/

ขอบคุณหลายๆคราบ

4752ZG ใช้ cpu core i5 รุ่นเก่า ถ้าสนใจจริงน่าจะหาได้ในราคาต่ำกว่านี้ค่ะ ต้องลองดูตัวจริง

ลองดูตัวนี้ค่ะ

http://notebookspec....214G75Makk.html

ตัวนี้ใช้ cup core i5 ivy รุ่นใหม่ แต่ปัญหาน่าจะอยู่ที่การวาง layout keyboard ถ้าพิมพ์มาก ๆ น่าจะเมื่อยมือ (ไม่ได้ใช้เองค่ะแค่แตะ ๆ จากของคนอื่น) คงต้องลองดูค่ะ

เห็นด้วยกับคุณ noonoon_ja ค่ะเรื่องซื้อประกันเพิ่ม จำเป็นมากสำหรับ notebook

ถ้าใช้ทน ๆ ก็ toshiba ดีอยู่แล้วค่ะ

และก็ซื้อ antivirus ของแท้ค่ะ ป้องกันการปวดหัว เสียเวลาจาก virus ปีนึงไม่ถึงพันบาทคุ้มค่ะ

ถูกแก้ไข โดย April

4752ZG ใช้ cpu core i5 รุ่นเก่า ถ้าสนใจจริงน่าจะหาได้ในราคาต่ำกว่านี้ค่ะ ต้องลองดูตัวจริง

ลองดูตัวนี้ค่ะ

http://notebookspec....214G75Makk.html

ตัวนี้ใช้ cup core i5 ivy รุ่นใหม่ แต่ปัญหาน่าจะอยู่ที่การวาง layout keyboard ถ้าพิมพ์มาก ๆ น่าจะเมื่อยมือ (ไม่ได้ใช้เองค่ะแค่แตะ ๆ จากของคนอื่น) คงต้องลองดูค่ะ

เห็นด้วยกับคุณ noonoon_ja ค่ะเรื่องซื้อประกันเพิ่ม จำเป็นมากสำหรับ notebook

ถ้าใช้ทน ๆ ก็ toshiba ดีอยู่แล้วค่ะ

และก็ซื้อ antivirus ของแท้ค่ะ ป้องกันการปวดหัว เสียเวลาจาก virus ปีนึงไม่ถึงพันบาทคุ้มค่ะ

เรื่องเทคโนโลยี ต้องถามคนนี้

คอมเสียหรือคะ กราฟยังไม่มาเลย เอาใจช่วยนะคะ

toshiba Intel®

Pentium® 4 CPU 3.00GHz

2.99 GHz, 1.50 GB memore

เครื่องนี้ของผมใช้มา๙ปีแล้วครับ หมู่นี้มักลวนบ่อย คิดว่าเครื่องมีปัญหาถึงแก่อายุไข แต่ก็ยังไม่แน่ใจนัก ว่าจะเป็นที่เครื่อง นั่งตรองดูว่าจะทำไงดี ตกลงใจว่าจะลงมือเปลี่ยนฮาดดีสก่อน ตัวที่ใช้นี้คือ80Gb แบ่งเป็น๔ไดร์ จำได้ว่าผมยังมีฮาดดีสอีกตัว80Gb ก็ไปค้นมาแล้วถอดเครื่องออกเปลี่ยนใส่ ตกลงว่าตัวที่เอามาเปลี่ยนนี้เสียแบบถาวรเลยครับ ฮาฮา เปิดเครื่องแล้วหาฮาดดีสไม่เจอเลยครับ เหงื่อแตกเลยงานนี้ จำได้ว่ายังมีฮาดดีสอีกตัว40GB แต่ตอนน้ำท่วมไม่รู้เอาไปเก็บไว้ที่ไหน ค้นหาทั้งบ้านกว่าจะเจอปาเข้าสองชั่วโมงครับ

เอามาเปลี่ยน ติดตั้งใหม่แบ่งเป็น๒ไดร์ ตกลงว่ายังใช้ได้ดีครับ ถ่ายโอนข้อมูลจากฮาดดีส80GBมาสู่40GB ข้อมูลที่ได้กลับคืนมาไม่ถึงครึ่ง แต่โชคดีข้อมูลที่สำคัณเข้าใจว่าได้มาหมดครับ

ขอบคุณเพื่อนๆที่ให้ข้อมูลNotebook ACERมา ณ ที่นี่นะครับ ขอบคุณหลายๆจ้า

รายสัปดาห์

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

ขอบคุณมากค่ะ คุณทองใหม่ ลุ้นมาทั้งวัน และก็ให้โล่งอก ที่ได้ปล่อยของออกไปจนเกลี้ยง ปล่อยได้ราคา 23700 และ 23800 จากที่เก็บมา 23444 23520

โดยไม่ต้องลุ้นหน้าจอให้เหนื่อยเลย รอบนี้ ตั้งราคาแต่เช้า ไปเล่นโยคะ พร้อมกับรอ sms confirm ว่าราคาติด ไม่เครียดดีค่ะ

วันจันทร์ กราฟจะย่อตัวไปได้แถว 1580 ถ้าจะไปต่อ

ระยะกลาง กราฟมีสัญญาณกลับตัวขึ้นทุกช่องแล้่วค่ะ จะพ้นไม่พ้น ต้องดูที่ 1600

ีระยะยาว จากที่หัวทิ่มลง เริ่มกลับมาในแนวขนาน แนวนอน แต่ยังไม่ยอมเปลี่ยนสี เส้นหักมุม ที่นอนลง ก็หักหัวขึ้น พร้อมมีคำสั่งซื้อเข้ามาอีกแล้วค่ะ

ระยะยาว ต้องพ้น 1630 ถึงจะพ้นเทรนการขึ้นได้จริง ก็ยังไกลโขอยู่ ในสัญญาณ และการขึ้นจริง

มีเวลาดูกราฟเยอะ คิดแล้วก็ปวดหมอง เอาเป็นว่า ระยะยาว จะขึ้น ไม่ขึ้น ก็ค่อยดูการเปลี่ยนแปลงอีกทีละกันค่ะ กราฟบอกให้ทำเงิน ก็ทำเงินกันไปก่อน