ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดอลรายวัน

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอาจารทองใหม่มากๆค่ะ :01

รอคุณปุยเมฆมาแปลค่ะ

ขอบคุณคุณทองใหม่มาก ๆ ค่ะที่โพสให้แต่เช้าทุกวัน คิดถึงคุณปุยจัง สงสัยงานยุ่งพักผ่อนบ้างนะคะอย่าทำแต่งาน ถ้าว่าง ๆ เข้ามาบ้างนะคะ จะรอคุณปุย อยากได้วันเก็บของด้วยค่ะ แม่น ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขอบคุณคุณทองใหม่มาก ๆ ค่ะที่โพสให้แต่เช้าทุกวัน คิดถึงคุณปุยจัง สงสัยงานยุ่งพักผ่อนบ้างนะคะอย่าทำแต่งาน ถ้าว่าง ๆ เข้ามาบ้างนะคะ จะรอคุณปุย อยากได้วันเก็บของด้วยค่ะ แม่น ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณ B2B เอาวันเก็บไปก่อนนะคะ ศุกร์ 26 ต.ค. 55 กราฟเดี๋ยวจะดูให้ค่ะ อย่าเพิ่งเก็บวันนี้ ยังลงได้อีกค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณปุยเมฆ ช่วงนี้หายไปบอ่ยๆคงมีงานยุ่ง คิดถึงค่ะ เเละอยากให้มีคนแปลกราฟ อ.ทองใหม่ ติดตามตลอด เเต่ไม่มีความสามารถแปลค่ะ

อีกอย่าง ขอคำแนะนำกด Like (ชอบสิ่งนี้) ทำอย่างไรค๊ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ คุณ B2B เอาวันเก็บไปก่อนนะคะ ศุกร์ 26 ต.ค. 55 กราฟเดี๋ยวจะดูให้ค่ะ อย่าเพิ่งเก็บวันนี้ ยังลงได้อีกค่ะ

ขอบคุณนะค่ะกำลังจะโพสต์ถามวันเก็บพอดี เล็งกราฟเมื่อเช้าเห็นดอลล่าร์รายวีคทำท่าจะกลับตัวเสียวสันหลังจิงๆ

สวัสดีค่ะ คุณปุยเมฆ ช่วงนี้หายไปบอ่ยๆคงมีงานยุ่ง คิดถึงค่ะ เเละอยากให้มีคนแปลกราฟ อ.ทองใหม่ ติดตามตลอด เเต่ไม่มีความสามารถแปลค่ะ

อีกอย่าง ขอคำแนะนำกด Like (ชอบสิ่งนี้) ทำอย่างไรค๊ะ ขอบคุณค่ะ

กดคลิก ชอบสิ่งนี้ ในช่องผู้นั้นที่โพสต์ค่ะ ทางด้านขวามือ

วันศูกร์แย้ววว วันนี้ เมื่่อวานติดด่าน 1750 จริง ๆ ด้วย ma ปั๊ก ๆ ขวางอยู่ และลงมาถึง 1738 ตอนนี้อยู่ที่ 1742 ทองจะ rebound ขึ้นไป 1747 และเลือกลงต่อ

ระยะกลาง ยังคงลงได้อยู่ รอต่อไป เป้า 1700 ต้น ๆ ดังเดิม

เมื่อวานนี้ เวลา 7:12 น.

ลงแรงแบบนี่ 1743 แข็งทีเดียว อาจดันไม่ขึ้น กราฟตาแปะอาจเลือกลงต่อเลย

22 ชั่วโมงที่แล้ว · ถูกใจ · 2

คงมีคำถาม ทำไมถึงไม่มาบอกที่นี่ เมื่อเข้ามาแล้วเจอคน เจอเรื่องให้ไม่สบายใจ จากตัวหนังสือ การกระทำ แค่งานก็เครียด เหนื่อยพออยู่แล้ว กลับต้องมาเสียความรู้สึก กับผู้คนที่นี่อีก ในเมื่อไม่เข้าใจ ก็แสดงให้เขาแยกแยะให้ออก ว่ามันต่างกันยังไง หวังว่าคงจะไม่เจอการกระทำที่ทำให้เสี่ยความรู้สึกแบบนีอีก ตอนนี้เริ่มติดใจ ชีวิตที่กลับมา มีเวลาทานข้าวและพักผ่อน ไม่ต้องมาสาละวนหาโอกาสแปลกราฟ โดยทานไป แปลไป เข้าส้วมก็ต้องแปลกราฟ มีชีวิตเหมือนคนอื่น ๆ เขาบ้าง ต่อไปจะพยายามทำอะไรที่ไม่ให้ตัวเองเดือดร้อนเกินไป จะทำดีกับคนที่เห็นคุณค่าของเรา

เมื่อวันสัมมนา ได้ทานข้าว กับพี่สาวเฮียแบทแมน เขาก็ตามอ่านแต่ไม่เคย sign in ก็จุดประกาย อย่างน้อยก็เป็นคนหนึ่ง ที่รู้จักทำให้เรามีกำลังใจทำดีในการแปลต่อไป แต่พอมาเจอคนที่น่านับถือในเวปอีกคนทำแบบนี้ บอกตามตรง หมดกำลังใจค่ะ

พยายามจะหาเวลามาให้ บ่อยครั้งที่ออน และจะเข้ามาแปล แต่สุดท้ายก็ไม่ได้แปล แค่จะแวะมาบอกคุณสาวมือใหม่ ยังไม่มีโอกาส ได้แต่บอกในใจ แปลแทนที เมื่อเห็นผิดเวลา ก็แปลได้เลยนะคะคุณสาวมือใหม่ คุณพอมีวิชา รู้รับต้านอยู่บ้าง ที่สำคัญคุณมีเวลาพอ

เมื่อวานทอง rebound ไปได้แค่ 1743 และลงมาถึง 1715 ตอนนี้อยู่ที่ 1722

ระยะสั้น วันจันทร์ เปิดมา กราฟยังคงลงต่อเลยได้อีกนิด และ จะ rebound ไปที่ 1729

ระยะกลาง ยังคงลงต่ออีกสักระยะค่ะ ตอนนี้มาถึง 1715 ที่มองไว้แล้ว สัญญาณ ยังคงลงต่อได้อีก และระยะวัน ยังไม่ถึง

ก็คงต้องเปิด S และรอต่อไป จากที่ทะยอยปิดไปแล้ว และเปิดเพิ่มเมื่อเห็นทิศทางยังลงได้อยู่ ก็คงเล็ง 1700 1685 ต่อไป(เป็นความเสี่ยงที่ได้แต่บอก แต่ไม่กล้าแนะใครค่ะ)

ระยะยาว ทองกำลังขึ้นที่สูง และเริ่มส่งสัญญาณย่อและโน้มตัวลง แต่ยังมีสัญญาณขึ้นอยู่ เป็นสิ่งที่เริ่มกังวล เหมือนตอนที่ระยะกลาง ติดเพดาน ไม่มีที่ไป สุดท้ายก็ต้องลงมา อีกสักระยะคงสุดตอนนี้อยู่แถว 40 และกลับขึ้นเป็น ขา 5 ตอนนั้นคงต้องวางมือ หรือ เปลี่ยนแนวเล่น

ขอบคุณอาจารย์ปู่ทองใหม่และคุณปุยเมฆมากๆค่ะ

ขอบคุณคุณทองใหม่ คุณปุยเมฆค่ะ ถ้าตาแป๊ะทองรายสัปดาห์ร้องไห้ ทองจะลงอีกเยอะมั๊ยคะเนี่ย