ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กดให้แล้วนะคะ คุณปุย

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอให้สมหวังดั่งใจค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กดให้แล้วนะค่ะ ขอให้สมหวังจ้า แล้วกดได้ทุกวันก่อน 12/12/12 นี้หรือเปล่าค่ะ คิดถึงนะ

ตกลงเขาเปลี่ยนรูปท่ายากที่ทำให้ไม่ทันแล้ว เอาฤกษ์ตัดสิน 12/12/12 12.12 น. ไว้เอาไทม์ไดร์ฟไปเก็บแล้วจะเอาภาพมาให้ดูละกัน ขอกำลังใจล่วงหน้าไปก่อน

like ได้ user ละหนเดียวค่ะ คิดถึงเหมือนกันค่ะ คุณ Madee สบายดีนะคะ ทำกำไรได้ดีนะคะ

เรื่องทองเดี๋ยวดูไล่ดูกราฟตาแปะให้นะคะ ไม่ได้ดูติดตามกราฟมาหลายวัน ไปอยู่เกาะ ไม่มีสัญญาณ ขอไล่ดูกราฟ 2 วันเก่าก่อน วันนี้คุณทองใหม่ ไม่มาแปะกราฟ update ซะด้วยซิ

วันศุกร์ เห็นแวบ ๆ ว่าลงไป 1682 มั๊ง ก็ S ไว้ แต่พอดีลงปั๊มน้ำมัน ซื้อของ ราคาเก็บมาหมดเลย ไม่ได้ตั้งราคาไว้ กะจะรอที่ 24500 เลยเสียรอบไปเลยค่ะ หลังจากนั้น ก็ไม่มีสัญญาณเนทแล้วค่ะ

เท่าที่มองคร่าว ๆ น่าจะขึ้นต่อไปก่อน เมือย่อ แต่ไม่รู้จะไกลไหม ยังไงก็ยังต้องลงกราฟส่วนตัวที่มอง ยังเน้นหนักการลงเช่นเดิมค่ะ ให้ระยะสั้นขึ้นไปให้เหนื่อยก่อน ตอนนี้ยังต่อไม่ติด เดี๋ยวว่างมาดูตาแปะชัด ๆ อีกทีค่ะ

สบายดี ขอบคุณค่ะคุณปุยเมฆ ไม่ค่อยได้ซื้อขายเท่าไหร่ รักษาบาดแผลจากคราวก่อนอยู่ยังไม่หาย ตอนนี้ซื้อขายระวังกว่าเดิมมากกกก มีบทเรียนและยังติดตามผลงานคุณปุยอยู่ตลอด ขอบคุณสำหรับน้ำใจท่ีมีให้เพื่อนๆในห้องนี้มาตลอด ขอให้โชคดีมีกำไรทุกครั้งและมีชัยกับสิ่งท่ีคิดและทำอยู่ขณะนี้ทุกๆประการนะจ๊ะ รักนะจุ๊บๆ :wub:

กด like ให้แล้วนะคะ เก่งจังคุณปุย เก่งไปซะทุกอย่าง อืมชักอิจฉาคนเก่งแล้วนะ 555

ถูกแก้ไข โดย ขาใหม่

กด like ให้แล้วนะคะ เก่งจังคุณปุย เก่งไปซะทุกอย่าง อืมชักอิจฉาคนเก่งแล้วนะ 555

555555 ไม่ต้องอิจฉาเลยค่ะ ต้องเป็นโรคไฮเปอร์เพิ่มมาอีกโรคก่อนนะ 555 มาเป็นเพื่อนกันเลย พอเห็นหน้าคนมา like จะว่าไป บ้านไทยโกลด์มีแต่สาว ๆ สวย ๆ หุ่นดี เต็มไปหมดเลยแฮะ เพิ่งจะรู้

สบายดี ขอบคุณค่ะคุณปุยเมฆ ไม่ค่อยได้ซื้อขายเท่าไหร่ รักษาบาดแผลจากคราวก่อนอยู่ยังไม่หาย ตอนนี้ซื้อขายระวังกว่าเดิมมากกกก มีบทเรียนและยังติดตามผลงานคุณปุยอยู่ตลอด ขอบคุณสำหรับน้ำใจท่ีมีให้เพื่อนๆในห้องนี้มาตลอด ขอให้โชคดีมีกำไรทุกครั้งและมีชัยกับสิ่งท่ีคิดและทำอยู่ขณะนี้ทุกๆประการนะจ๊ะ รักนะจุ๊บๆ :wub:

ู^____^ ดีแล้วค่ะ เล่นรอบคอบ ระวัง ตัดสินใจเอง แล้วเราจะเรียนรู้ด้วยตัวเอง ว่าควรทำอย่างไรกับพอร์ตของเรา ลงต่ำ ๆ ค่อยซื้อ ขึ้นสูง ๆ ค่อยขายก่อนก็ได้ค่ะ ไม่ต้องเล่นให้ได้ตามคลื่นขาทุกรอบหรอก ใจต้องนิ่งค่ะ สำคัญที่ใจคำเดียว กับเส้นกราฟขึ้น ๆ ลง ๆ

คุณทองใหม่ มาแล้วพร้อมกราฟ ขอบคุณมากค่ะ ตกลงทองลงมายังไม่ผ่าน 1720 ขึ้นไปได้ จากที่ดูไว้หลายวันก่อน ด่าน 1680 ยังคงเหนียว รับไว้ได้หลายทีแล้ว

ระยะสั้น วันนี้กราฟบอก จะมีการขึ้นไปแถว 171* น่าจะที่เดิม ๆ อีกครั้งได้บ้าง ดูเส้นต่าง ๆ แล้ว อาจจะไม่ถึงก็ได้ แล้วเลือกลงต่อค่ะ แนวรับ 1705.27 ไม่ต่ำกว่า 1700 ก็ไปต่อได้ ถ้าหลุดก็ร่วงต่อค่ะ เมื่อร่วงลงไปแล้ว เชียร์ขึ้นต่อก่อนนะคะ ตามอาการกราฟ

ระยะกลา่ง กราฟ 50 50 จริง ๆ เลย ไม่เลือก ทั้งขึ้นและลง จากที่ดูวันก่อน มันเดินคล้าย กราฟระยะกลางของตัวเอง ที่บอกจะลง และเส้นตาแปะก็ประกบพอดี เอาเป็นว่า เมื่อขึ้นต่อไปอีกสักพัก หลังจากย่อนิดหน่อย ช่วงบ่าย ๆ ถึงค่ำ จะมีดีดขึ้นไปสูง ๆ และลงแรง ๆ และก็เดินหน้าขึ้นต่อ หรือติดเพดานในวันพรุ่งนี้ค่ะ ตัวเลขยังเห็นแถวที่เดิม 1720 ยังไม่เกินไปจากนี้

ระยะยาว ยังให้น้ำหนักการลงอยู่ค่ะ ยังอยู่สูง ไม่ปลอดภัย แต่ที่ดูดีหน่อย ยังไม่หลุดเทรนลงไปค่ะ

คุณทองใหม่คะ เริ่มคลำทางดอลล่าร์ไม่ถูกแล้วค่ะ จากที่มองว่า ไม่พ้น 80 มันขึ้นมาซะไกล ตอนนี้กำลังร่วงลงอีก กราฟดอลทุกระยะ จะเป็นอย่างไรต่อไปคะ

วิธีเซ็นสำเนาบัตรประชาชนให้ปลอดภัย

เราว่า เรารอบคอบ เซ็นถูกแล้วนะ ยังมีรายละเอียดเล็ก ๆ น้อย ๆ ให้ระวังและทำเพิ่มอีกแฮะ ลองอ่านกันดู ใครทำกันครบไหม

ภัยร้ายจากการใช้บัตรประชาชน!!

เพราะทุกวันนี้ ไม่ว่าเราจะทำธุรกรรมอะไร ก็จะต้องใช้บัตรประชาชน

การเซ็นสำเนาถูกต้อง เพื่อแสดงตัวตนของเรา

จึงขอนำเอาวิธีการเซ็นสำเนา

บัตรประจำตัวประชาชนที่ถูกต้องมาฝาก เพราะไม่ควรประมาท

และเพื่อป้องกันตัวเราเองจากกลุ่มมิจฉาชีพในโลกยุคปัจจุบันกันครับ

1. การเซ็นสำเนาถูกต้อง บางคนอาจจะมีวิธีที่แตกต่างกัน เพราะบางคนอาจจะ

ขีดเส้นขนาน แล้วเขียน "สำเนาถูกต้อง" แต่จะมีเส้นหรือไม่มีเส้นขีด ก็ไม่ใช่สิ่งจำเป็น

2. สิ่งที่สำคัญที่สุดในการเซ็นรับรองสำเนา ทุกครั้งหลังจากเซ็นรับรองแล้ว ต้องเขียนรายละเอียดกำกับด้วยว่า ใช้เพื่ออะไร เช่น

ใช้เพื่อสมัครงานเท่านั้น ใช้เพื่อเปิดบัญชีธนาคารเท่านั้น

3. นอกจากจะเซ็นกำกับรายละเอียดแล้ว สิ่งที่ควรเขียนลงบนสำเนาคือ วัน เดือน ปี เพื่อเป็นการกำหนดอายุการใช้งานของสำเนาเราได้อีกด้วย

4. ต้องเขียนข้อความทั้งหมด ลงบนสำเนา ส่วนที่เป็นบัตรประชาชน หรือ บนเอกสารสำคัญอื่นๆ

5. และที่สำคัญต้องใช้ปากกาหมึกสีดำเท่านั้น เพราะเครื่องถ่ายเอกสารบางชนิด สามารถถ่ายเอกสาร โดยดึงหมึกสีน้ำเงินออก ให้เหลือแต

ข้อความบน บัตรประชาชนได้

สำหรับหลักการทั้ง 5 ข้อนี้ เป็นวิธีการเซ็นรับรองสำเนาถูกต้อง ที่สามารถนำไปใช้งานได้จริง และเป็นเทคนิคในการป้องกันตัวเอง

จากกลุ่มมิจฉาชีพได้อีกด้วยนะครับ ข้อมูลจากเพจ S.M.Cleaning Products

คุณปุย รูปสวยมากค่ะ กดlike ให้แล้ว ค่ะ คืนนี้รอเด็กๆกลับมา จากดเพิ่มให้ค่ะ

คุณปุย รูปสวยมากค่ะ กดlike ให้แล้ว ค่ะ คืนนี้รอเด็กๆกลับมา จากดเพิ่มให้ค่ะ

ใจดีจัง ขอบคุณมากค่ะ ^_^