ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะอ.ทองใหม่

ของหนูโพสได้ตามปกติคะ แต่ตอนเช้ารู้สึกจะื่อืดๆไปนิด แต่ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติคะ :P :D :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตั้งแต่เช้าแล้วไม่รู้เน็ตเป็นไรไป เพิ่งจะเข้าได้เป็นปกติตอนนี้เอง

ข่าวต่างๆก็เก่าไปแล้ว วันนี้คงไม่ต้องโพสอะไรแล้วครับ ฮา

post-237-063844500 1284969788.gif

ตั้งแต่เช้าแล้วไม่รู้เน็ตเป็นไรไป เพิ่งจะเข้าได้เป็นปกติตอนนี้เอง

ข่าวต่างๆก็เก่าไปแล้ว วันนี้คงไม่ต้องโพสอะไรแล้วครับ ฮา

น่าร้ากจังค่ะจารย์ วันนี้เน็ทอืดเป็นช่วงๆค่ะ !031 !thk !uu !57 ขอแค่วันนี้น่าจะสูงสุดได้เท่าไหร่ก็พอค่ะจารย์ อิอิ !57 !57 !57

น่าร้ากจังค่ะจารย์ วันนี้เน็ทอืดเป็นช่วงๆค่ะ !031 !thk !uu !57 ขอแค่วันนี้น่าจะสูงสุดได้เท่าไหร่ก็พอค่ะจารย์ อิอิ !57 !57 !57

ผมไม่อาจรู้ได้หรอกครับ ถ้าจะให้เดาเหมือนคนเล่นหวย สูงสุดก็คงอบู่ที่+-1287.41 ต่ำสุดที่+-1270.30 อย่าลืมนะเป็นการเดาแบบคนเล่นหวยหนะครับ

ผมไม่อาจรู้ได้หรอกครับ ถ้าจะให้เดาเหมือนคนเล่นหวย สูงสุดก็คงอบู่ที่+-1287.41 ต่ำสุดที่+-1270.30 อย่าลืมนะเป็นการเดาแบบคนเล่นหวยหนะครับ

เอาอีกแล้วครับ กดไม่ไป กดไปกดมาเป็น๒ข้อความ ฮา

ขอบคุณอ.ทองใหม่ครับ :lol: ขยันเหมือนเดิม:lol: สุขภาพดีขึ้นแล้วใช่ไม๊เอ่ย? น่าจะมีเดาเหมือนคนเล่นหวยแบบนี้ทุกวันนะ...:rolleyes:

ขอบคุณอ.ทองใหม่ครับ :lol: ขยันเหมือนเดิม:lol: สุขภาพดีขึ้นแล้วใช่ไม๊เอ่ย? น่าจะมีเดาเหมือนคนเล่นหวยแบบนี้ทุกวันนะ...:rolleyes:

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส 20ก.ย : YLG

วันจันทร์ที่ 20 กันยายน 2010 เวลา 17:12 น. บ.วายแอลจี บูลเลียนส์ ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส วันที่ 20 กันยายน 2553 สภาวะตลาดวันที่ 20 กันยายน 2553 ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบ ที่ระดับ $1,274.45– $1,282.95 ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFV10 อยู่ที่ 18,720 บาท โดยเปลี่ยนแปลงเพิ่มขึ้น 10 บาทจากวันก่อนหน้า ที่ 18,710 บาท

สำหรับแนวโน้มวันที่ 21 กันยายน 2553 ราคาทองคำพยายามยืนเหนือแนวต้านสำคัญในระยะสั้นที่ระดับ 1,282 ดอลลาร์ต่อออนซ์หากราคาทองคำสามารถยืนเหนือระดับดังกล่าวได้อย่างแข็งแกร่งคาดว่าราคาทองคำจะมีเป้าหมายของการทดสอบในระยะกลางที่ระดับ 1,300 ดอลลาร์ต่อออนซ์ แต่หากราคาไม่สามารถผ่านแนวต้านนี้ไปหรือไม่สามารถยืนเหนือระดับดังกล่าวได้อย่างแข็งแกร่งภายในระยะเวลา 1-2 วันนี้คาดว่าราคาทองคำมีโอกาสปรับตัวลงมาทดสอบแนวรับระยะกลางบริเวณ 1,255 ดอลลาร์ต่อออนซ์ได้เช่นกัน ทั้งนี้แนะนำให้นักลงทุนจับตาผลการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐในค่ำคืนวันอังคารนี้อย่างใกล้ชิดหากทางเฟดมีมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณออกมาตามที่ตลาดคาดการณ์จริงก็จะผลักดันให้ราคาทองคำปรับตัวเพิ่มสูงขึ้นได้

แต่ในมุมมองของวายแอลจีคาดว่าเฟดจะยังคงไม่มีมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณใดเพิ่มเติมออกมาทั้งนี้เนื่องจากทางวายแอลจีมองว่าด้วยข้อมูลเศรษฐกิจที่มีการรายงานออกมาล่าสุดนั้นมิได้เลวร้ายมากนักอันจะทำให้เฟดจะต้องพบกับการตัดสินใจที่ลำบากมากขึ้นต่อการใช้นโยบายผ่อนคลายเชิงปริมาณเพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจทั้งนี้เนื่องจากนโยบายดังกล่าวจะส่งผลกระทบต่อโครงสร้างเศษฐกิจในระยะยาวของสหรัฐอย่างมากหากการประเมินของเฟดต่อภาพรวมของเศรษฐกิจในปัจจุบันผิดไปจากความเป็นจริงจึงทำให้คาดได้ว่าเฟดจะยังคงตั้งหน้าตั้งตาดูตัวเลขเศรษฐกิจต่อไปอีกระยะซึ่งเมื่อใดที่เฟดพบว่าข้อมูลเศรษฐกิจเริ่มเลวร้ายอย่างเห็นได้ชัดก็เชื่อว่า ณ ตอนนั้นเฟดจะใช้มาตรการเชิงปริมาณอย่างไม่รีรออย่างแน่นอน

สำหรับกลยุทธ์การลงทุนยังคงแนะนำให้นักลงทุนรอให้ราคาอ่อนตัวลงมา บริเวณ 1,250-1,260 ดอลลาร์ต่อออนซ์ก่อนจึงค่อยเข้าซื้อส่วนนักลงทุน GOLD FUTURE หากยังไม่มีสถานแนะนำทำการซื้อขายบริเวณแนวรับแนวต้านโดยทางวายแอลจีให้แนวรับแนวต้านในระยะสั้นไว้ดังนี้

แนวรับ 1,272 1,260 1250 แนวต้าน 1,282 1,288 1,295

ขอบคุณค่ะ คุณทองใหม่ เดี๋ยวงวดหน้าจะมีการใบ้เลขเด็ดแบบนี้บ้างมั๊ยคะ :lol:

ขอบคุณค่ะจารย์ ขอให้เดาถูกอิอิ แต่เล่นL ไม่กลัวอยู่แล้วค่ะ ช้าเร็วก็ต้องมา ไม่เล่นสวนเทรนค่ะจารย์ :wub: :wub: :wub: !01 !01 !01

อรุณสวัสดิ์ อารมร์ดีทั้งวันของวันนี้ เริ่มต้นจากคำกล่าว อรุณสวัสดิ์ของผมเป็นต้นไป

post-237-035355600 1285020301.gif

กราฟตาแป๊ะทองรายวัน ตาแป๊ะเขาเปิดให้ดูฟรีเฉพราะวันอังคารกับพฤหัสฯจ้า มีบางวันหากเขาลืมปิดก็ได้ดูเพิ่มครับ

กราฟตาแป๊ะซ้ายบน ตัวหนังสือสีเขียว 卖 ---ขาย ตัวหนังสือสีแดง买----ซื้อ เส้นหักมุม(เส้นเส้นคู่เล็กบางสีขาง+เหลืองอ่อน)ขึ้น—ลง ตามมุมที่หัก(ให้ผลระยะกลางยาว)

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

post-237-055777800 1285020462.gif