ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

555555 เอาจริงเปล่าคะ หนูกล้านะ

จริงสิครับ ช่วยถามได้เลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตั้งข้อสังเกตุอีกอย่างครับ ทำไมดอลล่าร์แข็งด้วย พร้อมกันกับเงินบาทก็แข็ง ไปในทิศทางเดียวกันคือบวกด้วยกันทั้งคู่เลย ผมเข้าใจถูกไหมครับ :o :o

เงินบาทอ่อนค่าทำไมทองขึ้นเอาๆ

ตั้งข้อสังเกตุอีกอย่างครับ ทำไมดอลล่าร์แข็งด้วย พร้อมกันกับเงินบาทก็แข็ง ไปในทิศทางเดียวกันคือบวกด้วยกันทั้งคู่เลย ผมเข้าใจถูกไหมครับ :o :o

คนที่จะวิเคราะห์ปัจจัยพื้นฐานเก่งและดีต้องพ่อน้องเอมครับ เสียดายพ่อน้องเอมเดี่ยวนี้ไม่ค่อยมาโพสแล้ว คิดถึงพ่อน้องเอมจังเลยครับ

ถ้าจะให้ผมเดา ตอนนี้ผู้คนส่วนใหญ่เห็นว่าทองคำเป็นทรัพย์สินที่ปลอดภัยกว่าเงินกระดาษครับ

ส่วนดอลล์แข็งนั้นเพราะยูโรอ่อน ส่วนบาทแข็งนั้นเพราะฝรั่งทุ่มเงินเข้าไทย ถึงฝรั่งเอาเงินเข้าไทยโดยไม่ค้องทำอะไร แค่ฝากแบ๊งก์ก็ได้ดอกแล้ว ดีกว่าฝากดอลล์ที่แบ๊งก์เมกา ดอกก็ไม่ได้ ........อีกยาวครับถ้าจะโม้ต่อ โม้แค่นี้พอครับ เดี๋ยวพวกหมั่นไส้เอา พูดเรื่อยเปลื่อย ฮา

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

ขอบคุณคะอาจารย์ทองใหม่ ... วันนี้อาจารย์อยู่ดึกแฮะbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

ขอบคุณคะอาจารย์ทองใหม่ ... วันนี้อาจารย์อยู่ดึกแฮะbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

ไปแย้ววววววว ราตรีสงัดจ้า

:rolleyes: :rolleyes: ค่ะ อรุณสวัสดิ์คะ ไม่ได้เข้ามาทักทายหลายวัน อจ.ยังจำกันได้มั้ยคะ :unsure: :unsure:

สวัสดีตอนเช้าคะ อาจารย์ทองใหม่ ตื่นมาโซดาหยิบ pda ก่อนเลย มาดูราคาแล้วค่อยอุ่นใจ แต่ไม่โล่งใจ ไม่รุ น้องทอง จะเลือกทางไปทางไหนแน่ หลังจากตัวเองทำตัวเอง กดผิดในการซื้อขาย เสียไปสองแสน ความมั่นใจ ไม่เต็มร้อย ช่วงนี้ อยู่ในช่วงปรับใจให้กลับมาเข็มแข็งเหมือนเดิม ... สายๆจะย้อนกลับมาอ่านข้อมูลของอาจารย์ ตอนนี้เตรียมตัวออกไปทำมาหากินซะก่อนbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

อรุณสวัสดิ์คะอ.ทองใหม่ ตื่นหลังอ.ทุกวันเลย :lol:

:rolleyes:

อรุณสวัสดิ์ค่ะจารย์..โฉบมาดูแป๊ปนึง เดี๋ยวต้องไปแพคกระเป๋าเดินทางไปทอดกฐิน ที่สำนักนักสงฆ์คลิตี้ล่าง วันที่ 14นี้ ..บาย