ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปเที่ยวพักผ่อนเพิ่งกลับมาค่ะ

แวะเ้ข้ามาอ่าน พร้อมบวกคะแนนกำลังใจค่ะ คุณทองใหม่

ข่าว ปชป. ทำให้โล่ง จบความอึมครึมไปซะที

ถ้าไม่ค่อยสบายก็หยุดพักผ่อนบ้างเถอะค่ะ ขอให้รักษาสุขภาพให้แข็งแรงสู้กับความปรวนแปรของอากาศด้วยนะคะ

บาทเริ่มกลับมาแข็งค่า หลังไม่ยุบพรคคปชป.

วันจันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:15:17 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่าค่าเงินบาท ล่าสุด ณ เวลา 15.13 น. อยู่ที่ 30.17 บาทต่อเหรียญสหรัฐ แข็งค่าขึ้นจากช่วงเช้าซึ่งอยู่ที่ระดับ 30.36 บาทต่อเหรียญสหรัฐ โดยเมื่อช่วงบ่ายวันนี้ ศาลรัฐธรรมนูญ มีคำสั่งยกคำร้อง กรณีขอให้ยุบพรรคประชาธิปัตย์ เนื่องจากกระบวนการยื่นคำร้องขอให้ยุบพรรคดังกล่าว ไม่ชอบด้วยกฎหมายทำให้ศาลไม่จำเป็นต้องพิจารณาคำร้องในกรณีอื่นๆ อีก

สรุปสภาวะตลาดทองคำแท่ง และโกลด์ฟิวเจอร์ส วันที่ 29 พฤศจิกายน 2553 โดย YLG

ข่าวเศรษฐกิจ ThaiPR.net -- จันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2553 16:32:53 น.

กรุงเทพฯ--29 พ.ย.--PRdd

สภาวะตลาดวันที่ 29 พฤศจิกายน 2553 ราคาทองคำแกว่งตัวในกรอบ ที่ระดับ $1,353.59— $1,366.95ขณะที่โกลด์ฟิวเจอร์ส GFZ10 อยู่ที่ 19,590 บาท โดยราคาไม่เปลี่ยนแปลงจากวันก่อนหน้า ออกมา คือ ออกมา คือ

แนวโน้มวันที่ 30 พฤศจิกายน 2553

การแข็งค่าขึ้นของเงินสกุลดอลลาร์อย่างรวดเร็วได้ส่งผลกดดันต่อราคาทองคำค่อนข้างมากในช่วงที่ผ่านมาแม้ราคาทองคำจะได้ปัจจัยหนุนจากความตึงเครียดบนคาบสมุทรเกาหลีและปัญหาหนี้สาธารณะที่อาจลุกลามออกไปในวงกว้างในยุโรป ซึ่งสองประเด็นดังกล่าวไม่อาจผลักดันให้ราคาทองคำดีดตัวขึ้นได้อย่างแข็งแกร่งทั้งนี้ในสัปดาห์ที่ผ่านมาราคาทองคำได้ปรับตัวเพิ่มสูงขึ้นเพียง 8.73 ดอลลาร์ หรือ 0.64 % ขณะที่ดัชนีดอลลาร์ปรับตัวเพิ่มขึ้นถึง 2.17 % ซึ่งการปรับตัวขึ้นของดัชนีดอลลาร์นี้เองที่คอยกดดันการขยับขึ้นของราคาทองคำในช่วงที่ผ่านมา อย่างไรก็ตามประเด็นเกี่ยวกับปัญหาหนี้สาธารณะในยุโรปที่แม้ว่าล่าสุดสหภาพยุโรป (อียู) และกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) มีมติอนุมัติวงเงินกู้ฉุกเฉินมูลค่า 8.5 หมื่นล้านยูโร (1.13 แสนล้านดอลลาร์สหรัฐ) ให้กับไอร์แลนด์ไปแล้วก็ตามแต่คาดว่าประเด็นดังกล่าวยังคงไม่จบลงในระยะเวลาอันสั้นนี้อย่างแน่นอนส่วนปัญหาบนคาบสมุทรเกาหลีที่ทางการ จีนได้เรียกร้องให้หัวหน้าคณะผู้แทนการเจรจา 6 ฝ่ายจัดประชุมฉุกเฉินที่กรุงปักกิ่ง ต้นเดือนธันวาคมนี้ เพื่อหารือถึงสถานการณ์ความตึงเครียดบนคาบสมุทรเกาหลีที่กำลังทวีความรุนแรงเพิ่มมากขึ้แม้ดูเหมือนว่าปัญหาดังกล่าวจะมีหนทางนำไปสู่ความสงบแต่ตราบใดที่ความชัดเจนยังไม่เกิดความเสี่ยงที่จะเกิดความรุนแรงขึ้นนั้นก็ยังคงมีอยู่เช่นกันดังนั้นในช่วงนี้นักลงทุนควรเกาะติดสถานการณ์ดังกล่าวอย่างใกล้ชิด

สำหรับในช่วงนี้ทางวายแอลจียังคงมีมุมมองที่เป็นลบต่อการขยับขึ้นของราคาทองคำเช่นเดิมแม้ว่าจะมีปัจจัยเสี่ยงข้างต้นที่จะหนุนให้ราคาทองคำสามารถ BREAK OUT แนวต้านบริเวณ 1,382 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ไปได้ แต่นั้นก็จะเป็นเพียงปัจจัยที่ทางวายแอลจีเฝ้าระวังในขณะแนะนำให้นักลงทุนขายทำกำไรเมื่อราคาดีดตัวขึ้นไปยังบริเวณดังกล่าวเท่านั้นนอกจากนั้นก็ยังแนะนำให้นักลงทุนใช้ความระมัดระวังในการเข้าซื้อให้มากขึ้นแม้ว่าจะเป็นการเข้าซื้อบริเวณแนวรับก็ตามสำหรับแนวรับแนวต้านในระยะสั้นนี้ทางวายแอลจีประเมินไว้ดังนี้

แนวรับ 1,350 1,330 แนวต้าน 1,375 1,382

หวัดดียามเย็นค่ะ อ.ทองใหม่ มารายงานตัวทุกวันเลยค่ะ

หวัดดียามเย็นค่ะ อ.ทองใหม่ มารายงานตัวทุกวันเลยค่ะ

สวัสดีค่ะ ได้ติดตามและอ่านบทความดีๆมาได้ซักพักค่ะ แต่ไม่ได้สมัครสมาชิกนะค่ะ ได้อ่านบทความและข้อมูลดีๆจากบอร์ดแห่งนี้เมื่อเดือนที่ผ่านมาเลยตัดสินใจชื้อทองคำแท่งมาเก็บไว้หลายสิบบาทค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะ

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านยามราตรีจ้า

post-237-097671800 1291030972.gif

เงินบาทปิดตลาดที่ 30.16/30.18บาทต่อดอลลาร์สหรัฐ

วันจันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2010 เวลา 18:11 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวในประเทศ

นักบริหารเงินธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เปิดเผยว่า เงินบาทปิดตลาดวันนี้ (29 พ.ย.) ที่ระดับ 30.16/30.18 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐ แข็งค่าขึ้นจากเปิดตลาดช่วงเช้าที่ระดับ 30.33/30.35 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐ เงินบาทปรับแข็งค่าขึ้นในวันนี้หลังจากตลาดรับทราบผลวินิจฉัยของศาลรัฐธรรมนูญยกคำร้องคดียุบพรรคประชาธิปัตย์ เนื่องจากกระบวนการยื่นคำร้องไม่ชอบด้วยกฎหมาย

สวัสดีเช่นกันค่ะ ขอให้อ.ทองใหม่สุขภาพแข็งค่ะ

สวัสดีค่ะ ท่าน อ.ทองใหม่ :wub: ขอให้ท่าน อ.ทองใหม่ มีสุขภาพแข็งแรง ทุก ๆ วันด้วยค่ะ :wub:

ขอบคุณค่ะ สำหรับทุก ๆ ข่าวสาร บทวิเคราะห์ และ กราฟสวย ๆ ทุก ๆ วันค่ะ :wub:

บวก ให้ 1 คะแนน สำหรับ ดอกบัวงาม ๆ ด้วยค่ะ :P

ขอบคุณคะ เข้ามาอ่านข่าวสาร และ update กราฟของอาจารย์ทุกวันคะ :D