ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านยามราตรีจ้า

สวัสดีครับ อ.ทองใหม่ ภาพสวยดีครับ ขออวยพรให้ อ.ทองใหม่สุขภาพแข็งแรงนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
^_^ สวัสดี ยามราตรีค๊า อาจารย์ทองใหม่ :wub:

บาทเริ่มกลับมาแข็งค่า หลังไม่ยุบพรคคปชป.

วันจันทร์ที่ 29 พฤศจิกายน 2010 เวลา 15:15:17 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่าค่าเงินบาท ล่าสุด ณ เวลา 15.13 น. อยู่ที่ 30.17 บาทต่อเหรียญสหรัฐ แข็งค่าขึ้นจากช่วงเช้าซึ่งอยู่ที่ระดับ 30.36 บาทต่อเหรียญสหรัฐ โดยเมื่อช่วงบ่ายวันนี้ ศาลรัฐธรรมนูญ มีคำสั่งยกคำร้อง กรณีขอให้ยุบพรรคประชาธิปัตย์ เนื่องจากกระบวนการยื่นคำร้องขอให้ยุบพรรคดังกล่าว ไม่ชอบด้วยกฎหมายทำให้ศาลไม่จำเป็นต้องพิจารณาคำร้องในกรณีอื่นๆ อีก

บาทแข็งค่าขึ้นมา 19 สตางค์ เรียกว่าแค่น้ำจิ้มนะครับ อ.ทองใหม่ เดี๋ยวฝรั่งกดปุ่มสั่งงานแป๊ปเดียว เงินโอน

เข้ามากลุ่มตลาดหุ้นอีกสักพัก จะสุดยอดมากกว่านี้

ดีครับ ทานฟ้าทะลายโจร เป็นสมุนไพรของไทย แต่จะหายช้านะครับ เดี๋ยว อ.ทองใหม่ จะผอม เพราะทานอาหารได้น้อยลง เนื่องจากกลืนอาหารแล้วเจ็บคอ

ทานหวานไม่ได้ ทานอะไรดีเอ่ย กิมกิ๊กเขี่ย ลูกอม อยู่ในกล่องสีเหลือง อมแล้วซาบซ่านชุ่มคอเชียวครับ

ขอบคุณมากครับ อ.ทองใหม่ สำหรับข่าวด่วนทันใจต่างๆ ที่อ.ทองใหม่ จัดหามาให้

ได้อ่านเป็นประจำครับ

เด็กขายของได้ยินมาว่า ทางสหรัฐ จะมีการ Stress Test ธนาคารในสหรัฐฯ จำนวนมากกว่า 30 แห่ง เพื่อทดสอบความแข็งแกร่ง

ทางการเงิน เหมือนกับที่เคยเกิดในประเทศยุโรป อ.ทองใหม่ พอทราบไหมครับ จะเริ่มทำกันเมื่อไหร่ครับ

เด็กขายของขอรบกวนแปะข่าวเพิ่มเติมให้ อ.ทองใหม่ นะครับ เป็นเรื่องของการทำ Stress Test ในสหรัฐ

ที่เด็กขายของถามอ.ทองใหม่ เมื่อสักครู่ ก็เลยค้นหาดู และก็ได้ข้อมูลมา หวังว่า คงไม่ว่ากันนะครับ เพื่อประโยชน์ของเพื่อนๆ ครับ

เฟด เตรียมทดสอบ "stress test" รอบสอง

ธนาคารกลางสหรัฐฯ เตรียมทดสอบ "stress test" ธนาคารพาณิชย์รายใหญ่ 19 แห่งรอบสอง หวังสร้างความมั่นใจนักลงทุนว่าระบบการเงินยังคงแข็งแกร่งและมีเสถียรภาพ

ธนาคารกลางสหรัฐ หรือ เฟด แจ้งว่า เตรียมดำเนินการทดสอบภาวะวิกฤต หรือ stress test รอบใหม่กับธนาคารพาณิชย์รายใหญ่ 19 แห่งในสหรัฐ ประกอบด้วย ซิตี้กรุ๊ป //แบงก์ ออฟ อเมริกา //เจพีมอร์แกน เชส แอนด์ โค //และเวลส์ ฟาร์โก เพื่อให้มั่นใจว่าสามารถรับมือกับภาวะเศรษฐกิจถดถอยครั้งใหม่ที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคต และธนาคารที่ผ่านการทดสอบจะสามารถเพิ่มการจ่ายเงินปันผลให้กับนักลงทุนได้

โดยคณะกรรมการฝ่ายตรวจสอบภาวะวิกฤตของเฟด ชี้แจงว่า ธนาคารพาณิชย์รายใหญ่ จะต้องมีข้อมูลที่พิสูจน์ให้เห็นว่า มีสถานะการเงินที่แข็งแกร่ง และมีฐานเงินทุนมากพอที่จะรองรับการขาดทุนที่อาจจะเกิดขึ้นในอีก 2 ปีข้างหน้า ซึ่ง ธนาคารจะต้องยื่นแผนการดำเนินการที่แสดงให้เห็นว่า ธนาคารมีเงินทุนกันชน หรือ capital buffer เพียงพอในการรับมือกับการขาดทุนในทุกสถานการณ์แม้ในยามที่เศรษฐกิจเข้าสู่ภาวะถดถอย

สำหรับ ธนาคารรายใหญ่ทั้ง 19 แห่งที่จะต้องรับการตรวจสอบในครั้งนี้ จะต้องยื่นแผนการดำเนินงานต่อคณะกรรมการตรวจสอบภาวะวิกฤตของเฟดภายในวันที่ 7 มกราคมปีหน้า แม้ธนาคารไม่มีความประสงค์ที่จะเพิ่มการจ่ายเงินปันผลก็ตาม

ทั้งนี้การทดสอบ stress test รอบใหม่นี้ เพื่อสร้างความเชื่อมั่นว่า ธนาคารพาณิชย์และระบบการเงินของสหรัฐยังคงแข็งแกร่งและมีเสถียรภาพ ซึ่งถือเป็นปัจจัยที่สำคัญต่อการขยายเศรษฐกิจ นอกจากนี้ธนาคารที่ไม่ผ่านการทดสอบจะต้องระดมเงินทุนเพื่อรับมือกับวิกฤตการณ์ในอนาคต

โห วันนี้กระทู้คึกคัก... มีเพื่อนคุยเพียบเลยยย. อาจารย์ขาาาาาา

สวัสดีครับ อ.ทองใหม่ !01

วันนี้ใจร้อนสอย Short GFZ10 ไปแล้วครับ.

ไม่รู้มาคลำมาถูกทางหรือเปล่า... !37 !37

เด็กขายของขอรบกวนแปะข่าวเพิ่มเติมให้ อ.ทองใหม่ นะครับ เป็นเรื่องของการทำ Stress Test ในสหรัฐ

ที่เด็กขายของถามอ.ทองใหม่ เมื่อสักครู่ ก็เลยค้นหาดู และก็ได้ข้อมูลมา หวังว่า คงไม่ว่ากันนะครับ เพื่อประโยชน์ของเพื่อนๆ ครับ

เฟด เตรียมทดสอบ "stress test" รอบสอง

ธนาคารกลางสหรัฐฯ เตรียมทดสอบ "stress test" ธนาคารพาณิชย์รายใหญ่ 19 แห่งรอบสอง หวังสร้างความมั่นใจนักลงทุนว่าระบบการเงินยังคงแข็งแกร่งและมีเสถียรภาพ

ธนาคารกลางสหรัฐ หรือ เฟด แจ้งว่า เตรียมดำเนินการทดสอบภาวะวิกฤต หรือ stress test รอบใหม่กับธนาคารพาณิชย์รายใหญ่ 19 แห่งในสหรัฐ ประกอบด้วย ซิตี้กรุ๊ป //แบงก์ ออฟ อเมริกา //เจพีมอร์แกน เชส แอนด์ โค //และเวลส์ ฟาร์โก เพื่อให้มั่นใจว่าสามารถรับมือกับภาวะเศรษฐกิจถดถอยครั้งใหม่ที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคต และธนาคารที่ผ่านการทดสอบจะสามารถเพิ่มการจ่ายเงินปันผลให้กับนักลงทุนได้

โดยคณะกรรมการฝ่ายตรวจสอบภาวะวิกฤตของเฟด ชี้แจงว่า ธนาคารพาณิชย์รายใหญ่ จะต้องมีข้อมูลที่พิสูจน์ให้เห็นว่า มีสถานะการเงินที่แข็งแกร่ง และมีฐานเงินทุนมากพอที่จะรองรับการขาดทุนที่อาจจะเกิดขึ้นในอีก 2 ปีข้างหน้า ซึ่ง ธนาคารจะต้องยื่นแผนการดำเนินการที่แสดงให้เห็นว่า ธนาคารมีเงินทุนกันชน หรือ capital buffer เพียงพอในการรับมือกับการขาดทุนในทุกสถานการณ์แม้ในยามที่เศรษฐกิจเข้าสู่ภาวะถดถอย

สำหรับ ธนาคารรายใหญ่ทั้ง 19 แห่งที่จะต้องรับการตรวจสอบในครั้งนี้ จะต้องยื่นแผนการดำเนินงานต่อคณะกรรมการตรวจสอบภาวะวิกฤตของเฟดภายในวันที่ 7 มกราคมปีหน้า แม้ธนาคารไม่มีความประสงค์ที่จะเพิ่มการจ่ายเงินปันผลก็ตาม

ทั้งนี้การทดสอบ stress test รอบใหม่นี้ เพื่อสร้างความเชื่อมั่นว่า ธนาคารพาณิชย์และระบบการเงินของสหรัฐยังคงแข็งแกร่งและมีเสถียรภาพ ซึ่งถือเป็นปัจจัยที่สำคัญต่อการขยายเศรษฐกิจ นอกจากนี้ธนาคารที่ไม่ผ่านการทดสอบจะต้องระดมเงินทุนเพื่อรับมือกับวิกฤตการณ์ในอนาคต

เพิ่งเข้ามา เพิ่งเห็น ยินดีครับ ต่อไปมีข่าวอะไรเอามาลงได้เลยครับ ช่วยกันคนละไม่คนละมือ กระทู้จะยิ่งน่าดู ร่วมด้วยช่วยกันครับ

สวัสดีครับ อ.ทองใหม่ !01

วันนี้ใจร้อนสอย Short GFZ10 ไปแล้วครับ.

ไม่รู้มาคลำมาถูกทางหรือเปล่า... !37 !37

ถ้าไม่ใช่ข่าวเกาหลี ทิศทางลงครับ กราฟบอกว่าลง สงครามจะดันขึ้น ฮาฮา คิดว่าคงยังไม่กล้ารบกันจริงกรอกครับ ดูต่อ..........

โห วันนี้กระทู้คึกคัก... มีเพื่อนคุยเพียบเลยยย. อาจารย์ขาาาาาา

post-237-046976800 1291040269.gif

เซ็ท50รายวันกับรายชม. โพสเก็บที่นี่เพื่อรอพิสูจน์

post-237-019566300 1291041679.gif

post-237-073279700 1291041686.gif

เซ็ท50รายวันกับรายชม. โพสเก็บที่นี่เพื่อรอพิสูจน์

จารย์ขาาา กราฟบอกว่าไป 722 ก่อนค่อยลงใช่มั้ยคะเนี่ยยย

รบกวนช่วยชี้เเเนะด้วยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย kathy

จารย์ขาาา กราฟบอกว่าไป 722 ก่อนค่อยลงใช่มั้ยคะเนี่ยยย

รบกวนช่วยชี้เเเนะด้วยค่ะ

ครับต้องกราฟรายชม.ให้ผลก่อนจึงจะถึงรายวัน กราฟรายวันกว่าจะให้ผลคงอีกนานหลายวัน แ ส่วนกราฟรายชม.เป้าหมายแรกคือ713 เป้า2คือ721 เป้าหมายที่3คือ732 จะไปถึงเป้าใดหรือดวงดาวเลยก็ยังมิทราบได้ ทั้งกราฟรายชม.และรายวัน ในระหว่างก่อนจะถึงเป้าหมาย หากมีข่าวอะไรที่มีผลมากระทบ ก็อาจเบี่ยงเบนทิศทางเป็นอื่นได้เช่นกันครับ เขาผู้ชำนาญจึงเตือนให้เผื่อทางหนีไว้ ห้ามเชื่อกราฟเต็มร้อย หาไม่แล้วอาจตายอย่างเขียดก็ได้นา ขอบอก