ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้ตลาดที่สิงคโปร์เขาบอกว่าปิดเที่ยงคืน แต่ที่กราฟผมดูเหมือนจะไม่มีคนซื้อขาย กราฟไม่เดินครับ !17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:lol: :wub: +ขอบคุณค่ะ วันนี้ได้วันพักผ่อนม่ายต้องลุ้น 1 วัน :lol: :lol:

ปีใหม่นี้ขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงมีความสุขตลอดไปค่ะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ทองใหม่มาก นะคะ ติดตามตลอดนะคะ !gd !uu !thk !thk !thk !thk

ขอบคุณค่ะ วันนี้ไม่วิเคราะห์เซทเหรอคะ

ภาวะตลาดหุ้นนิวยอร์ก: ดาวโจนส์ปิดบวก 14 จุดรับข้อมูลเศรษฐกิจสหรัฐสดใส

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 24 ธันวาคม 2553 06:39:33 น.

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (23 ธ.ค.) ขานรับข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใสของสหรัฐ รวมถึงการปรับตัวลงของจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานรายสัปดาห์ และตัวเลขการใช้จ่ายผู้บริโภคที่เพิ่มขึ้น อย่างไรก็ตาม ภาวะการซื้อขายเป็นไปอย่างผันผวน ขณะที่วอลุ่มการซื้อขายค่อนข้างบางเบา เนื่องจากนักลงทุนลดการทำโพสิชั่นก่อนวันหยุดเนื่องในเทศกาลคริสต์มาส

ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์เพิ่มขึ้น 14.00 จุด หรือ 0.12% ปิดที่ 11,573.49 ดัชนี S&P 500 ลดลง 2.07 จุด หรือ 0.16% ปิดที่ 1,256.77 จุด และดัชนี Nasdaq ขยับลง 5.88 จุด หรือ 0.22% ปิดที่ 2,665.60 จุด

ปริมาณการซื้อขายในตลาดหุ้นนิวยอร์กมีอยู่เพียง 616 ล้านหุ้น มีจำนวนหุ้นลบมากกว่าหุ้นบวกในอัตราส่วน 1 ต่อ 1

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ดัชนีดาวโจนส์ดีดตัวขึ้นขานรับรายงานของกระทรวงแรงงานสหรัฐที่ระบุว่าจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการระหว่างว่างงานในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุด ณ วันที่ 18 ธ.ค.ปรับตัวลดลง 3,000 ราย แตะที่ 420,000 ราย ซึ่งสอดคล้องกับการคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ในตลาดวอลล์สตรีท

ขณะที่กระทรวงพาณิชย์สหรัฐระบุว่า ตัวเลขการใช้จ่ายผู้บริโภคเดือนพ.ย.ปรับตัวเพิ่มขึ้น 0.4% ทำสถิติเพิ่มขึ้นติดต่อกันเป็นเดือนที่ 5 และตัวเลขรายได้ส่วนบุคลลเพิ่มขึ้น 0.3% สูงกว่าการคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ ส่วนยอดสั่งซื้อสินค้าคงทนเดือนพ.ยที่ไม่นับรวมสินค้าในอุตสาหกรรมการขนส่ง เพิ่มขึ้น 2.4%

นอกจากนี้ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงานว่า ยอดขายบ้านใหม่เดือนพ.ย.พุ่งขึ้น 5.5% แตะระดับ 290,000 หลังต่อปี และธอมสันรอยเตอร์/มหาวิทยาลัยมิชิแกนระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคเดือนธ.ค.ของสหรัฐเพิ่มขึ้นแตะระดับ 74.5 จุด จากระดับของเดือนพ.ย.ที่ระดับ 71.6 จุด ซึ่งข้อมูลเศรษฐกิจเหล่านี้สอดคล้องกับข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใส

อย่างไรก็ตาม นักวิเคราะห์จากพรูเดนเชียล ไฟแนนเชียลกล่าวว่า ภาวะการซื้อขายในตลาดเป็นไปอย่างซบเซา เนื่องจากนักลงทุนลดการทำโพสิชั่นก่อนที่จะถึงวันหยุดในเทศกาลคริสต์มาส ซึ่งส่งผลให้วอลุ่มการซื้อขายมีอยู่เพียงเบาบาง นอกจากนี้ นักลงทุนส่วนใหญ่ยังคงวิตกกังวลเกี่ยวกับตัวเลขการจ้างงาน แม้จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานสัปดาห์ที่แล้วปรับตัวลดลงก็ตาม โดยนักวิเคราะห์มองว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานรายสัปดาห์จะต้องอยู่ต่ำกว่าระดับ 375,000 รายต่อสัปดาห์ จึงจะสามารถทำให้อัตราว่างงานลดลงได้ โดยอัตราว่างงานเดือนพ.ย.เพิ่มขึ้นแตะระดับ 9.8% ซึ่งนับเป็นเดือนที่ 19 ติดต่อกันที่อัตราว่างงานของสหรัฐเคลื่อนไหวอยู่เหนือระดับ 9%

หุ้นอัลโคปิดบวก 1.3% ซึ่งเป็นปัจจัยสำคัญที่ช่วยหนุนดัชนีดาวโจนส์ปิดในแดนบวก ขณะที่หุ้นแบงค์ ออฟ อเมริกา ปิดลบ 2.4% หุ้นโจ-แอนน์ สโตเรส อิงค์ ปิดพุ่ง 32% หลังจากมีรายงานว่ามีบริษัทรายหนึ่งให้ความสนใจเข้าซื้อกิจการของโจ-แอนน์ สโตเรส ส่วนอัตราผลตอบแทนพันธบัตรประเภท 10 ปีของสหรัฐปรับตัวเพิ่มขึ้นแตะระดับ 3.39% จากระดับของวันพุธที่ 3.35%

*ตลาดหุ้นนิวยอร์กจะปิดทำการในวันศุกร์ที่ 24 ธ.ค.นี้ เนื่องในวันคริสต์มาส

สวัสดีครับ

ขอบวก1ให้ด้วยครับ

ขอบพระคุณอาจารย์ทองใหม่ด้วยครับ

สุขสันต์วันคริสต์มาสต์และวันปีใหม่ด้วยครับ

ขอให้อาจารย์ทองใหม่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงด้วยครับ

สวัสดีคะอาจารย์

อยากบอกว่า Merry X'Mas คะ

กำลังจะไปทำกับข้าวให้ลูกๆ แต่ขอเข้ามาทักทายอาจารย์ก่อนคะ

+1 ให้แล้วคะ

วันนี้ตลาดที่สิงคโปร์เขาบอกว่าปิดเที่ยงคืน แต่ที่กราฟผมดูเหมือนจะไม่มีคนซื้อขาย กราฟไม่เดินครับ !17

สวัสดีค่ะ เฮียทองใหม่ Merry X'Mas ค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี และน้ำใจที่งดงามของเฮียค่ะ ขอให้เฮียและครอบครัวมีความสุขร่ำรวยยิ่งขึ้นค่ะ

post-430-054365500 1293209241.gif

post-430-047989400 1293209271.gif