ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ อ.ทองใหม่ ขอบคุณคุณ juice ที่นำคลิปดี ๆ มาฝากครับ

http://www.hshfutures.com/uploads/hgf_A_20110630.pdf

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ แนวหนุน แนวต้าน ขอหน่อยคะ

ภายใน 4 ชั่วโมงนี้ กราฟหันหัวขึ้นหมดเลย มีลุ้น

แต่เงินบาทไม่น่าลุ้น ซ๊ากเท่าไหร่

กราฟนี้ดูแนวหนุนต้านก็พอครับ ส่วนUp DOWNเป็นแนวโน้มที่อาจเป็นไปได้เท่านั้น อย่าปฏิบัติตามนะครับ อาจเกิดความเสียหายได้ ขอบอก ให้ออกหรือพิจารณาก่อนปัจจัยตัวเลขต่างๆของเมกาประกาศนะครับ

post-237-072817900 1309403244.gif

สบายดีค่ะ...คิดถึงอาจารย์ค่ะ ว่าวันสองวันนี้จะแวะไปหา เอาต้นเชียงดาที่เพาะไว้เอาไปให้อีก ตอนนี้ต้นสูงท่วมหัวแล้วค่ะ คราวนี้อาจารย์มีทานตลอดแล้วหล่ะค่ะlaugh.gif

post-237-083307000 1309403454.gif

อรุณสวัสดิ์ครับ อ.ทองใหม่ :rolleyes: ไม่ทราบว่าอาจารย์พอมีรูปแบบแนวหนุน แนวต้านที่เป็นตัวเลขที่อาจารย์เคยโพสไว้บ้างไหมครับ ผมว่าดูง่ายดี :D

เหมาะสำหรับคนดูกราฟไม่ค่อยเก่งแบบผม หรือพอจะหาดูได้ที่ไหนบ้างครับ ขอบคุณ

post-237-060279100 1309403781.gif

กราฟตาแป๊ะรายวัน ตาแป๊ะเขาเปิดให้ดูฟรีเฉพราะวันอังคารกับพฤหัสฯจ้า มีบางวันหากเขาลืมปิดก็ได้ดูเพิ่มครับ

ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง

ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน

ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

รายวัน

post-237-091708600 1309404175.gif

วันนี้วันหยุดธนาคาร เข้าใจว่าตลาดบ้า่นเราหยุดด้วย ใช่เปล่า?

วันนี้วันหยุดธนาคาร เข้าใจว่าตลาดบ้า่นเราหยุดด้วย ใช่เปล่า?

ธนาคารหยุดอย่างเดียวค่ะ ตลาดทองไม่หยุด ทีหวยยังซื้อกันได้เลย มะใช่หรอ อิอิ...07baa27a.gif07baa27a.gif

เพิ่มเติม ตลาดคุณทองใหม่ คงหมายถึง ตลาด GF แน่ ๆ เลย ตลาด GF เค้าปิดกัน

สวัสดีครับ อาจารย์ทองใหม่ และ คุณพี่ปุยเมฆ แค่เป็นวันหยุดครึ่งปีของธนาคารฯ ซึ่งถือเป็นธรรมเนียมปฎิบัติ แต่ ธนาคารกรุงเทพ และ กสิกรไทย ในห้างฯ เปิดเป็นปกติครับ หวยแห่งชาติยังคงหมุนวงล้อออกเป็นปกติ ตอน บ่าย 3โมงกว่าๆไม่เหมือนวันแรงงาน ที่ต้องเลื่อนออกไปออกวันที่ 2 พฤษภาคม เพราะ คนเล่นส่วนใหญ่เป็นผู้ใช้แรงงาน

สวัสดีครับ อาจารย์ทองใหม่ และ คุณพี่ปุยเมฆ แค่เป็นวันหยุดครึ่งปีของธนาคารฯ ซึ่งถือเป็นธรรมเนียมปฎิบัติ แต่ ธนาคารกรุงเทพ และ กสิกรไทย ในห้างฯ เปิดเป็นปกติครับ หวยแห่งชาติยังคงหมุนวงล้อออกเป็นปกติ ตอน บ่าย 3โมงกว่าๆไม่เหมือนวันแรงงาน ที่ต้องเลื่อนออกไปออกวันที่ 2 พฤษภาคม เพราะ คนเล่นส่วนใหญ่เป็นผู้ใช้แรงงาน

สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ แบงค์กรุงเทพ เปิดจริงหรอ ตามธรรมดา แบงค์ในห้าง เขาจะได้หยุดแค่ 3 วัน ใน 1 ปี มี 31 ธ.ค. 1 ม.ค. และวันนี้ 1 ก.ค. ตกลงเขายังไม่ได้หยุดอีกหรอ น่าสงสารจัง

ธนาคารหยุดอย่างเดียวค่ะ ตลาดทองไม่หยุด ทีหวยยังซื้อกันได้เลย มะใช่หรอ อิอิ...07baa27a.gif07baa27a.gif

ทราบครับ ตลาดทองโลกไม่หยุด ที่ถามนี่ตลาดบ้านเราครับ ตลาดหลักทรัพย์ ตลาดทุน ตลาดหุ้นบ้านเราครับ หากตลาดเหล่านี้หยุด ตลาดฟิวเจอร์ทองบ้านเราก็หยุด ด้วยใช่ไหม?