ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทองแท่งควรขาย หรือ ถือต่อยค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองแท่งควรขาย หรือ ถือต่อยค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

ถ้าจะกินกำไรยาว ก้อนโต ถือต่อค่ะ เป้าหมายที่เฮียกัมมอง 1761 เบื้องต้น

ถ้าจะกินกำไรยาว ก้อนโต ถือต่อค่ะ เป้าหมายที่เฮียกัมมอง 1761 เบื้องต้น

!thk !thk !thk

ราคามาแบบนี้ ผมหยุดดูกราฟราย 4 ชั่วโมงชั่วคราวครับ

ถ้าดูก็ดูกราฟระยะกลางๆครับ

1.กราฟรายวัน

กราฟนี้เอาไว้ดูแนวต้านไปเรื่อยๆ ว่าเมื่อเล่นครบทุกตลาดแล้วราคามาแบบไหน ถึงจะพอดูแนวต้านได้ครับ

2. กราฟราย 1 นาที

กราฟนี้เอาแบบเล่นสั้นมากๆครับ โดยเล่นแค่ตรงแนว Support กับ Resistance ครับ

พูดตรงๆ 1 - 2 วันนี้ ทิศทางไม่แน่นอน ยังไม่เหมาะสำหรับมือใหม่ที่จะลงสนามครับ

ถ้าไม่แม่นกราฟระยะสั้นจริงๆ เป็นไปได้ มีกำไรก็หยุดพักบ้างครับ

สวัสดีค่ะ พี่ซีซ่าร์ ขอบคุณค่ะ น้องทองย่อนิดเดียวแบบนี้พวกขาสั้นสงสัยโดดออกแล้ว ก็คงยืนรอโบกรถตามอีกนานเลยนะค่ะพี่ :lol:

จิบกาแฟรอพี่ซีชี้แนะ ไม่รู้จะซื้อหรือขายดี แต่เจ้ากองทุนดันเก็บต่อเนื่องนี่ซิ

เอากราฟรายวันกับกราฟราย 4 ชั่วโมงมาเทียบกันให้ดูครับ

ดูตามกราฟทั้ง 2

เมื่อเทียบออกมาแล้ว ส่วนตัวผมชักหวาดระแวง ว่าราคาขึ้นมาสุดแล้วหละ

เพราะราคาขึ้นมาจาก 1478 ถึงปัจจุบัน รวมๆ 450% ของเส้นChannels Fibonacci แล้ว

เดี่ยวถ้าดีดกลับขึ้นไปแถวๆ 1783 + - 10 เหรียญ ผมคงล้างพอร์ตหมดแล้วหละครับ

จากนั้นคงมานั่งรอเล่นรอบใหม่แถวๆChannels Fibonacci 200 อีกครั้งครับ

ถ้าคิดเป็นราคาก็คงแถวๆ 1668 1657 หรือ 1643 ขึ้นอยู่กับการกลับตัวขึ้นใหม่ของกราฟครับ

รอบนี้ ผมคงหยุดเล่นแค่นี้ครับ ไล่ตามราคาสูงๆผิดหลักสูตรที่ผมเคยเรียนรู้มา รอบหน้าว่ากันใหม่ครับ

อีกอย่าง ผมถูกสอนมาว่า สินค้าคุณภาพคงที่(96.5%) ราคาแพงต้องไล่ขาย ราคาถูกต้องไล่ซื้อ

ไม่ได้ถูกสอนมาว่า สินค้าดี(แต่คุณภาพคงที่ที่ 96.5%) ราคาต้องแพงครับ โชคดีในการเล่นทุกๆท่านครับ ohmy.gifohmy.gifohmy.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณมากค่ะ อ.ซี

ราคาตอนนี้ไหลลงมาก

จะขึ้นถึงเป้า 1783 หรือเปล่าคะ

วันนี้คิดว่าจะขายซะนิดหน่อย

เช้านี้ติดภารกิจ ขายไม่ทัน

พอจะขาย โทรไม่ติดค่ะ

พอโทรติดไม่มีคนรับสายอีก

บ่น บ่น บ่น....ค่ะ

ซื้อขายยากเย็นจัง