ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะอาจารย์ซี ระหว่างเปิดขาย กับเปิดซื้อในช่วงราคาต่ำแบบว่า 1695 อันไหนเสียวกว่า คือใจก็กลัวดีดขึ้น อีกใจก็กลัวโดนลาก ทำใจหนักแน่นแบบไหนดี แนวโน้มเดือนนี้จะลงทั้งเดือนหรือเปล่าคะ สับสน กับกองทุนเล่นสับขาหลอกตลอดเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนสอบถาม อ. ซี ....อ.คิดว่ารอบนี้จะทำ High ได้สูงสุดที่เท่าไหร่

ขอบคุณคะอาจารย์ซี ระหว่างเปิดขาย กับเปิดซื้อในช่วงราคาต่ำแบบว่า 1695 อันไหนเสียวกว่า คือใจก็กลัวดีดขึ้น อีกใจก็กลัวโดนลาก ทำใจหนักแน่นแบบไหนดี แนวโน้มเดือนนี้จะลงทั้งเดือนหรือเปล่าคะ สับสน กับกองทุนเล่นสับขาหลอกตลอดเลย

ถ้าเป็นผม

คงนั่งดูเฉยๆ ไปก่อนเพื่อรอให้ราคาร่วงลงมาก่อนแล้วดูว่าแนวรับตรงไหนรับได้

ถ้าเป็นแนวรับ ในกลุ่มFibo 38.2 50.0 หรือ 61.8 ตัวใดตัวหนึ่งเป็นจุดที่ราคาทองลงมาแล้วรับได้

ผมถึงเข้า L ครับ เพราะ

1.ราคามีโอกาสที่ราคาจะดีดกลับขึ้นไปสูง

2.ช่วงราคาร่วง ค่าเงินดอลล่าร์ น่าจะอ่อนค่าลงด้วย ค่าเงินบาทก็น่าจะแข็งค่า

3.การเปิดหน้า L ในช่วงที่ค่าเงินดอลล่าร์แข็งค่าที่ส่งผลให้ค่าบาทอ่อนค่า น่าจะมีโอกาสกำไรกว่าเปิด S

เพราะราคาทองขยับแค่นิดเดียวแล้วบาทอ่อนค่าลงไปอีก ราคาก็คงขยับขึ้นตาม

เขียนให้อ่านเป็นข้อคิดเท่านั้นนะครับ การตัดสินใจขึ้นอยู่กับตัวคุณครับ

รบกวนสอบถาม อ. ซี ....อ.คิดว่ารอบนี้จะทำ High ได้สูงสุดที่เท่าไหร่

ราคายังลงไม่สุดเลย ให้ลงสุดก่อนครับ ถึงพอจะเดา High ใหม่ได้ครับ

เดาตอนนี้โอกาสที่จะเกิดขึ้นยากนะครับ

และถ้าการลงครั้งนี้เป็นการลงแบบลงไปปรับฐานใหม่อีกรอบเพื่อให้จบรูปแบบคลื่น

ระวังนะครับ Low ใหม่ที่จะเกิดขึ้นมันต่ำมากนะครับ เท่าที่เคยหาไว้ เบาะๆก็ลงไปหา 14xx โน้นหละ

ราคายังลงไม่สุดเลย ให้ลงสุดก่อนครับ ถึงพอจะเดา High ใหม่ได้ครับ

เดาตอนนี้โอกาสที่จะเกิดขึ้นยากนะครับ

และถ้าการลงครั้งนี้เป็นการลงแบบลงไปปรับฐานใหม่อีกรอบเพื่อให้จบรูปแบบคลื่น

ระวังนะครับ Low ใหม่ที่จะเกิดขึ้นมันต่ำมากนะครับ เท่าที่เคยหาไว้ เบาะๆก็ลงไปหา 14xx โน้นหละ

Low ใหม่ที่จะเกิดขึ้นมันต่ำมากนะครับ เท่าที่เคยหาไว้ เบาะๆก็ลงไปหา 14xx โน้นหละ อ.ซีคิดว่าจะเกิดภายในเดือนนี้ไหมครับ :D

อาจารย์ซีซ่าร์คะ

เรียนแจ้งว่าตอนนี้ลูกศิษย์อาจารย์มาปูเสื่อนอนรออาจารย์มาเปิดโรงเรียนเต็มไปหมดเลยค่ะ บอกว่าอยากเรียนเร็วๆเพราะขาดทุนไปเยอะแล้ว

ถ้าอาจารย์ยังไม่สะดวกมา สงสัยต้องประกาศขอถุงยังชีพมาช่วยเหลือซะแล้ว :87 :065 :dd

ถูกต้องเลยครับ พี่แสงแดด ตอนนี้โดนเจ้ามือกินเรียบไปหมดแล้ว

รอเรียนกับอาจารย์อยู่นะครับ