ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หุ หุ เดาทั้งที่ก็เดาให้มันไปถึงสัปดาห์หน้าเลยนะครับ

ไม่ใช่เทพทำไม่ได้นะเนี่ยะ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากๆค่า^______^

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขอบคุณ คุณซีซ่าค่ะ ขอให้สุขภาพเข็งเเรง ติดตามการเดาทองเป็นเเนวทางตลอดค่ะ

ยกมาหน้าใหม่ซะเลย

กราฟสวยมาก ง่ายๆเนอะ แต่.....

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ

เมื่อวานราคาลงมาเร็วกว่าที่คาดเอาไว้

แต่ก็ยังรักษารูปแบบกราฟการขึ้น - ลง ตามกราฟเทคนิดไว้ได้ แสดงว่าขาใหญ่ยังนั่งเล่น

ตาม กราฟเทคนิดวันนี้ราคาต้องดีดกลับไปที่ 1612.97 หรือประมาณ 1613

(แต่ถ้าอยู่ในรูปแบบคลื่นขยายราคาอาจขึ้นไปถึง 1612.97 หรือ 1613 ได้ในวันพรุ่งนี้ครับ)

หลังจากนั้นราคาก็จะต้องร่วงต่อไป โดยลงมาที่ 1579.03 ในอีก 1 - 2 วันข้างหน้า (ในวันศุกร์หรือวันจันทร์)

หลังจากนั้นราคาควรจะ Swings อยู่ในช่วงกรอบราคา 1579.03 - 1563.29 อีก 1 - 2 วัน

โดยที่ราคาต้องไม่หลุดลงไปต่ำกว่า 1563.29 นะครับ หลังจากนั้นจึงจะมีทิศทางการขึ้นชัดเจนครับ

ทั้งนี้ในช่วงที่ Swings ราคาต้องไม่หลุดลงไปต่ำกว่า 1563.29 นะครับ

เพราะถ้าหลุด ราคาจะต้องลงไปหา Low ใหม่อีกรอบ ซึ่งอาจจะใช้เวลาอีกนานกว่าจะกลับตัวขึ้นมาใหม่ได้ครับ

หุ หุ เดาทั้งที่ก็เดาให้มันไปถึงสัปดาห์หน้าเลยนะครับ :_ee

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ไป ทำบุญมาค่ะ ในวันที่มีพระสงฆ์ ในพระพุทธศาสนา พระเทศให้ฟัง จำได้บ้างไม่ได้บ้าง.....

" วันอาสาฬหบูชา หมายถึง การบูชาในวันเพ็ญขึ้น 15 ค่ำ เดือน 8 วันอาสาฬหบูชาเป็นวันที่พระพุทธเจ้าได้ทรงประกาศพระพุทธศาสนาเป็นครั้งแรก โดยการแสดงปฐมเทศนา โปรดพระปัญจวัคคีย์ที่ป่าอิสิปตนมฤคทายวัน จนพระอัญญาโกณฑัญญะได้บรรลุธรรมและขอบวชเป็นพระภิกษุรูปแรกในพระพุทธศาสนา จึงถือว่าวันนี้เป็นวันแรกที่มีพระสงฆ์เกิดขึ้นครบองค์พระรัตนตรัย "

เอาบุญมาฝากค่ะ

ขอบคุณค่า ขอให้อาทิตข์หน้าซัก 1563 ^^

หลังวันแม่ น่าจะได้เห็น 1561 แค่นั้นพอ กองทุนมันต้องขายลงอีก 42,000 ถึงจะทำแรลลี่อีกครั้งนึง มันทำอย่างงี้มาแล้วเมื่อเดือน july 10 โคลนนิ่งชัดๆ หลังจากนั้นพวกทองแท่งมีเฮ ตื่นเช้ามาเตรียมเอาเข่งมาใส่ลำไยโลละร้อยถึงร้อยห้าสิบ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ พิมพ์ผิดตรงไหนอ่านให้ถูกเอานะครับ

จริงๆกราฟเมื่อวานยังใช้ได้นะครับ

แต่จากการที่เมื่อวานราคาโดนเทแรงพอสมควร ทำให้รูปแนวรับเปลี่ยนไปพอสมควรครับ

วันนี้เลยต้องเริ่มใหม่ตามกราฟครับ

ว่ากันตามกราฟ

แนวต้านมุมกว้าง

เมื่อวานราคาโดนเทจนราคาหลุดเส้น 38.2 ของเส้นไฟโบแนวเฉียง

จากนั้นราคาสามารถดีดตัวกลับขึ้นมาเกาะติดเส้นนี้ใหม่ได้

ถ้าสามารถเกาะไปได้เรื่อยๆ 2 - 3 แท่ง ราคาก็จะมีโอกาสดีดกลับขึ้นไปที่ราคา 1605.66 ได้ครัืบ

และถ้าราคาสามารถยืนเหนือราคานี้ได้ ราคาก็มีโอกาสขึ้นไปถึง 1617.98 ได้เช่นกันครับ

แนวต้านมุมแคบ

แต่ในระหว่างการลงเกิดแนวต้านการลงตรงราคา 1598 1605 - 1607 ของเส้นไฟโบในแนวเฉียงและเส้นแนวขนาน

และแนวต้านการลงที่ 1600.36 1615.41 และ 1617.89 ของเส้น 50.0 76.4 ของไฟโบ และ เส้น 50 ของเส้นไฟโบแนวเฉียง

แนวรับ ยังคงอยู่ที่ 1572 - 1565 หรือ 1563 เหมือนเดิมครับ หลุด 1563 นั่งนิ่งครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคาได้หลุดแนวรับลงมามากแล้ว ราคาคงดีดกลับขึ้นไป 1606 ได้บ้าง จากนั้นคงร่วงต่อครับ

แต่วันนี้เป็นวันศุกร์ ซึ่งโดยปกตินักลงทุนระยะสั้น จะไม่คงค้างสถานะการเล่นเอาไว้ครับ

เพราะถือว่ามีความเสี่ยงสูงที่จะขาดทุน ถ้ามีปัจจัยพื้นฐานมากระทบต่อราคาในช่วงวันหยุด

วันนี้คงให้น้ำหนักการลงมากกว่าการขึ้นครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa