ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟระยะสั้นราย 1 ชั่วโมงครับ

ตามกราฟระยะสั้น ตอนนี้รอดูว่าราคาไปทางไหนก่อนจนกว่าจะจบแท่งเทียนครับ

(แนะนำให้ดูกราฟราย 30 นาที ควบคู่ไปกับกราฟราย 1 ชั่วโมงครับ)

กรณีราคายืนเหนือ 1289.86 ได้ เปิดหน้าซื้อ แล้วรอปิดแถว 1298.21 หรือ 1316.77

กรณีราคาหลุดลงไปต่ำกว่า 1284.94 เปิดหน้าขาย แล้วรอปิดแถว 1269.70 หรือ 1261.37

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 30 นาที

แท่งเทียนแท่งใหม่ เปิดมา ราคายังไม่ลงต่ำไปกว่า 2/4 กับ 3/4 ของแท่งที่ผ่านมา

ถือว่ายังคงดูดี เป้าหมายยังคงเหมือนเดิมครับ

กราฟราย 30 นาที

แหย่ขาออกมาแล้ว ใครขวัญอ่อน ถอยครับ

กราฟระยะสั้น ราย 1 ชั่วโมงครับ

ตามกราฟ ระยะสั้นในกราฟเกิด Golden (ตรงที่วงกลมสีส้ม) เป็นสัญญานให้เข้าซื้อครับ

แนวทางการเล่นเพื่อกันสัญญานหลอก

รอให้ราคายืนเหนือ 1293 หรือ 1294 เปิดหน้าซื้อ จากนั้นรอปิดทำกำไรแถว 1299.71

กรณีราคาลงไปต่ำกว่า 1285.93 เปิดหน้าขาย จากนั้นรอปิดทำกำไรแถว 1276.16 ครับ

ถ้าว่าง จะมาโพสกราฟให้ดูอีกครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟระยะสั้น ราย 1 ชั่วโมงครับ

ตามกราฟ ระยะสั้นในกราฟเกิด Golden (ตรงที่วงกลมสีส้ม) เป็นสัญญานให้เข้าซื้อ

ขอบคุณมากครับอ.ซี

แต่ช่วงไหนมีเวลารบกวนอ.ซี อธิบายตรงวงกลมสีส้มหน่อยได้ไหมครับว่า golden ที่ว่าคืออะไร ดูยังไงอ่ะครับว่ามันเป็นสัญญานซื้อ

ขอบคุณมากครับอ.ซี

แต่ช่วงไหนมีเวลารบกวนอ.ซี อธิบายตรงวงกลมสีส้มหน่อยได้ไหมครับว่า golden ที่ว่าคืออะไร ดูยังไงอ่ะครับว่ามันเป็นสัญญานซื้อ

อธิบายยาก นอกจากเคยเรียนมาครับ :17 อธิบายได้ประมาณนี้ครับ

การเกิด Golden ขาขึ้น หรือ ขาลง

เป็นสัญญานในเชิงลักษณะจุดหรือเครื่องหมาย ที่เกิดขึ้นจาก indicators ที่ได้พัฒนาขึ้นจากการใช้หลักการของการ Cross

กันของค่าความแตกต่างกันของค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ ที่ใช้ค่าเฉลี่ยเคลื่อนที่ ที่มีค่าเท่ากันในการคำนวณหาทิศทางของราคาที่มี

ความเป็นไปได้ว่าจะอยู่ในช่วงทิศทางขาขึ้นหรือทิศทางขาลง โดยสัญญานการกลับตัวขึ้นหรือกลับตัวลง จะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อ

ค่าที่ตั้งขึ้นของเส้นค่าเฉลี่ยจะต้องมีการตัดกันของค่าความแตกต่างของตัวมันเอง ครับ :45

สัญญานซื้อ จะเป็นสีฟ้า

สัญญานขาย จะเป็นสีส้ม

ค่าเฉลี่ยที่ ที่เขาใช้ในกราฟ ก็ประมาณนี้หละครับ 3 หรือ 5 หรือ 8 วันครับ

ในกราฟดูจุดที่ Cross กันครับ จะเห็นว่า ตรงกันกับการเกิดสัณญาน Golden ครับ

ถูกแก้ไข โดย Panu Jiin

ขอบคุณนะครับ เข้ามาชี้แนะเพิ่มเติม ^^