ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟระยะสั้น ราย 1 ชั่วโมงครับ

ตามกราฟ

แนวรับจะอยู่แถว 1371 หลุด 1369 รอดูสัญญานทาง TA เพื่อรอเปิดหน้าซื้อแถว 1349 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ลุ้นราคาลงมาแถว 1349 ครับ

สิ่งที่ต้องระวัง SPDR เข้าเก็บทองช่วงค่าเงิน USD อ่อนค่า

ถ้าค่าเงินUSD ยังคงอ่อนค่า ราคาทองอาจจะลงได้แค่แถว 1369 โดยจะไม่ลงมาให้เก็บแถว 1349 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย Panu Jiin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 4 ขั่วโมง

แนวรับ 1301 1298 หลุด 1298 เปิดหน้า Sell จากนั้นรอปิดแถว 1289.70 - 1282.56 หลุดลงไปต่ำกว่า 1277 ลงยาวครับ

แต่ตามกราฟ ราคาไม่น่าหลุดลงไปต่ำกว่า 1282.56

แนวต้าน ยืนเหนือ 1301.18 ได้ 1 - 2 แท่งเทียน เปิดหน้า Buy เมื่อราคาขึ้นไปเหนือ 1309.96 ขึ้นไป

ตามกราฟราคาขึ้นไปได้ไม่เกิน 1321.22 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟรายวัน

แนวโน้ม ราคามีโอกาสวิ่งขึ้นไปได้แถว 1333 ก่อนที่กลับลงมาแถว 1265 รอบเพื่อจบ W1 เพื่อเริ่มต้น Start W2 ต่อไป

นานๆมาโพสครั้ง แถมอีกกราฟครับ

กราฟนี้ดูให้ยาวหน่อยครับ

ที่เลข 1 เส้น MA 6 วัน ยังไม่กลับตัวขึ้น

เมื่อวัดค่าตามทฤษฏี Gann ได้แนวต้านตามเส้นด้านบนโดยมีแนวต้านจากด้านซ้ายในแนวเฉียงขึ้นไปด้านขวา

บนที่ราคา 1310 ถึง 1351

ส่วนเส้นแนวรับคือเส้น 1 X 1 จะอยู่ในแนวราคาจากจุดเริ่มต้นแล้วเฉียงขึ้นไปจากด้านซ้ายขึ้นไปด้านบนขวามือ

จนถึงราคา 1310 ครับ

ตามกฏของ Gann ตราบใดที่ราคาไม่หลุดลงไปต่ำกว่าเส้น 1 X 1 ราคายังคงเป็นขาขึ้น

และเมื่อไหร่ราคาหลุดลงไปต่ำกว่าเส้น 1 X 1 ราคาจะเป็นขาลง โดยราคาจะลงมาทีเส้น Support ตามกราฟ จะ

ได้ราคาที่ 1283 ครับ

ใครมีกราฟ แนะนำให้ตีเส้นตามเอาไว้ครับ จะได้มีแนวทางเอาไว้ในการตัดสินใจในการเปิดหน้า Sell หรือหน้า Buy ครับ

ส่วนที่ไม่ค่อยได้มาโพส มีเหตุผลตามที่เคยโพสเอาไว้นะครับ

ยกมาให้อ่านอีกรอบครับ

การทอดกฐินครั้งนี้ น่าจะถือได้ว่าเป็นการทำบุญร่วมกันครั้งสุดท้ายที่พวกเราได้มี

โอกาสมารู้จักกันและได้มาทำบุญร่วมกัน หลังจากการทอดกฐินครั้งนี้แล้ว

ผมคงต้องใช้เวลาส่วนใหญ่ไปกับการทำงานตามแผนที่วางเอาไว้ให้

บรรลุเป้าหมายตามวัตถุประสงค์ที่ผมวางเอาไว้ให้ได้ตามที่ตั้งใจเอาไว้ก่อนครับ

เวลาที่เคยว่างก็คงจะหายไปอีกมากมายคงยากที่จะมีเวลาแล้วหาโอกาสดีๆ มาทำ

เรื่องแบบนี้อีกแล้วครับ

ผมคงต้องขอถือโอกาสนี้ ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคน ที่ได้ร่วมทำบุญร่วมกันในทุกๆ

ครั้งที่ผ่านมาครับ

ถูกแก้ไข โดย Panu Jiin

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น