ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอากราฟรายวันมาโพสให้ดูต่อครับ

ตามกราฟสัปดาห์นี้ แนวต้านขึ้นไปอยู่ตรง 1355 ส่วนแนวรับอยู่ตรง 1294 - 1284 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวจริงๆมองว่าราคาควรจะมีการย่อตัวตั้งแต่สัปดาหืที่แล้ว แต่ราคาไม่ยอมลง

ทำให้เชื่อว่า ราคาต้องลงมาแถว 1394 ก่อนครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ทำให้เชื่อว่า ราคาต้องลงมาแถว 1394 ก่อนครับ

เออ...พี่ซีซ่าร์ค่ะ ต้องลงมา 1294 หรือเปล่าค่ะ :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เออ...พี่ซีซ่าร์ค่ะ ต้องลงมา 1294 หรือเปล่าค่ะ :17

:32 ช่วงหลังผมเล่นแต่ค่าเงิน Eur/USD ไม่ค่อยได้เล่นทอง

:033 ขอโทษด้วยครับ ผมพิมพ์ผิดครับ ตัวเลขที่ถูก 1294 ครับ

ถูกแก้ไข โดย Panu Jiin

กราฟรายวันครับ

ว่ากันตามกราฟ

ราคาทองคำไม่ยังไม่สามารถขึ้นไปทำสูงสุดใหม่ และไม่มีการลงไปทำราคาต่ำสุดใหม่

ดูเหมือนนักลงทุนทองคำ กำลังรออะไรบ้างอย่าง

ถ้าให้เดาผมคงเดาเอาว่า เขาคงรอให้กองทุนเข้ามาเล่นครับ

แนวทางการเล่นตามกราฟช่วงนี้ ไม่สามารถบอกอะไรได้มาก เอาเป็นว่ารอให้กองทุนลากทำกำไรก่อนดีกว่าครับ

ถ้ากองทุนเข้่าเล่นทำกำไรจริง

กรณีที่ 1 ลากขึ้น

ราคาจะโดนเทลงไปแถว 1281 ก่อน หลังจากนั้นราคาจะโดนลากขึ้นอย่างรวดเร็วโดยกลับขึ้นไปได้แถว 1391 จากนั้นจะย่อตัวลงมาแถว 1360

กรณีที่ 2 ลากลง

ราคาจะดีดขึ้นไปแถว 1326 หลังจากนั้นน่าจะโดนเทลงไปแถว 1218 แล้วดีดกลับขึ้นมาได้แถว 1240 - 1250 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ถ้าราคายังเล่นอยู่แถวนี้อีก คาดว่านับจากวันนี้ไป ไม่เกินกลางสัปดาห์หน้า ราคาน่าจะเป็นไปตามกรณีที่ 2 ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟรายวันครับ

ตามกราฟ เมื่อตลาดเปิดซื้อ - ขายวันจันทร์

หน้าซื้อลุ้นให้ราคากลับขึ้นไปยืนเหนือ 1293 เพื่อขึ้นไปแถว 1341

หน้าขายลุ้นให้ราคาหลุดลงไปต่ำกว่า 1281 แล้วรอปิดทำกำไรแถว 1265 - 1259

*** ดูจาก Sto. ราคามีโอกาสย่อตัวอีกรอบ ก่อนดีดกลับครับ ****

แนวทางการเล่นส่วนตัว

ช่วงนี้คงต้องคำนวนมาจิ้นของพอร์ตว่ากรณีโดนลาก ช่วงราคาแกว่งขึ้น - ลง แรงๆได้กี่ USD เพื่อป้องกันการถูก

ปิดพอร์ต

จากนั้น แบ่งพอร์ตออกมาเล่นสั้นๆ โดยเล่นหน้าขายที่เปิดเอาไว้แล้วประมาณ 40 - 60 %

ส่วนหน้าซื้อที่เปิดเอาไว้ ถือลุ้นปิดตรงแถว 1391 ต่อไปครับ

กองทุนเริ่มเข้ามาแจมแล้ว รอบนี้กำไรหรือขาดทุน สัปดาห์นี้คงรู้กันแล้วครับ