ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หลังจากดูกราฟรายวันระยะกลางๆกันเมื่อวานแล้ว

วันนี้มาดูกราฟระยะสั้นๆราย 4 ชั่วโมง ที่เล่นให้จบภายใน 1 วันบ้างครับ

ตามกราฟราย 4 ชั่วโมง

แนวรับ 1630.52 1622.34 1605.57

แนวต้าน 1683.23 1695.01 1706.02

แนวสวิง 1643.94 - 1657.45 หรืออาจถึง 1668.50

ความเห็นส่วนตัว

• Sto. ( 9 5 5 ) ซึ่งกำลังกลับตัวขึ้น แต่เป็นการกลับตัวขึ้นที่ต่ำกว่า 50 แต่สูงกว่า 38 ทำให้แนวโน้มระยะสั้น

มีโอกาสขึ้นต่อครับ

• เส้น SMA (15 วัน) ออกอาการย่อตัว โดยที่แท่งเทียนราย 4 ชั่วโมงย่อตัวลงมาต่ำกว่าเส้น SMA

แต่ยังสามารถกลับขึ้นไปปิดสูงกว่า เส้น SMA ทำให้แนวโน้มระยะสั้นยังสามารถขึ้นได้อีก แต่อาจจะไม่มากนัก

• คาดว่าวันจันทร์ ราคาคงขึ้นไปทดสอบแถวๆราคา 1669.50 ก่อน 1 ครั้ง

หลังจากนั้นคง Swings ในช่วง 1643.94 ถึง 1657.45 ครับ

แนวทางการเล่นสั้นๆ ที่เล่นแบบจบภายในวัดเดียวของผม

ถ้าราคาขึ้นไปแถวๆ 1669.50 และไม่สามารถยืนได้ พิจารณาเปิด S แถวๆ 1669 แล้วรอปิดแถวๆ 1657.45

ถ้าราคายืนเหนือ 1657 ได้ในตลาดเอเชีย พิจารณาเปิด L แล้วรอปิดแถวๆ 1683 – 1695

โดยการเปิด – ปิด S หรือ L จะดูแนวโน้มราคาจากกราฟราย 15 นาที กับ 30 นาทีเป็นหลักครับ

ถ้ารูปแบบกราฟเปลี่ยนทิศทาง ไม่มาตามที่คาดเดาไว้ ผมก็จะนั่งดูเฉยๆ ดูกราฟไปเรื่อยๆ ไม่มีการ S หรือ L ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณ ซี คะ.....พิมพ์ผิดใช่ใหมคะ

ความเห็นส่วนตัว

* Sto. ( 9 5 5 ) ซึ่งกำลังกลับตัวขึ้น แต่เป็นการกลับตัวขึ้นที่ต่ำกว่า 50 แต่สูงกว่า 38 ทำให้แนวโน้มระยะสั้น

มีโอกาสขึ้นต่อครับ

* เส้น SMA (15 วัน) ออกอาการย่อตัว โดยที่แท่งเทียนราย 4 ชั่วโมงย่อตัวลงมาต่ำกว่าเส้น SMA

แต่ยังสามารถกลับขึ้นไปปิดสูงกว่า เส้น SMA ทำให้แนวโน้มระยะสั้นยังสามารถขึ้นได้อีก แต่อาจจะไม่มากนัก

* คาดว่าวันจันทร์ ราคาคงขึ้นไปทดสอบแถวๆราคา 1669.50 ก่อน 1 ครั้ง

หลังจากนั้นคง Swings ในช่วง 1543.94 ถึง 1657.45 ครับ

จริงๆควรเป็น 1643 ใช่ใหมคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

คุณ ซี คะ.....พิมพ์ผิดใช่ใหมคะ

จริงๆควรเป็น 1643 ใช่ใหมคะ

ครับ น่าจะพิมพ์ผิดครับ ผมว่าผมทวนแล้วนะครับ

สงสัยคงพิมพ์พลาดตอนรับโทรศัพย์ ของเพื่อน ที่โทร.มานะครับ

ขออนุญาตคุณซีซ่าแก้ไขตัวเลขให้นะคะ ตอนนี้กำลังทดสอบไทยโกลด์จาก tab จะแก้ไขให้ทันก่อนใครมาทัก ภายใต้ opera ไม่ได้ ต้องมาลองใน dolphin ถึงทำได้ (แต่ไม่ทันซะแล้ว)

สวัสดีค่ะ

แนวต้าน 1695 มาซะแล้ว รอ 1706 เฮ้อ เหนื่อยจังเลยค่ะ

เหลืออยู่นิดเดียว ขาย 23485 จาก 22500 ไม่ได้ซื้อกลับเพราะเกรงว่ามันจะลง กำไรดีกว่าดอย มารับแล้วแต่ไม่ขึ้น เสียดายจังค่ะ พูดเล่นหลอก พอใจแล้วค่ะ

อยากศึกษา sto 9 5 5 ที่คุณ ซี อธิบายจัง ไม่เข้าใจ 38.. 50

เมื่อวานพยายามเดากราฟค่ะ แว๊บๆ เพชร นี่นา แต่ก็หมดสิทธิ์ แต่ก็ไม่เข้าใจ มันหลอก แต่คิดไว้ประมาณเนี๊ย วันนี้รู้แล้ว..คงต้องหาเวลาไปย้อนอ่านบ้างแล้ว

รอพี่ซีชี้แนะครับ

ราคามาแบบนี้ ผมหยุดดูกราฟราย 4 ชั่วโมงชั่วคราวครับ

ถ้าดูก็ดูกราฟระยะกลางๆครับ

1.กราฟรายวัน

กราฟนี้เอาไว้ดูแนวต้านไปเรื่อยๆ ว่าเมื่อเล่นครบทุกตลาดแล้วราคามาแบบไหน ถึงจะพอดูแนวต้านได้ครับ

2. กราฟราย 1 นาที

กราฟนี้เอาแบบเล่นสั้นมากๆครับ โดยเล่นแค่ตรงแนว Support กับ Resistance ครับ

พูดตรงๆ 1 - 2 วันนี้ ทิศทางไม่แน่นอน ยังไม่เหมาะสำหรับมือใหม่ที่จะลงสนามครับ

ถ้าไม่แม่นกราฟระยะสั้นจริงๆ เป็นไปได้ มีกำไรก็หยุดพักบ้างครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa