ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

potgarn

น้ำมันจะขึ้นไปถึงไหนครับเนี่ย

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณไก่น้อย รอฟันธ.ค่า NAV ตั้งนาน แต่สัญญาณขึ้นแล้วนะครับ รอปล่อยหมูวิ่งแล้วววว !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คงปล่อยวิ่งให้อ้วนมากๆ คงเสี่ยงไปนิดเหมือนกันครับ

กองทุน DBO พักนี้เหวงเอาเรื่องครับ

รอบนี้ถ้าเกิดสามารถไปทดสอบ DBO 24 ปลายๆได้ (คาดว่าน้ำมันก็แถวแนวต้านใหญ่สำคัญ 79 เหรียญ)

ผมคงต้องตัดความเสี่ยง เอา dbo แถวๆ 23.xx ที่เก็บไว้(Nav. k-oil 8.7-8.9)

ปล่อยออกหมดครับ เที่ยวนี้

เดาทางกองทุน DBO ยากครับพักนี้ เวลาลง nav. % ลงเท่ากับน้ำมันดิบหรือมากกว่า

แต่เวลาขึ้นกลับน้อยต่างกันเยอะ !ghost

อ่านะ ในหน้าเว๊ปว่าถ้าลงก็ลงนิดเดว ป้องกันความเสี่ยง ไปๆมาๆ พี่แกเล่นลงแบบเทกระจาด

ตอนที่วันที่ 20 ที่ผ่านมา nav ลงหนักเว่อร์เกินเหตุจากเท่าทุนจู่ๆขาดทุนลงเยอะเลยคับ

รอบนี้ถ้าออยไม่ไป 85-90 คงต้องขาดทุนแล้วล่ะ แล้วก็อาจต้องอำลาน้องออยละ แย่จริงๆ

น้ำมันเด้งตรง 72-71 fibo 61.8 พอดี น่าสนใจจะไปได้เท่าไร แนวต้าน 75.99 :blush:

น่าแปลกนะครับทั้งๆที่ DBO ขึ้น ราคาน้ำมันดิบก็ขึ้น แต่ในปั๊มกลับลง เหอๆ !37

กราฟดาว์นโจนรายวัน

อาจกำลังเตรียมไป ขา iii (ของ 5)

ซึ่งอาจเป็นตัวนำพาน้ำมันไปด่าน 80 up อีกครั้งครับ

เมื่อคืน

DBO = 24.29 +1.89%

คาดว่า K-oil NAV. = 9.1XXX

คุณ Chicken มาอยู่ตรงนี้นี่เอง แวะมาทักทายค่ะ !Hi

พอดีไปอ่านเจอในพันทิป กระทู้ของคุณ Mr.Messenger (ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้)

เรื่อง "ทำไมราคาน้ำมันขึ้น แต่กองทุนไม่ขึ้นตาม?" ก่อนลงทุนในกองทุนน้ำมัน

เลยเก็บมาฝากค่ะ เพิ่งไปแปะที่ห้องโน้นมา มาแปะห้องนี้อีกที

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I9447097/I9447097.html

ถูกแก้ไข โดย Jusmine

พอดีไปอ่านเจอในพันทิป กระทู้ของคุณ Mr.Messenger (ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้)

เรื่อง "ทำไมราคาน้ำมันขึ้น แต่กองทุนไม่ขึ้นตาม?" ก่อนลงทุนในกองทุนน้ำมัน

เลยเก็บมาฝากค่ะ เพิ่งไปแปะที่ห้องโน้นมา มาแปะห้องนี้อีกที

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I9447097/I9447097.html

:lol: ข้อมูลตรงใจมากเลย อยากรู้มานานแระ ขอบคุณJusmine มากๆเลยที่มาแชร์กัน :wub:

!01 !01 !01

ยินดีค่ะ เห็นข้อมูลมีประโยชน์ เลยอยากเอามาเตือนคนที่ยังไม่ได้ซื้อ ให้คำนวณดีๆก่อนลงทุน ทั้ง DBO ทั้งค่าเงินบาท

ของเราเอง ยังติดดอยอยู่ ซื้อตอน 75.11(DBO 26.38)ที่ขึ้นรอบก่อนหน้ารอบนี้ แต่ไม่ได้ขาย คิดว่าปลอดภัยแน่นอน ยังไงปีนี้น้ำมันก็ขึ้นไปได้ 80-85

ที่ไหนได้ ตอนนี้ น้ำมัน 76 กว่าๆแล้ว แต่ DBO ถอยไปที่ 24.xx ยังห่างดอยของเราอยู่เลย ...อย่างเซ็งค่ะ DBO เปี๋ยนไป๊ (ไม่รู้ล่วงหน้ามาก่อน จะได้รีบคัททิ้งไปนานแล้ว..เมื่อก่อนไม่เห็นเป็นงี้เลย มาเป็นเอาตอนรอบนี้)

กะว่ารอบนี้ขึ้นได้เท่าไหน ก็คงต้องขาย ขาดทุนก็ต้องยอม ปล่อยทิ้งไว้ยาวๆอีก เดี๋ยวเจอขาดทุนซ้ำซ้อน แถมเสียโอกาสเอาเงินไปลงทุนอย่างอื่น ขายแล้วคงเลิกคบแล้วค่ะ กองทุนน้ำมัน ไปเล่นอย่างอื่นดีกว่า

ลองพิมพ์คำว่า "Crude Oil Seasonal" แล้ว search หาใน google นะครับ

* http://www.google.co.th/search?hl=th&source=hp&q=crude+oil+seasonal&rlz=1W1ADSA_en&aq=f&aqi=&aql=&oq=&gs_rfai=

ถูกแก้ไข โดย s.k.134