ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

หวัดดีครับท่านดอน ซื้อๆไปมั่งยังครับ บอกเล่าเก้าสิบกันม๊างงง

จะได้ช่วยกันลุ้นๆ :047

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีครับท่านดอน ซื้อๆไปมั่งยังครับ บอกเล่าเก้าสิบกันม๊างงง

จะได้ช่วยกันลุ้นๆ :047

กิโลยังครับรอย่อย้ำก่อน แต่ 96.5 เต็มพิกัดแถวๆ 1200 แล้วครับ :uu

กิโลยังครับรอย่อย้ำก่อน แต่ 96.5 เต็มพิกัดแถวๆ 1200 แล้วครับ :uu

เต็มพิกัดน่ะดูให้ดีด้วย อย่าให้เกินพิกัดล่ะ เดี๋ยว18 ล้อจะคว่ำกลางถนนละดูไม่จืดเลยนะท่าน :gd

เต็มพิกัดน่ะดูให้ดีด้วย อย่าให้เกินพิกัดล่ะ เดี๋ยว18 ล้อจะคว่ำกลางถนนละดูไม่จืดเลยนะท่าน :gd

:32 :57 :gd

สอบถามท่านอ.งูดินค่ะ

คือการคำนวณกำไร-ขาดทุนเป็นเปอร์เซ็นต์ อย่างเช่นของ s50. หนึ่งคอนเทค(ณ. ตอนนี้ ประมาณ 820.000)

เราคิดต้นทุนจากตรงนี้ หรือคิดจากต้นทุนในพอร์ทของเรา

:uu อยากลองทำตัวเลขดูบ้างตอนสิ้นปี ..จะได้มีอะไรมาโม้บ้างอ่ะคะ

ผมคิดต้นทุนจากพอร์ตทั้งหมดที่จัดไว้ครับ แม้ว่าการเข้าซื้อแต่ละรอบอาจจะไม่เท่ากัน เช่นมีการต้อนหมูกลับเล้าทีละ 20% แต่เวลาคิดกำไรขาดทุนรวมตอนสิ้นปี ก็จะคิดกำไรที่ได้จากพอร์ตทั้งหมดตั้งแต่ต้นปีครับ เช่นตั้งใจว่าพอร์ตหุ้นมี 1 ล้านบาท ไม่ว่าในปีนั้นจะเข้า ๆ ออก ๆ กี่ครั้ง ครั้งละไม่เท่ากัน แต่พอสิ้นปี ถ้ามีเงินงอกมาในพอร์ตเป็น 1.5 ล้าน ก็แสดงว่ากำไร 5แสน คิดเป็น +50%

rebound แล้วคง sied ways down อยู่ในกรอบ :047

น้องทอง let profits run :hh

ผมคิดต้นทุนจากพอร์ตทั้งหมดที่จัดไว้ครับ แม้ว่าการเข้าซื้อแต่ละรอบอาจจะไม่เท่ากัน เช่นมีการต้อนหมูกลับเล้าทีละ 20% แต่เวลาคิดกำไรขาดทุนรวมตอนสิ้นปี ก็จะคิดกำไรที่ได้จากพอร์ตทั้งหมดตั้งแต่ต้นปีครับ เช่นตั้งใจว่าพอร์ตหุ้นมี 1 ล้านบาท ไม่ว่าในปีนั้นจะเข้า ๆ ออก ๆ กี่ครั้ง ครั้งละไม่เท่ากัน แต่พอสิ้นปี ถ้ามีเงินงอกมาในพอร์ตเป็น 1.5 ล้าน ก็แสดงว่ากำไร 5แสน คิดเป็น +50%

ขอขอบคุณเจ้าค่ะ

ถ้าน้องคิดต้นทุนจากพอร์ทแต่ละพอร์ทจะบวกมากกว่า 30%เลยค่ะ(5 account*300.000) :)

สวัสดียามเช้าค่ะ

มีความสุขในการลงทุนนะคะ..ทุกท่าน :uu

สำหรับผม..นะครับ

555..ไปนอนต่อ :37

สวัสดีปีใหม่คับ คุณDonJuan คุณลุงทอง คุณ..ดอกเหมย.. คุณTfex.Gril.. คุณ..เบบี๋..

สวัสดีปีใหม่คับ คุณDonJuan คุณลุงทอง คุณ..ดอกเหมย.. คุณTfex.Gril.. คุณ..เบบี๋..

สวัสดีปีใหม่ครับคุณบอย ขอบคุณมากครับผม ขออภัยที่ตอบช้านะครับ เมื่อวานไม่ได้เปิดคอมเลยครับผม ปีนี้ร่ำรวยกันทั้งเอสและแอลเลยนะครับ

สวัสดีครับ ทุกท่าน

เช้าตรูย่อแล้วสายๆไปต่อ สัญญาณกลับตัวขึ้นแนะนำย่อไม่หลุดแนวรับให้ซื้อครับ สัปดาห์นี้มีตัวเลขการจ้างงาน เปอร์เซ็นต์งานต้องติดตามครับ แนวต้านสำคัญที่ควรจับตาแถว 1250 +/- ทองขึ้นมาเทสแถวๆนี้ต้องมีย่อบ้าง แนวรับสำคัญคือแถว 1225 +/- หากไม่หลุดแนวนี้ก็ซื้อไปลุ้นกัน หากหลุดรอแถว 1208 นะครับ

ทองมีแนวรับใหญ่เดือนนี้อยู่แถว 1206/1200 ไม่หลุดแนวนี้คงเทส 1250/1285/1300 ครับผม(ระดับเดือน) ระยะสั้นเดาว่าขึ้นไปเทส 1248-1252 แล้วย่อลงมาแถว 1238/1228 ครับ :047

สวัสดีปีใหม่ค่ะ คุณบอย

เก่ง+เฮงตลอดนะคะ :gd

ระยะสั้นถึงกลางเดือนนี้มีโอกาสเทสครับ