ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามเช้าค่ะ ท่านลุงทอง น้าดอลลี่

ท่านพี่สาวทั้งสองสั่งปิดพอร์ทหมดแล้ว เตรียมตัวไปลั่นล้าา ว้าวว

hot-girl-vietnam-world-cup-2010_08_1302671848.jpg;r:width=580;static:p_s1sf_ns_0;file:dc111a.jpg

ไม่ให้ไปด้วยหรอกสิบอกให๋ ...สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะ ทุกท่าน :uu :uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดียามเช้าครับน้องบี๋

หายไปใหนสอง สามวัน มีคนเค้าบ่นถึง

ออกกำลังกายตอนเช้ากันครับท่านดอ..น

เที่ยวนี้ได้ข่าวท่านได้หลายดอกอยู่นะครับ ยินดี ยินดี..555 :57

แหม ทั่นก็ว่าไป กำไรก็นิดหน่อยพอสมควรละขอรับ กลุ่มของท่านก็ได้ในแบบ พอเกินพอเพียงด้วยนี่ครับ :uu แต่กำไรหัวใจจากน้องน้ำใสนี่ เมื่อไหร่จะได้สักที :32

สวัสดียามเช้าค่ะ ท่านลุงทอง น้าดอลลี่

ท่านพี่สาวทั้งสองสั่งปิดพอร์ทหมดแล้ว เตรียมตัวไปลั่นล้าา ว้าวว

ไม่ให้ไปด้วยหรอกสิบอกให๋ ...สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะ ทุกท่าน :uu :uu

ขนเงินไปเที่ยวกรานต์เถอะ อิอิ :32

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ราคาทองก่อนวันหยุดยาวของเมืองไทย หลายท่านยังติดตากับภาพสงกรานต์ปีที่แล้วนะครับ ลองย้อนไปดูว่าเกิดอะไรขึ้น นี่ผ่านมาครบปีแล้วครับ ทองยังไม่เลือกทางที่ชัดเจนว่า จบขาลงหรือยัง นี่เป็นแค่การรีบาวด์หรือเป็นขาขึ้นรอบใหม่ ยังไม่ชัดครับนะครับ แนวทางวันนี้ ต้านใหญ่คือ 1325-1328***** เหมือนเดิม ผ่านได้คงไปเทส 1340 ต่อไป .... สำหรับแนวรับ 1312/1308/1300***** มีแววว่าจะลงมาเทสเช่นกัน หากไม่หลุดขึ้นได้ต่อ

ส่วนตัวยังเดาและรอเล่นแบบเมื่อวานครับ ขึ้นไม่ผ่าน 1325-1328 ขาย ย่อลงไม่หลุด 1312/1308/1300 ซื้อครับ ยังเชื่อว่า ภาพระยะยาวเป็นการ ไซค์เวย์อัพนะครับ โปรดพิจารณาตามความเสี่ยงครับ :047

ระยะสั้น- เป็นแนวขึ้น กลาง- ยาวคงเป็นแนวลงอยู่ :D

สวัสดีปีใหม่ไทย ฉ่ำชื่นใจไทยถ้วนหน้า :Hi

ไม่อยากถามท่าน ว่าสงกรานต์นี้ไปแอ่วที่ใหน?

เพราะท่านจะตอบว่า..ไม่ได้ไปใหน อยู่บ้านหาซื้อของสดมาทำอาหารแหลกเองที่บ้าน..

:uu ..เหมือนปีที่แล้วอีก ฮ้าาาา

ไงๆก็ ขออำนวยอวยชัยให้ท่านมีความสุขกับชีวิตโสด แต่ไม่สดของท่านตลอดกาลนานเทอญ หุ หุ :lol:

ลองเอาไปใช้สักท่าไหมล่ะท่าน ต้อนรับสงกรานต์ปีนี้ ฮาดี

http://youtu.be/Ef_jfWKPmkw

:gd

ขอบคุณมากขอรับ สงกรานต์ปีนี้คงไม่ได้ไปไหนเช่นเคย เพราะคนเยอะ แย่งกันกิน แย่งกันใช้ วุ่นวายครับ ไว้ไปไม่ใช่ช่วงสงกรานต์ดีกว่า :01 :57

ทองคำมีแนวต้านสำคัญแถว 1328 ผ่านและยืนได้นิ่งถึงปิดตลาดก็สวยไปต่อได้ครับ ต้านต่อไปแถวๆ 1340-1345 ชนแล้วคงมีย่อกลับมาเทส 1328 ครับ ..... ในกรณีที่ไม่ผ่าน 1328 วันนี้ แนวรับจะอยู่แถว 1318-1315 หากจะไปต่อไม่ควรหลุด หรือ 1308 แถวๆนี้ควรรับได้นะครับ

1328 แถวนี้คือเส้น MA200 ในกราฟรายวัน เส้นสีน้ำเงินแนวนอนครับ ทองไปชนหากผ่านได้มักลงมาย้ำ ย้ำแล้วผ่านได้คงไปอีกยาวครับ ต้านใมหญ่ๆก็แถว 1365/1385/1400 ครับ เดาส่วนตัว หากผ่าน 1328 แล้วลงมาย้ำไม่หลุดน่าซื้อตาม ถ้าไม่ผ่านรอซื้อตามแนวรับครับ โปรดพิจารณาครับ :047

สวัสดี วันปีใหม่ไทยค่ะท่านกัปตัน ไปทำบุญไหว้พระมาแล้ว เอาบุญมาฝากท่านกัปตันและทุกท่าน ให้ขอให้มีความสุขใจ สบายกาย ไร้โรคา ลาภามากมาย

ขอบคุณมากครับผม ขอให้คุณมีความสุข ร่ำรวยสุขภาพและเงินทองเช่นเดียวกันครับ

วันนี้มีข่าวสำคัญ ทั้งการพูดของนางเยลเลนนะครับ ต้องติดตามเพราะมีผลต่อดอลล่าร์ครับ ดอลล่าร์ย่อแล้วรีบาวด์มาชนแนวต้านแถว 79.80 แนววัดใจทีเดียวครับ ดอลล่าร์แข็งค่าขึ้นหรืออ่อนค่าลง มีผลต่อทองคำแน่ๆนะครับ รวมถึงเงินบาทด้วย

ทองคำเมื่อวานขึ้นไปเทสแนวต้าน MA200(เส้นสีน้ำเงินแนวนอน)ในกราฟรายวันแล้วแต่ยืนไม่อยู่ ย่อลงมาหากจะไปต่อไม่ควรหลุด MA5(เส้นสีเขียวแนวนอน)ในกราฟรายวันแถวๆ 1320*** ครับ ทองจะไปต่อไม่ควรหลุดแนวนี้หรือไม่ควรปิดราคาระดับวันนี้ ต่ำกว่าแนวนนี้ครับ หรือจะให้สวยๆควรปิดราคาเหนือ 1326.50 (เส้นน้ำเงินเดิม) หากยืนหรือปิดแนวนนี้ได้ก็สวยพร้อมไปต่อ 1342/136X/1385 ครับ

แนวรับ หากหลุด 1320*** ดูไม่ดีต่อการขึ้นและหากปิดราคาต่ำกว่าแนวนี้ จะมีผลดีต่อแนวทางการเอส แนวรับต่อไป 1312* และรับสำคัญ 1308***** สุดท้ายกับ 1300(หลุดแนวนนี้ไหลลึกแน่) ทองหากจะไปต่อจะไม่ย่อลึกนะครับ

ส่วนตัวเดาว่า ไม่หลุด 1319-1320 เพื่อไปเทส 1342 ต่อไปครับ ทั้งหมด เดานะครับ :047