ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง !54

1. เมื่อวานขึ้นมาให้ขายตามคาด 1545+- ใครขายตามก็สบายไป !53

2. ลงมาให้ทำกำไรตรงเทรนเขียวและติดเทรนแดงที่รับอยู่ตรง 1532 ตรงนี้ปิดทำกำไรเอาค่าขนมไปก่อน... !57

3. ยังคิดอะไรไม่ออก ถ้ามาติด 1542+- ขายซ้ำอีก คัทลอส 1547 (เล่นสั้นเลยคัทลอส น้อยด้วย...)

4. ผมยังมองเป้าหมาย 1526 เส้นกลางเทรนน่าจะมาได้ปิดทำกำไรตรงรนี้ วันนี้คิดว่าเขียวล่างไม่น่าจะรับอยู่เตรียมหลุด...

ปล. เดียววันนี้ต้องสอนรุ่น 31 เลยขอสั้นๆน่ะครับเดรียมไปแล้ว เดียวรุ่น 32 จะเปิดให้สมัครพรุ่งนี้เวลา 9.30 น. น่ะครับเตรียนโทรศัพท์ให้ดีใครที่ยังไม่ได้เรียน !uu

post-725-053177900 1307583461.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

set50

1. จะเห็นได้ว่าที่ให้ออกครึ่งหนึ่งตรงเส้นชมพูล่างก่อน ใครที่ขาย 752-760 แต่ดันเปิดตลาดมาทะลุลงไปเลยถ้าใจเย็นๆ ก็สบายไปรอเส้นฟ้าล่างได้เลยเพราะทำเทรนใหญ่ที่ให้ดูก่อนหน้า ตอนแรกนึกว่าจะค่อยลง ก็จะได้ประมาณ 712+- แต่ดันกระชากลง เส้นเทรนฟ้าเลยไปติดตรง 705 แทน

2. พอหลุดเทรนชมพูเลยสร้างเทรนซ้อนเทรนเหลืองขึ้นมาคนที่เรียนกับผมก็จะรู้ทันทีว่าควรปิดทำกำไรตรงไหน นั้นคือ ตรงเส้นเทรนฟ้าเพราะติดเส้นเทรนขึ้นใหญ่ หรือปิดทำกำไรทั้งหมดหากหลุดเทรนเหลืองที่สร้างเทรนซ้อนเทรน ใครปิดตรงนี้ที่ขายไว้ 752-760 กำไรไม่ต่ำกว่า 50 เหรียญแน่ๆ อย่าลืมเอาเงินไปทำบุญน่ะครับ

3. เมื่อหลุดเทรนซ้อนเทรน บวกกับติดเทรนใหญ่แนวรับสีฟ้า ใครซื้อทั้นตรง 705+- ตอนนี้กำไว้แน่ๆ เลยครับ รอออกทำกำไรหลังเลือกตั้งได้เลย เพราะสถิติ หลังเลือกตั้ง หุ้นวิ่งเป็นจรวดทุกครั้งเลย ถือยาวรอวันที่ 3 กรกฏาคมกันไปเลย

ปล. หากหลุดเทรนฟ้าอีก อาจต้องคัดลอส 695+- หรือ ถ้าเล่นยาว ก็รอมันสร้างเทรนลงเสร็จ แล้วซื้อซ้ำเข้าไป คิดว่าไงเดียวหลังเลือกตั้งได้เห็นจรวดแน่ๆ

post-725-069996000 1307584638.jpg

ขอบคุณคร๊าบ อ.จิ๊ว สำหรับการเรียนการสอนวันนี้ครับ คืนนี้อาจมีลองเทรด AUS กะ YEN (แบบว่าคันไม้คันมือ....5555)

!_087

ขอบคุณคร๊าบ อ.จิ๊ว สำหรับการเรียนการสอนวันนี้ครับ คืนนี้อาจมีลองเทรด AUS กะ YEN (แบบว่าคันไม้คันมือ....5555)

!_087

สวัสดีค่ะ พี่เอนก และ อ.จิ๊ว

ติ๊กเองค่ะ ที่ อาจารย์จิ๊วบอกว่า เป็นแมงเม่าตัวแรง ..อิอิ

ขอบคุณ อ.จิ๊วมากนะคะ สำหรับการสอนวันนี้

จะพยายามทำความเข้าใจและ ฝึก เสมอๆค่ะ !thk

ติ๊กเองค่ะ ที่ อาจารย์จิ๊วบอกว่า เป็นแมงเม่าตัวแรง ..อิอิ

ขอบคุณ อ.จิ๊วมากนะคะ สำหรับการสอนวันนี้

จะพยายามทำความเข้าใจและ ฝึก เสมอๆค่ะ !thk

สวัสดีครับ คุณติ๊ก

จำได้ๆ ตอน อ.จิ๊วพูดแซว ยังหัวเราะตามไปด้วย..

ตีเทรนให้เก่งๆ จะได้เจอแนวรับ แนวต้าน จุดซื้อขาย ไม่มั่นใจก็ตีเทรนพร้อมดูของ อ.จิ๊ว ประกอบ

ของผมตอนนี้ตีเส้นเทรน มองไกลๆเหมือนไยแมงมุมเกาะจอ หาเส้นกราฟวิ่งไม่เจอเลย 555 !17

สวัสดีครับ อ.จิ๊ว ขอบคุณสำหรับบทเรียนมากเลยครับ จะลองฝึกให้มากๆ ครับ สวัสดีพี่ TO Be กับ พี่ NadingNarak ด้วยนะครับ ยินดีที่ได้รู้จัก

!_087

!53 ถ้าเล่นตามที่บอกเมื่อวานคงได้ค่าขนมไปนิดหน่อยทั้งสองตัว !57 ฝากดูสวิสฟรังซ์ด้วยว่าน่าสนใจกว่า เยนกับออสอีก.... !57

ตอนนี้ก็อย่าพยายามบินมากครับเดียวจะเข้ากองไฟซะก่อน....ค่อยๆเล่นทีล่ะน้อยและควรศึกษาดูไปก่อนครับที่เคยบอกทุกรุ่น การลงทุนมีให้เล่นตลอดชีวิตมันไม่มีทางตายก่อนเราแน่ๆ....แต่หากเราขาดความรู้มากระโดดเข้าไปรับรองตายก่อนมันแน่ๆครับ... !59