ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

set50

ขอบคุณครับ อ.จิ้ว 800 แต่เช้าเลยครับ

ว่าแต่จะมีย่อก่อนประกาศครม.ไหมครับ จะได้ปล่อยซักรอบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ อ.จิว

รอปล่อยแถว 1580+ แต่ไม่แน่ ถ้ามา 1590 ก็อาจจะปล่อยก็ได้ครับ รอลุ้นมา 3 อาทิตย์แล้ว ติด S อยู่นิดหน่อยครับ

ใกล้ตลาดลอนดอนเปิดแล้ว ไม่รู้จะว่าไง ต้องรอดูครับ

ส่วนรอบค่ำ ก็ต้องรอลุ้น ว่า จะมี สภาที่รัก หักเหลี่ยมโหดหรือเปล่า 1875cee9.gif

!10 กลัวตกรถเลยพลาดไปเก็บตอน 99 อีกรอบค่ะ แต่เมื่อวานลงแรงมากจนน่ากลัวเลยไปล็อคไว้อีกแล้วค่ะ มันยังมีโอกาสย่อมาถึง 93 ไหมค่ะ ถ้าไม่มีจะได้กัดฟันเอาตัวที่เล่น short ออกค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ !01

!10 กลัวตกรถเลยพลาดไปเก็บตอน 99 อีกรอบค่ะ แต่เมื่อวานลงแรงมากจนน่ากลัวเลยไปล็อคไว้อีกแล้วค่ะ มันยังมีโอกาสย่อมาถึง 93 ไหมค่ะ ถ้าไม่มีจะได้กัดฟันเอาตัวที่เล่น short ออกค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ !01

เล่นน้ำมันของที่ไหนอะค่ะล็อคราคาได้ด้วย หนูเล่นแต่กองทุนk-oilอะค่ะ

เล่นน้ำมันของที่ไหนอะค่ะล็อคราคาได้ด้วย หนูเล่นแต่กองทุนk-oilอะค่ะ

เล่นของโบรกนอกค่ะ เป็นแบบ real time เลยค่ะ .

oh! New High

เช้านี้เปิดมาพุ่งพรวด 400 เป็น 23300 เลย...

ติด S อยู่ 2 สัญญา Sไว้ตอน 1622$ เช้ามา shock เลยทีเดียว

ราคาจะย่อลงมาบ้างมั๊ยอ้ะคะ จะเผ่นตอนไหนดีนี่

post-3846-035048100 1312345667.gif

น้องทองติดจรวด.... !45

ขนาดเมกาประกาศขยายเพดานหนี้...ที่ไหนได้รายใหญ่รู้ว่าคนจะต้องขายกัน เลยซื้อสวนซะขาเอส ขาสั้นกันเลยที่เดียวรวมทั้งผมด้วย.... !064

1. ใครขาย 1634+- น้องทองลงมาไม่ยอมหลุดน้ำเงินล่างสักที่ที่ผมบอก หากหลุดน้ำเงินล่างได้ รับรองร่วงยาว แต่เจอเมกาดัดหลังเอเชียที่ขายกันตั้งแต่วันจันทร์ กดซื้อสวนเมื่อคืนไปเกือบ 20 ตันทำเอาทองพุ่งกระจายเลย... !_06 ใครออกทำกำไรทันก็คงได้ค่าขนมบ้าง...แต่ใครออกไม่ทันก็ค่อยๆ มาหาทางแก้กันต่อแล้วกันครับ !17

2,3. น้องทองทะลุเทรนน้ำเงิน และเทรนเดย์เขียวบน ใครเล่นสั้นที่บอกคัทลอสช่วยทันได้ ก็ควรคัททิ้งก่อน 1646+- เสียก็ 10-15 เหรียญตามระเบียบไป ส่วนใครถือยาวก็นั่งสั่นต่อไป... !065

4. ตอนนี้เลิกเล่นเทรนเดย์เขียวแล้วเพราะทะลุมาได้อย่างง่ายดาย แต่มีเทรนฟ้า รองรับตัวสุดท้ายใครเล่นยาว...ไงทนรออีกนิดเดียวมาถึงตรงนี้แล้วกัดฟันสู้ต่อไป.. !061

5. แนวต้านตัวสุดท้ายหาไม่เจอแล้วว่ามันจะไปอีกได้ไง...สุดปลายเทรนฟ้าเดย์ใหม่ที่เป็นต้านสุดท้าย...แถว 1676+- มาตรงนี้ขายซ้ำ ชุดสุดท้าย ถ้ามันไม่ตายเราตายแน่ๆ !ahh

ปล. เดียวทำกราฟเดย์มาให้ดูครับ

post-725-019533000 1312346390.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

เทรนเดย์ แนวต้านตัวสุดท้ายที่มี ของน้องทอง....ตอนนี้มันปั่นตลาดสุดๆ เพราะ ซิลเวอร์ ก็ไม่ขึ้นเท่าไร new high อยู่ 50 แต่ตอนนี้แค่ 40 น้องทองสร้างนิวไฮ ฆ่าพวกค่าเอสให้ตายก่อน เดียวค่อยมาเก็บขาเเอล ยาวๆ ตามสูตร ค่อยดู เดียวรอบนี้ถ้าเป็นขาลงคนจะเริ่มเก็บแถว 1600-1620 มันจะลากลง 1500 เอาให้ขา เเอลตายบ้าง แถมแพทตินั่มปกติ จะแพงกว่า 2 เท่าของทองคำ แต่ตอนนี้ 1800 น้องทอง 1650+- คิดเอาเองแล้วกัน copper ก็ไม่กระดิกเลย แถมร่วงอีกต่างหาก...

ปล. ช่วงนี้ผมมองว่าปั่นตลาด ใครจะด่าผมก็ยอมแต่ผมมองจากความเป็นจริง...หากใครตามผมช่วงนี้ก็ขออภัยด้วย.... :0eeeff42: ผมก็ปวดหัวเหมือนกันแต่ผมก็เข้าใจตลาดว่ามันปั่นกินเป็นขาๆ ไปตอนนี้ขาเอสใครทนไม่ได้ เกินเปลี่ยนทางมาเล่นเเอล ไม่แนะนำเลย กลัวว่าจะเจอ 2 เด้ง... !59

post-725-004607000 1312346918.jpg