ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

กราฟทองราย 30 นาที เวลา 10.48

น้องทองได้ลงมาเกือบถึงระดับ ที่อาจาร์ยจิ๊วได้บอกไว้เลยครับ คือ 1678+- ครับ (เลขสวยนะครับ) ในกราฟ น้องทองก็จะวิ่งอยู่่ในกรอบสีเหลืองครับ

ความเห็นส่วนตัว น้องทองน่าจะลงได้ถึงที่อาจาร์ยจิ์วบอกนะครับ แต่ต้อง แล้วค่อยกลับตัวขึ้นไปด้านบนนะครับ น่าจะประมาณ 1700+-ก่อนนะครับ เพราะเป็นแนวรับที่สำคัญ ก็เป็นแนวต้านที่สำคัญเช่นกันครับ

ถูกแก้ไข โดย peng

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สงสัยน่าจะลงถึง 1661+- แล้วค่อยว่ากันต่อครับ

น้องทองเทรนเดย์....

1. เป็นไปตามคาดเด่ะ...หากหลุดเขียวล่างเมื่อไร่วงกระจาย....แถวแนวรับเดิม 1678 ติดอยู่พักหนึ่งแล้วร่วงกระจายเพราะสร้างเทรนใหม่ เดียวทำกราฟย่อยให้ดูครับ ใครขายตามเมื่อหลุดเขียวล่างสบายไป หรือใครที่ขายเมื่อกลับเข้าเทรนเขียวไม่ได้ 1700+- ตามที่คุณ peng (ดีใจจังที่ผมย้ำเสมอ แนวรับที่สำคัญจะกลับเป็นแนวต้านที่แข็งแรงผมย้ำเสมอดีใจจังยังคงจะได้ดี) นึ้คือจุดที่ดีที่สุดในการขายตามและ ใครที่ขาย 1703+- ขึ้นไป 172x ไม่ได้ทำกำไร แล้วหลุดเขียวลงมา ไม่กลับเข้า 1700+- ต้องคัททิ้งแล้วขายตามไปเลยรับรองรวย....

2. มาติดเทรนเดย์ 1655+- และติดเทรนย่อยพอดีเด่ะ เดียวทำกราฟให้ดูครับ

3 หากหลุดลงมาอาจมาเทส 1620+- ตรงนี้ซื้อได้ รอกลับเข้าเทรนไม่ได้ก็ปิดทำกำไรแถว 1655+- แล้วขายซ้ำลงไปอีก

4. รอบนี้หากกลับเข้าเทรนฟ้าไม่ได้เหมือนกับตอนที่ทำขา 4 แต่ที่ให้ซื้อแถว 1500 เพราะว่าเป็นขา 4 โอกาสขึ้น 5 มากกว่า แต่ตอนนี้ทำ 5 จบแล้ว หากหลุดเมื่อไรอาจได้เจอ 13xx เลย

ปล. แต่สาเหตุที่ให้ซื้อ 1655+- เพราะว่ายังอยู่ในเทรนเขี้นฟ้าอยู่ ก็ต้องเล่นตามเทรนไปก่อนหลุดเมื่อไรค่อยว่ากัน ถ้าไม่หลุดเทรนขึ้นฟ้าก็ให้มองขึ้นตามไปก่อน ไม่สนอะไรทั้งนั้นสนเทรนอย่างเดียว...

ขอบคุณมากคับอาจารย์จิ๋ว

ใครมีของคงหนาวสั่นตามอากาศกันไป 1650 แร้ว - -"

ถูกแก้ไข โดย mateenee

set50 ลุ้นร่วงต่อง...

ปล. น้ำมันรอต่อไป

ไอ้ไข่นุ้ย..ขอบคุณครับ :gd