ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง...

4. วันนี้ไม่มีอะไรเห็นเลขสวย เสี่ยงซื้อมันเลย 1555+- คัททิ้ง 1545+- ช่วงนี้เล่นสั้นไปก่อน รอดูตลาด...ว่ามันจะเอาไงกันแน่ แต่ขอย้ำใครซื้อขายอะไรไว้ควรมีสตอปลอส ด้วยน่ะครับ เพราะตอนนี้น่ากลับเหมือนกัน เพราะใครซื้อไว้ แล้วมันกลับเข้าเทรน week ไม่ได้ แถว 1600+- เกิดร่วง เดียวจะช๊อตตายก่อนครับ ยิ่งหากหลุด low เก่า แถว 1520+- ต้องคัททิ้งอย่างน้อย 1500+- ไม่งั้นงานงอกแน่ๆ

:Announce

ถ้าหลุด 1545 แล้วควรเก็บกลับได้ที่ประมาณไหนครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษครับ ขอขยับเทรนน้องทองนิดหน่อย แต่ก็ไม่ได้ต่างอะไรมากมายครับ...

ปล. หากหลุด 1545+- ก็รอยาวๆ ไปเลยครับ จุดปลอดภัยไปรอ 1505+- เทรนเดย์....หรืออาจเสี่ยงเก็บแถว low เก่าก่อนแถว 1525+- ก่อนสักหน่อยก็ได้ครับ

ปล. หากหลุด 1545+- ก็รอยาวๆ ไปเลยครับ จุดปลอดภัยไปรอ 1505+- เทรนเดย์....หรืออาจเสี่ยงเก็บแถว low เก่าก่อนแถว 1525+- ก่อนสักหน่อยก็ได้ครับ

ขอบคุณอ.jew มากๆครับ :_087

ราคา on line ตอนเช้า 1559 กับตอนนี้ 1551 ต่างกันประมาณ 10 บาท

ผลของค่าเงินบาทสินะครับ

ปล. 1. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 58 ขอตั้งซื่อกลุ่มหน่อยไม่ได้ตั้งมานาน รุ่น girl group เพราะเป็นรุ่นที่มีแต่ผู้หญิงล้วนๆเลย...ได้เงินทำบุญมาทั้งสิ้น 6000 บาท หักค่าสถานที่และของว่าง 1000 บาท เหลือเงินทำบุญ 5000 บาท วันวิสาขบูชา ว่าจะไปหล่อพระที่ สุพรรณบุรีจะนำเงินนี้ไปทำบุญแล้วกันครับผม... :01

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยครับ

ปล. 1. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 58 ขอตั้งซื่อกลุ่มหน่อยไม่ได้ตั้งมานาน รุ่น girl group เพราะเป็นรุ่นที่มีแต่ผู้หญิงล้วนๆเลย...ได้เงินทำบุญมาทั้งสิ้น 6000 บาท หักค่าสถานที่และของว่าง 1000 บาท เหลือเงินทำบุญ 5000 บาท วันวิสาขบูชา ว่าจะไปหล่อพระที่ สุพรรณบุรีจะนำเงินนี้ไปทำบุญแล้วกันครับผม... :01

2. เช่นเคยครับ วันนี้จะเปิดรับสมัคร นักเรียนรุ่น 59 สอนวันพฤหัสบดีที่ 31 พฤษภาคม 2555 เวลา 10.00-16.00 น. สมัครได้ที่น้องเมย์ 081-528-0655 เช่นเคยครับ :Announce

ขอบคุณค่ะ อ.จิว

รอขายขา L ที่ 1575 +-

ปล.ขอมีส่วนร่วมชื่อ รุ่น 58 เป็น แก็งค์ เกริล ซ่าส์ 58

หล่อพระประธาน วัดไหนค้ะ อาจารย์ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคร่ะ

ถูกแก้ไข โดย วิเดา

ขอบคุณค่ะ อ.จิว

รอขายขา L ที่ 1575 +-

ปล.ขอมีส่วนร่วมชื่อ รุ่น 58 เป็น แก็งค์ เกริล ซ่าส์ 58

หล่อพระประธาน วัดไหนค้ะ อาจารย์ ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคร่ะ

จำชื่อวัดไม่ได้อ่ะครับ พอดีน้องที่สนิทเขาชวนไปครับ เดียวไปทำบุญแล้วจะมาบอกอีกทีครับ

น้องทอง...

1. ลงมาให้ซื้อที่ 1552+- ใครซื้อตามที่แนะนำตอนนี้คงนั่งอมยิ้มกันไป....

2. ตอนนี้สามารถทะลุ 1575+- มาได้แล้ว ใครที่ปล่อยเมื่อวันศุกร์ไปก่อนครึ่งหนึ่ง ก็ไม่เป็นไรถือว่าเอาค่าขนมมากินก่อน ส่วนใครยังไม่ได้ปล่อยก็รอหลุดฟ้าล่างก็ปล่อยก่อนครึ่งหนึ่งก็ได้ครับ....

3. แล้วหากหลุด เขียวล่าง ใครที่ซื้อ ตามที่ผมแนะนำก็ปิดทำกำไรทั้งหมดก่อนครับแถว 1567+- แล้วนั่งดูสถานะการต่อไป ที่บอกช่วงนี้มี low เก่าแถว 1525+- ที่รับไว้อย่างแข็งแรง หากไม่ผ่านตรงนี้ก็มองเป็นขา รีบาวด์ตรงนี้ไว้ก่อน แต่หากหลุด 1500 ใครมีอะไรไว้ควรคัททิ้งทั้งหมดน่ะครับเดียวจะหาว่าไม่เตือน...

4. เป้าหมายหลักมองไปที่ high เก่าก่อน 1595+-