ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อาจารย์นำ้มันอาจารย์ใช้ทามเฟรมเท่าไหร่ในการเข้าออค้ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะจากศิษเกิลแกงค์

ความจริง ทามเหรม อะไรก็ได้ครับ แค่เรา หาเทรนมันเจอก็พอครับ...แต่น้ำมันก็ดูหลักๆ 30-4 ชม. ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาจารย์ค้ะศิษย์มีอีกเรื่องค่ะที่อยากรู้อย่างset50อาจารย์ใช้ทามเฟรม1ชั่วโมงในการเข้าออกอย่างนี้อาจารย์จะต้องนั่งเฝ้ากราฟป่าวค้ะหรือแค่ 1-2ชั่งโมงก็มาเปิดดูนิดหนึ่งค้ะ เพราะในทามเฟรม1ชั่วโมงจะมีกราฟออกมา1แท่งใน1วันทำการมีกราฟออกมาไม่กี่แท่งเองอ่ะค่ะและอีกอย่างsetในบางครั้งมันวิ่งเร็วมากและบางครั้งก็ช้า และต้องดูทามเฟรมอื่นประกอบอีกหรือเปล่าอย่างอาทิเช่น บางครั้งทามเฟรม5,10,15,30มันหลุดจากเส้นอาจารย์แล้วแต่ในรายชั่วโมงยังไม่หลุด ถึงตอนนั้นเราก็ต้องเอารายชั่วโมงเป็นหลักใช่ไหมค่ะ รบกวนอาจารย์ด้วยค่ะ ศิษย์ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ. อาจารย์งงป่าวค้ะ

ผมไม่เคยเล่น set50 ครับ ที่วิเคราะห์ มีคนให้ช่วยเฉยๆ ครับ set50 สามารถดูได้ถึง 15 นาที ครับเพราะว่า มูลค่าของกราฟมันแค่หลักร้อยครับ หรือที่บอกมาก็ถูกครับ เราอาจดูจุดเข้าที่ 30 นาที หรือ 1 ชม. แล้วออกทำกำไร 15 นาที เมื่อมันหลุดเทรนย่อยก็ได้ครับ

แปลว่านำ้มันนี่ อ.ก็เล่นตัวกองทุน k-oil เหมือนกันใช่มั้ยคะ

แล้ว set นี่อ.เล่นแบบไหนคะ ยังไม่เคยเล่น set50 ไม่ทราบว่ามีแบบไหนให้เล่นบ้างอะคะ เลยอยากทราบว่าอ.เล่นแบบไหน จาได้ไปลองศึกษาดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ^^

ไม่เคยเล่น k-oil ครับ แต่คนที่เคยมาเรียน บ่นทุกคนว่าไม่ได้เรื่องครับ ส่วน set50 ก็ไม่เคยเล่นครับ

น้องทอง....

วันนี้เหมือนเมื่อวานเลย ดูตามกราฟเลยแล้วกันครับ

ผมไม่เคยเล่น set50 ครับ ที่วิเคราะห์ มีคนให้ช่วยเฉยๆ ครับ set50 สามารถดูได้ถึง 15 นาที ครับเพราะว่า มูลค่าของกราฟมันแค่หลักร้อยครับ หรือที่บอกมาก็ถูกครับ เราอาจดูจุดเข้าที่ 30 นาที หรือ 1 ชม. แล้วออกทำกำไร 15 นาที เมื่อมันหลุดเทรนย่อยก็ได้ครับ

ขอบคุงค้าาาาา

ขอบคุณคร่าอาจารย์. ปีนี้เอากำไรแบบพอเพียงก็ดีใจแล้วค่ะ.....:) :) :)