ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับอ. น้องoil ไปได้เรื่อยๆ :01 :uu

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ อ.จิ๊ว ไม่มารอบคำ่เหรอค่ะ

วันนี้ อ.จิ๊ว ไม่มารอบคำ่เหรอค่ะ

เพิ่งกลับถึงพอดี ที่งานแฟนเขาเลี้ยงลูกน้องติดบรรจุข้าราชการ...กลับมาถึงเลยเอาน้องทองยามค่ำคืนมาฝาก

น้องทองง....

1. จุดให้ซื้อ 1567-1584

2. มาติดที่เส้นกลางเทรนเด่ะเลย 1591 ใครปิดทำกำไรเอาค่าขนมก่อนครึ่งหนึ่ง สบายไป

3. ย่อมาให้เก็บสำหรับคนตกรถแถว 1580+- ที่เขียวล่าง..... ตอนนี้หากหลุด ก็ปิดทำกำไรทั้งหมดแล้วรอไปเก็บใหม่

4. หากหลุดเขียวล่างรอเก็บใหม่ 1575+-

5. เป้าหมายหลัก 1606 รอต่อไป

เอาหงะ จะเล่นข้ามแค่ช่องแคบก็เอาค่ะ ขอบคุณอ. คร้าา

น้อง oil มาสุดซอยเทรนย่อยที่ 92 เหรียญแล้ว เรียกว่าวิ่งจากจุดต่ำสุด 77 เหรียญ มา 92 เหรียญ วิ่งมา 15 เหรียญแล้วน่ะครับ คิดว่าน่าจะย่อไปปรับฐานได้บ้าง ไงตรงนี้ปิดทำกำไรอย่างน้อย 50-80 % ก่อนน่ะครับ แล้วรอเก็บใหม่ เหลืออีกนิดหน่อย หากไปต่อคงไม่น่าผ่าน เส้นกลางเทรน week ที่ 94 เหรียญ หากใครยังเหลือก็รอออกตรงนี้ทั้งหมดแล้วกันครับ

อาจารย์จิ๊วรบกวนถามหน่อยนะครับ เวลาอาจารย์จิ๊วเทรดพวก leverage สูงๆนี่ อาจารย์ฝึกจิตใจยังไงอ่ะครับ พอจะเล่าประสบการณ์ และเทคนิคได้ไหมครับ ผมว่ามันยากมันเลยอ่ะครับทำให้จิตใจนิ่งๆเนี่ย ขอบคุณอาจารย์จิ๊วมากๆครับ :01

อาจารย์จิ๊วรบกวนถามหน่อยนะครับ เวลาอาจารย์จิ๊วเทรดพวก leverage สูงๆนี่ อาจารย์ฝึกจิตใจยังไงอ่ะครับ พอจะเล่าประสบการณ์ และเทคนิคได้ไหมครับ ผมว่ามันยากมันเลยอ่ะครับทำให้จิตใจนิ่งๆเนี่ย ขอบคุณอาจารย์จิ๊วมากๆครับ :01

บอกเทคนิคให้ได้ครับ แต่กลับไม่กล้าฝึกอ่ะสิครับ....วิธีก็คือ โดนมันจนนิ่ง โดนจนต้องมีคัทลอส โดนจนกลัวขาดทุนมากๆ เลยต้องคัทเสียน้อยๆ ก่อน จนทำให้เกิดความเคยชินครับ.....

ส่วนอีกเรื่องหนึ่งก็คือ เขาวัดฝึกกรรมฐานครับ ทำให้เรามองว่าทุกอย่างที่เกิดขึ้นไม่เที่ยง มันเกิดขึ้น คงอยู่ แล้วก็ดับไป....อย่าไปคิดมากหากผิดทางคัททิ้งเลย ส่วนเวลากำไร ก็มองว่าเราถูกทางแล้วจะออกทำไม ถือต่อไป( กรณีซื้อเทรน day ได้น่ะครับ) การฝึกสมาธิทำให้ใจเย็น เมื่อก่อน เวลาถูกทางใจจะไม่นิ่ง หรือผิดทางก็จะกระวน กระวายใจทุกวันนี้มองว่ามันเป็นแค่ตัวเลข...

สรุป ประสบการณ์มีค่ามากกว่าคำสอน และตัวหนังสือสำหรับการลงทุนครับ.... ต่อให้คุณอ่านหนังสือการลงทุนทุกเล่นจนจบ แต่หากไม่มีประสบการณ์มันก็ยากจะประสบความสำเร็จได้....หรืออีกอย่างก็คือ เราต้องจำสิ่งที่เราผิดทางแล้วจำมาหาวิธีแก้ไข...อย่ายอมแพ้...หลวงพ่อจรัญสอนไว้ว่า ไม่มีอะไรยาก ที่ยากคือไม่เคยทำ....ผมว่าคนในเวปนี้โชคดีมากๆ มีคนหลายคนมาสอน เพียงแค่เราเอาไปฝึกจนชำนาญ ค่อยเขามาเล่นไม่มีคำว่าสาย ที่ผมเคยบอกบ่อย การลงทุนไม่มีวันตายก่อนเราได้ มีแต่เราจะตายก่อนมันหากเราไม่มีความรู้ :047

บอกเทคนิคให้ได้ครับ แต่กลับไม่กล้าฝึกอ่ะสิครับ....วิธีก็คือ โดนมันจนนิ่ง โดนจนต้องมีคัทลอส โดนจนกลัวขาดทุนมากๆ เลยต้องคัทเสียน้อยๆ ก่อน จนทำให้เกิดความเคยชินครับ.....

ส่วนอีกเรื่องหนึ่งก็คือ เขาวัดฝึกกรรมฐานครับ ทำให้เรามองว่าทุกอย่างที่เกิดขึ้นไม่เที่ยง มันเกิดขึ้น คงอยู่ แล้วก็ดับไป....อย่าไปคิดมากหากผิดทางคัททิ้งเลย ส่วนเวลากำไร ก็มองว่าเราถูกทางแล้วจะออกทำไม ถือต่อไป( กรณีซื้อเทรน day ได้น่ะครับ) การฝึกสมาธิทำให้ใจเย็น เมื่อก่อน เวลาถูกทางใจจะไม่นิ่ง หรือผิดทางก็จะกระวน กระวายใจทุกวันนี้มองว่ามันเป็นแค่ตัวเลข...

สรุป ประสบการณ์มีค่ามากกว่าคำสอน และตัวหนังสือสำหรับการลงทุนครับ.... ต่อให้คุณอ่านหนังสือการลงทุนทุกเล่นจนจบ แต่หากไม่มีประสบการณ์มันก็ยากจะประสบความสำเร็จได้....หรืออีกอย่างก็คือ เราต้องจำสิ่งที่เราผิดทางแล้วจำมาหาวิธีแก้ไข...อย่ายอมแพ้...หลวงพ่อจรัญสอนไว้ว่า ไม่มีอะไรยาก ที่ยากคือไม่เคยทำ....ผมว่าคนในเวปนี้โชคดีมากๆ มีคนหลายคนมาสอน เพียงแค่เราเอาไปฝึกจนชำนาญ ค่อยเขามาเล่นไม่มีคำว่าสาย ที่ผมเคยบอกบ่อย การลงทุนไม่มีวันตายก่อนเราได้ มีแต่เราจะตายก่อนมันหากเราไม่มีความรู้ :047

ขอบคุณมากครับอาจารย์จิ๊ว อ่านแล้วเห็นภาพเลยครับ ถือเป็นการแนะนำที่ดีมากๆเลยครับ :01 :01 :01 :01 :01

" เวลาถูกทางใจจะไม่นิ่ง หรือผิดทางก็จะกระวน กระวายใจทุกวันนี้มองว่ามันเป็นแค่ตัวเลข..."

ยังเป็นอยู่เลยครับอาจารย์ ขอบคุณมากครับที่ชี้แนะ ต้องฝึกอีกเยอะๆเลยครับ

ขอบคุณนะค่ะ ถาม

หาปุ๊บตอบปั๊บ