ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอ Set ด้วยครับ ตามเข้าไป 818 แว้ว ขอบคุณครับอาจารย์จิ๊ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง....

1. มาให้ซื้อซ้ำตามคาดเด่ะแถว 1560+- หวังว่าเมื่อวานคนยังไม่โดนกินสตอปลอสก่อนน่ะ หรือใครโดนกินควรซื้อตามกลับเข้าพอร์ตใหม่เพราะเมื่อเย็นมาบอกแนวทางทันพอดี แต่หากหลุดก็ควรคัททิ้งที่ 1550+- ครับแล้วรอเก็บใหม่แถว low เก่าเทรนเดย์ ที่ 1530+- กันไปเลย

2. ปิดทำกำไรตัวซื้อซ้ำก่อนเอาค่าขนมแถว 1582+- หากทะลุชมพูปะค่อยซื้อกลับเข้าไปใหม่น่าจะมีจรวดได้.....

3. เป้าหมายขยับลงมาเรื่อยๆที่ 1610+- ปิดทั้งหมดแถวนี้ก่อน หากผ่านได้ก็ซื้อตามไปเลยเพราะดูแล้วโอกาสผ่านก็สูงพอควรเพราะ เทสกันถึง 3 รอบแล้วหากผ่านได้น่าจะมีจรจวเช่นกัน....

4. เป้าหมายต่อไปหากทะลุชมพูบนได้ 1670+- ตรงนี้ใครมีทองแท่งควรคัททิ้งก่อนอย่างน้อยครึ่งหนึ่ง หากผ่านเข้าไปก็ค่อยซื้อกลับ เพราะไม่ผ่านมันจะร่วงต่อ....

ขอบคุณ จารย์จิ๊วค่ะ :)

ถูกแก้ไข โดย mally

ขอขอบคุณครับ

น้องออย..... :La สุดที่รักลงมาให้เก็บตามคาดเด่ะ....ใครตกรถรอบที่แล้วแถวนี้ ขึ้นยังทันน่ะครับ แต่อย่ากระโดดเต็มตัวล่ะ เพราะเป้าหมายอาจลงได้ถึง 84-85 เหรียญ แต่แถวนี้คิดว่าไม่น่าหลุด.... :047 ใครจะขึ้นตรงนี้เต็มตัวก็ปลอดภัยหน่อย แต่อาจตกรถถ้ามันไม่มารับ :033

ขอบคุณอาจารย์คะ :01 :01 จารย์คะ 3. เป้าหมายขยับลงมาเรื่อยๆที่ 1610+- ปิดทั้งหมดแถวนี้ก่อน หากผ่านได้ก็ซื้อตามไปเลยเพราะดูแล้วโอกาสผ่านก็สูงพอควรเพราะ เทสกันถึง 3 รอบแล้วหากผ่านได้น่าจะมีจรจวเช่นกัน.... //เป้าหมายขยับ ลงมา1610+- ลดลงเรื่อยๆๆ หมายถึง ไฮน์มันต่ำลงเรื่อยๆๆป่าวคะจารย์

ขอบคุณอาจารย์คะ :01 :01 จารย์คะ 3. เป้าหมายขยับลงมาเรื่อยๆที่ 1610+- ปิดทั้งหมดแถวนี้ก่อน หากผ่านได้ก็ซื้อตามไปเลยเพราะดูแล้วโอกาสผ่านก็สูงพอควรเพราะ เทสกันถึง 3 รอบแล้วหากผ่านได้น่าจะมีจรจวเช่นกัน.... //เป้าหมายขยับ ลงมา1610+- ลดลงเรื่อยๆๆ หมายถึง ไฮน์มันต่ำลงเรื่อยๆๆป่าวคะจารย์

ดูที่เส้นสีชมพูที่มันกดลงต่ำลงมาเรื่อยๆ ตามเทรนครับ high มันคงที่ แต่เทรนมันต่ำลงครับ