ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้อง oil ไม่รอใครแล้ว ตัดใจเปิด L แล้วครับ ที่ 97.50 ทะลุเทรนday แล้ว ......ติดจรวดเลย.....

สุดยอดเลย ผมรอ 95 ตกรถเลย :32

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทองง.. ขยับเทรนนิดหน่อย...

ไม่มาให้ซื้อเมื่อวานวันนี้เล่นขายมันซะเลย

1. จุดให้ซื้อเล่นสั้น 1727+- ใครซื้อตามสบายไป....ผมรอซื้อ 1710 มันมาแค่ 1717 เองเซ็งเปิด....

2. ทะลุแนวต้านเทรนย่อย ชมพูบน 1747 อย่างง่ายดายใครซื้อตามทันสบายไป....

3. น้องทองตอนนี้มาติดเป้าหมาย 1772-1775 ทำขาร่วมแล้วผมคิดว่าไม่น่าจะไปได้ไกลมานัก...น่าจะลงปรับฐานและมีแรงเทกำไรออกมา..ปิดทำกำไรตรงนี้ แล้วเสี่ยงขายตามไปเลยคัทลอส 1789+-

4. เป้าหมาย 1737+- หากหลุดอาจมีการปรับฐานใหญ่ได้....

ปล. 1 น้องทองมีเทรนเดย์ ต้านอยุ่แถว 1785+- คิดว่าแถวนี้ไม่น่าผ่านได้ไงรอขายซ้ำตรงนี้หากขาย 1775+- ตามที่แนะนำไป...

2. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 68 ได้เงินทำบุญทั้งสิื้น 3920 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาทเหลือเงินทำบุญทั้งสิ้น 2920 บาทครับ ผมจะนำไปพิมพ์หนังสือธรรมะร่วมกับรุ่นที่แล้วทั้งหมดครับผมขอให้บุญนี้ให้ทุกคนประสบความสำเร็จทุกประการ ร่างกายแข็งแรงครับ :Announce

ถูกแก้ไข โดย clubjew

กลับมาแล้วค่ะ ไปประชุม+หนีเที่ยวที่มาเลเซีย กลับมาตกรถทุกขบวนเลย อิอิ...^^

set50 เทรน day

1 น้อง set50 ใครขายไปเมื่อวาน 860+- วันนี้อาจเห็นมันพุ่งกระชู๊ดได้เนื่องจากเมื่อคืนมีประกาศ QE3 ออกมาทำให้หุ้นเมกาพุ่งกระจาย แต่ผมก็มองว่าเป็นแค่ภาพลวงตา เพราะเป็นเงินที่นำมากระตุ้นเศรษฐกิจ ไม่ได้เกิดจากเศรษฐกิจที่ดีจริงๆ แล้วหุ้นมันคืน วันนี้อาจขึ้นไปเทส high เก่า 880+- ได้ ไงก็ลองว่าแผนดูครับว่าจะทำไรตรงนี้ดี

2. ใครไม่มีของผมยังมองว่า 880+- ตรงนี้เล่นขายก็ปลอดภัยกว่า ส่วนใครขายไว้แถว 860+- อาจต้องเสี่ยงขายซ้ำ 880+- ครับ....

กลับมาแล้วค่ะ ไปประชุม+หนีเที่ยวที่มาเลเซีย กลับมาตกรถทุกขบวนเลย อิอิ...^^

ผมอยู่ทุกวันยังตกขบวนเลย 555 เซ็งเป็ดมาสองสัปดาห์ติดแหละ...ทองก็พลาด น้ำมันก็ไม่ลงมารับสักที เมื่อวานรอเก็บ 95.5 เหรียญ มาแค่ 96.6 เหรียญ รู้งี้หนีเที่ยวแบบคุณ Honeybee ยังมีความสุขกว่า อย่างน้อยก็ได้เที่ยว...

น้อง oil....

1. จุดให้รอซื้อ 95.5 มันดันไม่มาย่อมาแค่ 96.6 เหรียญแล้วพุ่งเป็นจรวดอีก ตกรถอีกตามเคย....

2. ตอนนี้น้องทองอาจมาได้ถึง 101 เหรียญเลย ใครซื้อมาก็รอปล่อยทำกำไรตรงนี้แล้วกัน ส่วนตัวผมขอนั่งดูต่อไปจะให้ซื้อ 99 เหรียญ เพื่อออก 101 เหรียญคงไม่เอา รอไปเก็บของถูกสบายใจกว่า.....

3. แต่หากหลุดฟ้าล่างและกลับเข้าเทรนชมพู ใครที่ซื้อไว้ควรปิดทำกำไรเอาค่าขนมก่อนแม้จะน้อยนิดก็ตาม แล้วรอไปเก็บของถูกใหม่

ปล. สองสัปดาห์นี้เป็นอะไร ทำไรก็ไม่ได้เรื่องเลย สงสัยต้องเข้าวัดไปฝึกสมาธิใหม่... :uu

เที่ยวเผื่อแล้วค่ะอาจารย์ เอาความสุขไว้ก่อนล่ะค่ะ อิอิ...:) :) :)

2. เมื่อวานสอนนักเรียนรุ่น 68 ได้เงินทำบุญทั้งสิื้น 3920 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาทเหลือเงินทำบุญทั้งสิ้น 2920 บาทครับ ผมจะนำไปพิมพ์หนังสือธรรมะร่วมกับรุ่นที่แล้วทั้งหมดครับผมขอให้บุญนี้ให้ทุกคนประสบความสำเร็จทุกประการ ร่างกายแข็งแรงครับ :Announce

ขอโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

น้องทองง.. ขยับเทรนนิดหน่อย...

ไม่มาให้ซื้อเมื่อวานวันนี้เล่นขายมันซะเลย

1. จุดให้ซื้อเล่นสั้น 1727+- ใครซื้อตามสบายไป....ผมรอซื้อ 1710 มันมาแค่ 1717 เองเซ็งเปิด....

2. ทะลุแนวต้านเทรนย่อย ชมพูบน 1747 อย่างง่ายดายใครซื้อตามทันสบายไป....

3. น้องทองตอนนี้มาติดเป้าหมาย 1772-1775 ทำขาร่วมแล้วผมคิดว่าไม่น่าจะไปได้ไกลมานัก...น่าจะลงปรับฐานและมีแรงเทกำไรออกมา..ปิดทำกำไรตรงนี้ แล้วเสี่ยงขายตามไปเลยคัทลอส 1789+-

4. เป้าหมาย 1737+- หากหลุดอาจมีการปรับฐานใหญ่ได้....

ปล. 1 น้องทองมีเทรนเดย์ ต้านอยุ่แถว 1785+- คิดว่าแถวนี้ไม่น่าผ่านได้ไงรอขายซ้ำตรงนี้หากขาย 1775+- ตามที่แนะนำไป...

ขอบคุณมากๆๆค่ะ อ จิ๋วสำหรับแนวทางในเช้านี้ ชัดเจนทุกๆวัน :gd

เมื่อวานก็ตกรถเหมือนกันค่ะเพราะรอซื้อตามอาจาน แต่ที่ได้กำไรก็คือความรู้และประสบการณ์จาก อ จิ๋ว ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญที่ อ จิ๋ว ได้ทำมาด้วยค่ะ สาธุ

ถูกแก้ไข โดย gejen

เมื่อคืน มันส์ มาก

ขอบคุณ อาจารย์ นะครับ ^^

น้อง oil น่ารักมากนะ อ. จิ้ว......99.00 มาตามนัด

อนุโมทนาบุญด้วยครับอาจารย์จิ๊ว ขอบคุณอาจารย์จิ๊วมากๆครับ :01

ถูกแก้ไข โดย luasak

ขอบคุณ ขอรับ อ.จิ๋ว :gd