ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง....

1. จุดซื้อ 1355+-

2. จุดให้ซื้อตาม 1405+-

3. หลุดเทรนเขียวล่างแล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้ที่บอกมีเท่าไรคัททิ้งไปก่อน แถว 1470+- แล้วมันก็ร่วงกระจายใครขายตามทันพอได้ค่าขนมตามไปอีก

4. ร่วงมาทำเทรนย่อย ที่บอก จุดในเทรนจุดหลุดจุดกลับเข้าไม่ได้ ใครที่ขายตามจะรู้ทันที 1430+- ควรปิดเอาค่าขนมก่อนหากเล่นสั้นก็พอซื้อตามไปได้อีก

5. เป้าหมายแรก 1460+- หากผ่านได้ อาจมีวิ่งยาวๆ ไป 1535+- เป้าหมายหลัก เราที่บอกก่อนหน้านี้ ตรงนี้ใครมีทองแท่งหรือติดดอยตรงไหนไว้ควรคัททิ้งก่อนหากผ่าน 1550+- ค่อยไล่ตามซื้อไปใหม่

ปล. อาทิตย์ที่แล้วผมไปแข่งกอล์ฟที่ บาหลี ทั้งอาทิตย์ เลยไม่ได้มาทำกราฟ ได้ที่ 3 มาสนามสวยมากๆ เมื่อวานติดงานแต่งน้องแฟนอีก กว่าจะว่างมาทำกราฟวันนี้ คงยังไม่ลืมกันน่ะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

set50 ดันทะลุดเทรน 4 ชม. ฟ้าบนได้ ใครที่ขาย 1060+- หากออก 1040+- คงพอได้ค่าขนมบ้าง แล้วมันดันทะลุผ่าน 1060 ไปได้ใครติดขายควรคัทออกมาดูก่อน แล้วรอขายใหม่ที่เทรนเดย์ เหลืองบน 1088-1100 ตรงนี้ถือว่าเป็นจุดปลอดภัยรอบนี้เลยทีเดียว คิดว่าไม่น่าผ่านตรงนี้ไปได้ หรือใครติดขาย รอขายซ้ำตรงแถวนี้ก็ได้ ส่วนใครชอบปลอดภัยรอขายเมื่อหลุดเขียวล่างครับ

น้อง oil

หากไม่ผ่านชมพูบนอาจลงมาปรับฐานแถว 85-86 เหรียญ เก็บก่อนตรงนี้ แล้วรอจุดปลอดภัยอีกที 82 เหรียญ มาให้พี่เก็บก่อนน่ะน้อง oil ที่รักจร้า

ขอบคุณครับ ติดตามอาจารย์มานานพึ่งเข้าแสดงตัวได้ครับ อยากไปเรียนด้วยครับ

โพสต์ วันนี้, 09:57 AMก่อนอื่นต้องขออนุญาติท่านเจ้าของห้องก่อนนะคับ ขอขอบคุณทุกกำลังใจ อาจจะไม่ได้ตอบบางท่านต้องขออภัย อย่าสูง บางท่าน บอกว่าทำไมเตือนช้าจัง วันนี้เลยจะมาขออนุญาติ เตือนพี่ๆอีกรอบนะคับ ท่านที่เทรดกับโบรค ที่มีลักษณะ หรอกให้ท่านซื้อตอนทองมันไปอยู่แนวต้านแล้ว กำลังจะลงแล้ว หรือหลอกว่าทองมันกำลังจะลงอีก ให้รีบขาย ยกตัวอย่างตอนที่ทองลงไป1321 คราวที่แล้ว แถมเงิน บาท แข็งโป๊ก ราคา99.99 ประมาณ19600 มีการให้พนักงานโทรหาลูกค้าหลอกว่าจะลงไปอีก ให้ขายให้หมดแล้วมันก็ดีดขึ้นมา1480 เจ็บตัว แถมหมดตัวกันทั้งบริษัท ไม่ใช่แค่ เด็กขายของคนเดียวหรอกนะคับ ที่หมดตัว กับบริษัทนี้ ท่านที่คิดว่า ยางอยุ่ใน วงจรนี้ อยากให้ท่านพิจรณา ว่าที่ผม พูดไป เราถูกหลอกจิงไหม พยายามออกมาเถอะคับ อยู่ไปก็มีแต่หมดตัว แถมเก็นหนี้เป็นสิน 

โพสต์ วันนี้, 09:57 AMก่อนอื่นต้องขออนุญาติท่านเจ้าของห้องก่อนนะคับ ขอขอบคุณทุกกำลังใจ อาจจะไม่ได้ตอบบางท่านต้องขออภัย อย่าสูง บางท่าน บอกว่าทำไมเตือนช้าจัง วันนี้เลยจะมาขออนุญาติ เตือนพี่ๆอีกรอบนะคับ ท่านที่เทรดกับโบรค ที่มีลักษณะ หรอกให้ท่านซื้อตอนทองมันไปอยู่แนวต้านแล้ว กำลังจะลงแล้ว หรือหลอกว่าทองมันกำลังจะลงอีก ให้รีบขาย ยกตัวอย่างตอนที่ทองลงไป1321 คราวที่แล้ว แถมเงิน บาท แข็งโป๊ก ราคา99.99 ประมาณ19600 มีการให้พนักงานโทรหาลูกค้าหลอกว่าจะลงไปอีก ให้ขายให้หมดแล้วมันก็ดีดขึ้นมา1480 เจ็บตัว แถมหมดตัวกันทั้งบริษัท ไม่ใช่แค่ เด็กขายของคนเดียวหรอกนะคับ ที่หมดตัว กับบริษัทนี้ ท่านที่คิดว่า ยางอยุ่ใน วงจรนี้ อยากให้ท่านพิจรณา ว่าที่ผม พูดไป เราถูกหลอกจิงไหม พยายามออกมาเถอะคับ อยู่ไปก็มีแต่หมดตัว แถมเก็นหนี้เป็นสิน 

เรียนถามท่านอาจารย์หน่อยครับ ผมไม่เคยไปเรียนนะครับแต่อาศัยเดาจากกราฟอาจารย์และอาศัยข้อมูลท่านครับ ถามว่าแนวรีบสีชมพฺ บริเวณ 1335 นั่นเป็นแนวอะไรครับแล้วเสี่ยงชื้อได้หรือปล่าวครับแล้วถ้าหลุดลงไปจะไปถึงไหนครับ ผมอยากไปเรียนกับอาจารย์ครับ ขอบพระคุณครับ หากศ์ิษย์อาจารย์ท่านใดรู้ก็ขอความกระจ่างด้วยครับ

เรียนถามท่านอาจารย์หน่อยครับ ผมไม่เคยไปเรียนนะครับแต่อาศัยเดาจากกราฟอาจารย์และอาศัยข้อมูลท่านครับ ถามว่าแนวรีบสีชมพฺ บริเวณ 1335 นั่นเป็นแนวอะไรครับแล้วเสี่ยงชื้อได้หรือปล่าวครับแล้วถ้าหลุดลงไปจะไปถึงไหนครับ ผมอยากไปเรียนกับอาจารย์ครับ ขอบพระคุณครับ หากศ์ิษย์อาจารย์ท่านใดรู้ก็ขอความกระจ่างด้วยครับ

ไว้ว่างๆ จะเปิดสอนอีกสักรอบครับประมาณกลางเดือนหน้าครับ

น้องทอง...

1. จุดซื้อ 1355+-

2. ที่เคยบอกหลุดเขียวล่าง คนเล่นทองแท่งควรคัทิ้งก่อนแล้วมันก็หลุดแล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้จริงๆแล้ว 1475+- แล้วค่อยเก็บใหม่ที่ชมพูล่างแล้วมันก็มาจริงๆ ตามคาดเด่ะ

3. จุดให้เล่นสั้นให้ซื้อ 1424+- สุดท้ายโดนมันกินสตอปลอสจนได้ แถว 1414+- แล้วมันก็ร่วงลงไปหาชมพูล่าง

4. ตอนนี้ลงมาให้เก็บที่ชมพูล่างแล้ว 1340+- เสี่ยงซื้อเข้าไปคัททิ้ง 1318+- อาจต้องคัทลึกนิดหนึ่ง เพราะเป็น low เก่าของมัน ดูแล้วหากหลุด low เก่า อาจไปเล่น High เก่าปี 2006 ที่ 1227+- ได้เลย

5. หรือเล่นปลอดภัยรอไล่ซื้อตามเมื่อผ่านแดงบน 1363+- คัททิ้งเมื่อกลับเข้าเทรนแดง หากขึ้นรอบนี้น่าจะไปได้ไกลพอสมควร

ปล. ช่วงนี้ผมติดต้องออกจากบ้านแต่เช้า อาจเปลี่ยนเวลามาโพสตอนเย็นแทนครับ ไงยังคงไม่ลืมกันน่ะครับ