ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้อง set50 เทรน 4 ชม.

1. จุดให้ขาย 1060+- ดันทะลุผ่านขึ้นไปได้ที่บอกควรคัททิ้งก่อน เมื่อกลับเข้าเทรนไม่ได้

2. ตอนนี้จุดขายปลอดภัยขยับไปถึง 1105+- มาตรงนี้เสี่ยงขายแบบ หลับหูหลับตามไม่รู้ร้อนเลย

3. เป้าหมายแรก 1070+-

4. เป้าหมายหลัก 1020+-

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทอง...

1. จุดซื้อ 1355+-

2. ที่เคยบอกหลุดเขียวล่าง คนเล่นทองแท่งควรคัทิ้งก่อนแล้วมันก็หลุดแล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้จริงๆแล้ว 1475+- แล้วค่อยเก็บใหม่ที่ชมพูล่างแล้วมันก็มาจริงๆ ตามคาดเด่ะ

3. จุดให้เล่นสั้นให้ซื้อ 1424+- สุดท้ายโดนมันกินสตอปลอสจนได้ แถว 1414+- แล้วมันก็ร่วงลงไปหาชมพูล่าง

4. ตอนนี้ลงมาให้เก็บที่ชมพูล่างแล้ว 1340+- เสี่ยงซื้อเข้าไปคัททิ้ง 1318+- อาจต้องคัทลึกนิดหนึ่ง เพราะเป็น low เก่าของมัน ดูแล้วหากหลุด low เก่า อาจไปเล่น High เก่าปี 2006 ที่ 1227+- ได้เลย

5. หรือเล่นปลอดภัยรอไล่ซื้อตามเมื่อผ่านแดงบน 1363+- คัททิ้งเมื่อกลับเข้าเทรนแดง หากขึ้นรอบนี้น่าจะไปได้ไกลพอสมควร

ปล. ช่วงนี้ผมติดต้องออกจากบ้านแต่เช้า อาจเปลี่ยนเวลามาโพสตอนเย็นแทนครับ ไงยังคงไม่ลืมกันน่ะครับ

ขอยกมาหน้าเดียวกัน

ขอบคุณอ.จิ้วค่ะ ตามมาอ่านทู๊กวันค่ะ

น้อง set50 เทรน 4 ชม.

1. จุดให้ขาย 1060+- ดันทะลุผ่านขึ้นไปได้ที่บอกควรคัททิ้งก่อน เมื่อกลับเข้าเทรนไม่ได้

2. ตอนนี้จุดขายปลอดภัยขยับไปถึง 1105+- มาตรงนี้เสี่ยงขายแบบ หลับหูหลับตามไม่รู้ร้อนเลย

3. เป้าหมายแรก 1070+-

4. เป้าหมายหลัก 1020+-

1388แล้ว จะไปได้ไกลถืงใหนคะอาจารย์

น้องทอง...

1. จุดซื้อ 1355+-

2. ที่เคยบอกหลุดเขียวล่าง คนเล่นทองแท่งควรคัทิ้งก่อนแล้วมันก็หลุดแล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้จริงๆแล้ว 1475+- แล้วค่อยเก็บใหม่ที่ชมพูล่างแล้วมันก็มาจริงๆ ตามคาดเด่ะ

3. จุดให้เล่นสั้นให้ซื้อ 1424+- สุดท้ายโดนมันกินสตอปลอสจนได้ แถว 1414+- แล้วมันก็ร่วงลงไปหาชมพูล่าง

4. ตอนนี้ลงมาให้เก็บที่ชมพูล่างแล้ว 1340+- เสี่ยงซื้อเข้าไปคัททิ้ง 1318+- อาจต้องคัทลึกนิดหนึ่ง เพราะเป็น low เก่าของมัน ดูแล้วหากหลุด low เก่า อาจไปเล่น High เก่าปี 2006 ที่ 1227+- ได้เลย

5. หรือเล่นปลอดภัยรอไล่ซื้อตามเมื่อผ่านแดงบน 1363+- คัททิ้งเมื่อกลับเข้าเทรนแดง หากขึ้นรอบนี้น่าจะไปได้ไกลพอสมควร

ปล. ช่วงนี้ผมติดต้องออกจากบ้านแต่เช้า อาจเปลี่ยนเวลามาโพสตอนเย็นแทนครับ ไงยังคงไม่ลืมกันน่ะครับ

จะไปได้ไกลถืงใหนคะอาจารย์

ได้ท่านอาจารย์ชี้แนะเอาตัวรอดไปได้ ขอบพระคุณมากๆครับ รบกวนถามว่าเทรนน้ำเงินยังเป็นแนวต้านได้มั้ยครับถ้ากลับเข้าไปก็ไปเล่นที่น้ำเงินเลยปล่าวครับ แล้วถ้าผ่านเข้าเทรนน้ำเินไม่ได้จะลงมาชมพูล่างให้ชื้ออีกใช่หรือปล่าวครับผมเดาๆ ดูตรับ เปิดเรียนครั้งหน้าแจ้งด้วยนะครับ วันที่ เพราะผมอยากไปเรัยนด้วยจริงๆ ครับ

ขอบคุณ อาจารย์จิ้วนะค่ะ ที่สอนเรื่องการตีเทรน มีประโยชน์มากเลยค่ะ ขอบคุณนะค่ะ :01

อาจารย์หายหลายวันเลยครับ เปาไงต่อดีครับ ขอความกรุณาอาจารย์ชี้แนะด้วยครับ ขอความคิดเห็นศิษย์ท่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

โพสต์ วันนี้, 09:46 AMสวัสดีขอรับ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน ก่อนอื่นต้องขอ อนุญาติ ท่านเจ้าของห้อง และขออภัย หากเขียนอะไรผิดไป เด็กอ่ทองโดนพี่ๆ ต่อว่า อีกแล้วคับ ว่าทำไม ไม่เขียนให้มันต่อเนื่อง อยากกให้เขียน บ่อยๆ คนที่ยางไม่รู้ตัว จะได้ ร้สึกตัว ซักทีว่าโดนหรอก ไม่ว่าจาก พนักงาน หรือหลุมพรางใดๆ ก็ตามต้องบอกก่อนนะคับ ไม่ได้เป็นทุก บริษัทๆ ที่ดีๆ ก็มีคับ 1 เดือนที่ผ่านมา มีผู้เสียหาย มากมายกว่าที่คิด หมดตัวกันทุกคน อยาดจะให้พี่ๆ ที่เคยโดน มาแชร์ ประสบการณ์กัน เพื่อที่จะได้รวมกันไป ปรึกษา หน่วยงานราชการให้ช่วยเหลือต่อไป หลังไมส์ได้เลยคับ 

ท่านอาจารย์หายหลายวันแล้ว คิดถึงครับ แล้วที่จะเปิดสอนเมื่อไหร่คับ ปกติสอนแถวไหนครับ

น้อง

ท่านอาจารย์หายหลายวันแล้ว คิดถึงครับ แล้วที่จะเปิดสอนเมื่อไหร่คับ ปกติสอนแถวไหนครับ

น่าจะเปิดสอนกลางเดือนหน้าครับ ช่วงนี้เดินทางบ่อยไม่ค่อยว่างเลยครับ สอนที่สีลมครับ