ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

จัดไปค่าเงินบาท ที่ผมเคยบอกว่า แนวรับ 29.7 บาท เป็นแนวรับแข็งมาก แต่ก็อย่างว่ามันสบัดหางลงมากินสตอปลอสคนใจอ่อนเป็นธรรมดา แต่หากไล่ซื้อตามทันเมื่อหลุดเทรนซ้อนเทรนก็พอไหว แต่เมื่อวันศุกร์ มีประกาศรัฐบาลเข้าแทรกแซงค่าเงินบาท ผมมองว่าคงวิ่งแถว 29.8 - 32 บาทไม่ไปไหนครับ

ขอบคุณอาจารจิ๋วมากๆค่ะ :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้อง set50 .ใครซื้อตามมาตอนนี้คงนอนยิ้มกันสบายไป

อาจารย์จิ๋วค่ะ

เพิ่งทราบว่าอาจารย์เปิดสอนและเต็มไปอีกแล้ว ตามมาหลายครั้งแต่พลาดทุกครั้งเลยค่ะ

รบกวนขอเพิ่ม 1 ที่ได้ไหมค่ะ สะดวกให้ประสานกับผู้ช่วยหรือเลขาของอาจารย์ไหมค่ะ

ขอความกรุณาด้วยค่ะ อยากเข้าร่วมอบรมด้วยจริงๆ ค่ะ

ถ้าต้องเป็นรุ่นที่ 82 ขอสำรองที่นั่งก่อนเลยได้ไหมค่ะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ

ทำไม Millennium กราฟ set50 ไม่อัพเดทเลย นิ่ง แต่กราฟอื่นอัพเดท เป้นอยางนี้ 2 ครั้งแล้ว มีใครรู้บ้างครับ ตอนนี้ก็ยังนิ่งสนิท

ขอบคุณมากๆๆค่ะ อ จิ๋ว สำหรับความมีน้ำใจในการวิเคราะห์ทุกๆน้อง :gd

น้องทอง....

1. หลุดฟ้าล่างใครที่ซื้อไว้เล่นสั้น ที่บอกควรคัททิ้งก่อนแถว 1380+- เพราะที่เคยบอกก่อนหน้านี้มันอยู่กลางเทรน สามารถขึ้นลงได้หมดใครเห็นหลุดเทรนฟ้าล่างเสี่ยงขายตามเล่นสั้นพอได้ค่าขนมไป

2. การหลุดเทรนทำให้สร้างเทรนใหม่ขึ้นมาทันที่ที่เคยสอน เป้าหมายแนวรับเลยขยับมาอยู่ที่ 1340+- ใครที่ขายมาปิดทำกำไร เสี่ยงซื้อตามไปเลย โซน 1330-1340 ถือว่าเป็น low เก่าของรอบนี้ แต่หลุดคราวนี้ต้องคัททิ้งครับ เพราะเป็นการมาเทสถึง 3 ครั้งแล้ว หากหลุดอีก ไม่ดีแน่ๆ ควรคัททิ้ง 1315+-

3. หากขึ้นตามเทคนิค อย่างน้อยน่าจะขึ้นไปได้ 1363+- ก่อน ปิดทำกำไรก่อนครึ่งหนึ่ง หากผ่านได้ ซื้อกลับที่ปิดไป หรือซื้อเพิ่มเข้าไปอีก ลุ้นขึ้นต่อ

4. เป้าหมายสอง 1424+- ตรงนี้ควรปิดทั้งหมดแล้วออกดูนอกตลาดก่อน

ปล. การลงมาเทสเทรนเดย์ สีชมพูครั้งที่ 3 นี้มองได้สองทางครับ หากรับอยู่ก็แข็งโป๊ก แต่หากแตกก็เหมือนดังแก้วที่ตก ผมเรียกได้ว่า ตรงนี้เปรียบเสมือนเส้นเศรษฐีได้เลย หากถูกทางโอกาสรวยได้เลย แต่ผิดทางหากไม่คัทมีสิทธิ์เป็นยาจกได้เลย แต่ทางเทคนิคผม ก็เน้นให้ซื้อไว้ก่อนแล้วคัททิ้งเมื่อหลุดชมพูล่างครับ อย่าลืมกฏเหล็กในการลงทุน

ถูกแก้ไข โดย clubjew

น้อง set50 ใครเล่นตามมา เดือนนี้คงได้ค่าขนมกองใหญ่กันเลยทีเดียว.....

น้อง oil สุดที่รัก ลงตามหุ้นมาเลยน่ะ เอาให้ถึง 87 เหรียญเลยก็ได้ พี่รออยู่

น้องทอง

เมื่อวานหลุดแนวรับสำคัญแสดงว่าอ่านเกมผิดใครซื้อ 1330+- ควรคัททิ้ง 1315+- แล้วรอเล่นเกมใหม่ วันนี้คิดว่าไม่น่าจะมีแนวรับที่ดีกว่านี้แล้วหากหลุดอีกที ก็คงที่เคยบอก 1227 ไงก็ไม่ควรระวังต้องมีสตอปลอสเหมือนเดิมครับ ใครที่เล่นตามผมหากผิดก็ขออภัยผมไม่ได้คิดที่จะหลอกใครมีแต่ให้

1. แนวรับใหม่ที่บอกนักเรียนรุ่น 81 ว่าหลุด 1315 แล้วอย่าซน รอ 1380+- เลย แล้วมันก็มาตามคาดจริงๆ แต่อย่าหลุดน่ะเดียวอายรอบสอง เสี่ยงซื้อตรงนี้คัททิ้ง 1270+-

2. เป้าหมายแรก 1340+- ลงแรงเวลาขึ้น 60 เหรียญไม่น่าจะใช่เรื่องยาก

3. เป้าหมายสอง 1420+-

ปล. 1. เมื่อว่า สอนนักเรียนรุ่น 81 ได้เงินทำบุญ 3900 บาท หักค่าสถานที่ 1000 บาท เหลือเงินทำบุญ 2900 บาท เดียวผมไปทำบุญที่ไหนจะมาแจ้งให้ทราบน่ะครับ ขออนุโมทนาบุญทุกคนครับ

2. ผมรีบ set50 กับ น้อง oil เหมือนเดิม น่าจะร่วงต่อ หุ้นระวังเหมือนกัน หลุด 905 ควรหนีออกนอกตลาดก่อน เพราะเมกา หลุดเทรน 4 ชม. เหมือนที่บอกนักเรียนรุ่น 81 แล้ว หุ้นเมกา ลงได้อีกเยอะ กลัวหุ้นไทยจะร่วงตาม