ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

หลุด 1350 แล๊วทำไงดีคับ :wacko: :angry:

รอ stoploss 1342 ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

set50 ตอนนี้ก็ติดแนวรับสำคัญเหมือนกันครับห้ามหลุดตรงนี้เด็ดขาดเลยครับ ต้องดูดาวโจนคืนนี้ก็พอจะรู้ครับว่าพรุ่งนี้จะรีบาว์ดหรือว่า จะลงต่อ เพราะตอนนี้ติดฟ้าล่างเส้นสำคัญอย่างแรงหลุดตรงนี้น่ากลัวมากๆครับ อาจต้องยอมคัททิ้ง เพราะว่า ถ้าหลุดฟ้าล่างแล้วกลับเข้าไม่ได้อาจร่วงต่อยาวๆ เพราะว่ามันปั่นมานาน พอคนตกใจก็จะแหขายตามๆ กันครับคนที่ไม่มีสตอปลอส ก็จะไม่รอดได้ครับ ต้องทำใจคัททิ้งหากหลุดฟ้าล่างครับ

ปล.จริงๆ วันนี้ตอนที่หลุด 707 ควรคัททิ้งครับแต่ผ่านไปแล้วต้องรอดูฟ้าล่างนี้แหละครับ ถ้ารับอยู่ก็เด้งขึ้นมาใหม่ครับ แต่ถ้าเด้งรอบนี้ไ่ม่ผ่าน 708+- ควรคัททิ้งก่อนครับ

ขอบคุณต่ะอาจารย์ หนูรบกวนพรุ่งนี้ ขอวิเคราะห์ set 50 ด้วยนะคะ

เพราะมีอีกไม้มาเฉลี่ยดอยค่ะ

ปล รู้สึกวันนี้คนติดดอยเยอะเหมือนกานนน

1347 แล้วอ่ะ เราจาถูกหลอกอีกมั๊ยเนี่ย คงไม่มีใครลากขึ้นนะ

จาได้เข้าเก็บซะทีอิอิ ลุ้นคับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

1329 แล้ว

เที่ยวดอยแล้วค่ะ อากาศหนาวจริงๆ

ถูกแก้ไข โดย toktak

ต้องขอโทษทุกท่านด้วยที่วิเคราะห์ผิด...อย่ามหันต์ !ahh ทั้งที่สอนทุกคนว่า้ต้องมีแนวสัมผัสที่ชัดเจนแต่ตัวเองทำไมยังดื้อตีมันอยู่....มาดูกันครับว่าผมผิดอะไรบ้าง

1. จากกราฟ เทรนชมพูแนวสัมผัสมั่วมากๆ ไม่สัมผัสชัดเจนเลย จากที่ผมสอนนักเรียนทุกรุ่นจะบอกเสมอเลยว่าถ้าไม่มาติดตามที่คิด แสดงว่าเราตีเทรนผิดให้ตีเทรนใหม่ แต่นี้ก็ยังเอามาใช้ต่อ (แต่ผมก็มองมาตลอดว่ามันจะเล่นอะไร) ทำให้เทรนชมพูนี้ยังไงก็ไม่น่าใช้เทรนที่มันจะเล่น อันนี้ผมยอมรับผิดอย่างแรง.... !59

2. ส่วนเทรน น้ำเงินที่ตีเมื่อคืนคือการตีรอไว้ จะเห็นได้ว่า มันลงมาติดน้ำเงินล่างแล้วหลุดเลยแสดงว่าน้ำเงินก็ไม่ใช่อีก แถม น้ำเงินบน ก็ไม่ไปเทสเลย...แต่ตีรอไว้เฉยๆ.... !38

3. เทรนฟ้าล่างอันนี้ของจริง... เพราะหลุดเสร็จร่วงเลย... ตรงนี้ใครขายตามทันคงได้กำไรกันน่าดู... !57 !57 !57

4. แต่สิ่งหนึ่งที่ผมไม่เ่คยลืม คือสตอปลอส... เพราะถ้าเรามองฟ้าล่างเป็นจุดซื้อสำคัญ หากหลุด เราก็จะเสียแค่ 10 เหรียญเพราะเรามีสตอปลอส !uu

ปล. สงสัย วันศุกร์เสาร์เดินทางไกลไปงานเลี้ยงต่างจังหวัด วันอาทิตย์ไปตีกอล์ฟอีก ขับรถ 3 วัน 1000 กว่ากิโล วันจันทร์เลยวิเคราะห์มึน...มึน... ไม่เปลี่ยนเทรนชมพูสักที !033

post-725-091809900 1289947142.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

น้องทองร่วงอย่างแรง... !_00

1. มาติด 1352 อยู่ทีเดียวเด้งขึ้นไปให้ดีใจพักเดียวแล้วก็ร่วงเพราะติดเทรน แดงที่ตีขึ้นมาใหม่ แต่ไม่ได้ตีรอไว้พอดียังมึนๆอยู่ เลยร่วงหลุดแล้วไม่กลับเข้ามาอีกเลย...ใครที่ซื้อน่ะตรงนี้ ถ้าสตอปลอส 1342+- ก็จะเห็นได้ว่าจะเสียน้อยหน่อย แต่ถ้าใครใจถึงเพราะว่ามันหลุดเทรนฟ้า แล้วกลับเข้าไม่ได้ เดียวจะทำกราฟย่อยให้ดูอีกที จะเห็นได้ว่าถ้าหลุดเทรนใหญ่ร่วงกระจายทุกที

2. การเปลี่ยนเป็นเทรนแดงจะทำให้ทราบทันทีว่าควรออกทำกำไรตรง 1230+- เพราะจะติดเส้นแดงล่างทันที

3. ตอนนี้เป็นการแค่ลงขา 1 เท่านั้น ยังไม่ได้ขึ้นขา 2 เลยถ้าหลุดแดงบนก็อาจขึ้นทำขาสอง แต่ตอนนี้หลุดฟ้าล่างแล้วไม่รู้มันจะเล่นบทโหดลากลงต่อหรือเปล่า เพราะฉะนั้นดูเทรนใหญ่ไว้ก่อนคือฟ้า ควรรอเล่นขายก่อนซื้อจะปลอดภัยกว่า ถ้าขายก็รอแดงบน สตอปลอสเมื่อกลับเข้าเทรนฟ้าก็แล้วกัน

post-725-038362400 1289948443.jpg

เดียวขอตัวออกจากบ้านก่อนเดียววกลับมาใหม่ตอน 8.00 นิดๆ เดียวมาทำรายวัน set50 ต่อ.... คาดการณ์คราวๆ ว่ามีร่วงต่อ...ตามดาวโจนที่โดนเทกระหน่ำ

post-725-065502800 1289949172.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew